Hoang mang không biết tỏ cùng ai

kimthanh59

Thành viên tích cực
Ðề: Hoang mang không biết tỏ cùng ai

Chào LeHang,thế nầy nhé,không được nãn tôi đã nói là bạn phải kiên trì,tuyệt đối vâng lời các bác sĩ,dù bạn chọn lựa ở VN hay ở Mỹ,và có tốn khoãng tiền như bạn nói,thật sự ngành Y như chúng tôi, tôi cho là quá rẽ so với việc cứu sống bạn,nếu như bạn xem thường mạng sống cũa bạn,không nghĩ đến những người thân,cả chúng tôi,những người luôn quan tâm cho bệnh tình cũa bạn,tôi nhắc nhở bạn,bạn khg có quyền nãn,vì đây là mạng sống cũa bạn.
Hiện nay ở VN vẫn có đầy đũ điều kiện đễ trị bệnh cũa bạn,theo tôi chi phí rẽ hơn ở Mỹ.
Tôi đang ở VN nhưng nếu tôi khg lầm,khi sang Mỹ bạn chưa có BH liền,nhưng nếu bạn có việc làm có thể bạn sẽ mau có,việc nầy nhờ các bạn đang ở Mỹ giúp dùm
Nếu như người nhà bạn có khả năng,thì khi sang Mỹ nên lập tức trị bệnh cho bạn liền,không cần chờ có bảo hiểm,bệnh cũa bạn không thể chờ,''nếu đúng như lời bạn nói'' vì chặm nó sẽ di căn,những gì biết được tôi đã nói hết,chọn lựa và quyết định là do bạn,hãy nói hết với người thân cũa bạn,tôi khg tin họ đứng nhìn bạn rời xa họ,tôi là 1 người hoàn toàn xa lạ,chưa từng biết mặt,tôi đang xót xa khi bạn dùng từ ''nãn''.Cố lên bạn nhé

cuti

Thành viên tích cực

Chào ACE diễn đàn !
Mình thật sự rất xúc động trước những gì ACE đã giúp đỡ cho mình trong suốt thời gian qua (từ lúc mới biết DD cho đến nay).
ngày thứ tư vừa rồi (lễ tro bên công giáo) mình cùng vợ đi nhà thờ và đã dâng bông lên Đức Mẹ cầu xin Mẹ xua đi những bệnh tật trong mình. sáng nay mình đi hội chẩn tại BV Ung Bướu. các BS ở đây nói trong vòm họng có 1 khối u nhỏ thôi, nhưng phải xạ trị trong vòng 5-60 ngày gì đó, mình nghe không rõ. Ngày mai mình sẽ đi khám răng trước khi bước vào xạ trị. như vậy cho thấy bệnh tình cũng không đến nỗi nặng lắm, mình cũng muốn nói lên đây để ACE chia vui cùng mình. Đây cũng có thể nói là nhờ vào hồng ân của Chúa cũng như vòng tay mở rộng của Mẹ, và sự quan tâm giúp đở của ACE trong gia đình XNC. Xin tạ ơn Chúa và cám ơn tất cả ACE trong gia đình XNC.
Anh Thành thân mến,

Vậy là Mẹ Maria đã nhận lời cầu nguyện của tôi chỉ để bệnh nhẹ giai đọan sớm trong người anh để thử thách lòng kiên trì của anh đó, anh hãy nghĩ như thế này để cho lòng nhẹ nhàng hơn nhé, Chúa Jesus đã chọn 1 cái chết rất khủng khiếp(chịu đánh đòn hơn 5,000 roi vọt, bị nhổ vào mặt... và cuối cùng là bị đóng đinh chết trên cây thánh giá để cứu độ lòai người) thì anh cứ nghĩ căn bệnh này đã giúp anh có 1 cơ hội cùng ghé 1 bờ vai nâng đỡ cây thánh giá nặng nề kia của Chúa anh ạ anh suy nghĩ được như thế thì lòng sẽ nhẹ nhàng hơn, mỗi gia đình mỗi hòan cảnh, có gia đình thì con chết sớm, có gia đình thì đang hạnh phúc, buồi sáng vợ tiễn chồng ra cửa đi làm thì đó cũng là lần cuối cùng vợ chồng gặp nhau vì người chồng bị tai nạn giao thông chết, có gia đình rất giàu có, danh giá nhưng 3 thằng con trai thì nghiện đủ cả 3 và từng đứa ,từng đứa qua đời vì mắc bệnh AiDS... thề đấy anh ạ, cuộc đời này vố dĩ là giả, chất chứa đầy rẫy các bất hạnh, mỗi người, mỗi gia đình thật ra đang phải vác 1 cây thánh giá của chính mình... nhưng điều đầu tiên tôi có thể khẳng định là tôi rất vững tin Mẹ Maria sẽ không bỏ rơi gia đình anh đâu vì nếu Mẹ mà bỏ rơi anh thì chắc chắn bác sĩ đã "chê" bệnh của anh rồi, họ còn nhận chữa cho anh điều đó chứng tỏ bệnh của anh còn cơ hội anh nhé. Chia sẻ ít kinh nghiệm của tôi khi cầu nguyện với Mẹ Maria, mỗi khi tôi quỳ hoặc đứng gần tượng của Mẹ tôi luôn cầu nguyện

" Kính thưa Mẹ, con xin giao phó tòan bộ linh hồn tội lỗi của con trong tay Mẹ, con xin giao phó tương lai của con cho Mẹ, con xin đặt gia đình bé nhỏ của con trong tay Mẹ, và hơn hết con xin nguyện đặt vào bàn tay nhân từ của Mẹ bệnh tật của con, nếu Mẹ muốn con mang bệnh nặng thì con vẫn xin vâng, nếu Mẹ chưa muốn con chết sớm mà Mẹ còn muốn con ở lại trần gian này để hàng ngày con có cơ hội để đọc nhiều kinh Kính Mừng dâng lên Mẹ thì xin Mẹ che chở cất đi những bệnh tật mà con mắc phải và xin Mẹ ban cho con 1 sức khỏe đủ để dâng lên Mẹ nhiều kinh Kính Mừng mỗi ngày... Amen"

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Có ACE nào hiện đang cư ngụ tại US cho mình hỏi thăm chút nha. Mình qua đó bao lâu thì có Bảo Hiểm Y Tế, và khi có được bảo hiểm thì căn bệnh K vòm hầu của mình điều trị tốn kém khoảng bao nhiêu. Mình có nên sang bên đó điều trị bệnh này không. Hiện giờ theo mình hỏi thăm thì ở VN điều trị phải mất gần 1 năm và chi phí khoảng trên 1,500. thiệt tình bây giờ mình cảm thấy mệt mỏi và chán nản quá hixhix.
Mình khuyên bạn nên chữa bịnh ở VN nếu bạn có điều kiện & thời gian, dù sao vẫn rẻ gấp ngàn lần ở Mỹ. Qua Mỹ bạn sẽ khg có bảo hiểm ngay nếu bạn chưa đi làm. Nếu bạn phải tự đóng bảo hiểm thì rất mắc bởi vì bạn đang mang bệnh. Bảo hiểm bình thường cũng là trên 200 đô/tháng. Nếu bạn bị bịnh thì có thể gấp đôi hoặc hơn tùy theo mức độ bịnh của bạn mà bệnh viện giám định trước khi 1 cty bảo hiểm nào chấp nhận bạn.

Nếu bạn có tiếng A khá và có nghề vững chắc trong tay rồi thì qua Mỹ bạn đi làm thì cty sẽ đóng bảo hiểm cho bạn. Bạn chỉ cầm thẻ vào bệnh viện khám bịnh và chữa bịnh, mua thuốc, mổ xẻ... hòan tòan miễn phí nếu cty đó lớn. Nếu cty bạn làm nhỏ & vừa (từ 200 nhân viên trở lại) thì bạn phải trả chi phí 30% hoặc 50% tùy theo cty đó đóng bảo hiểm cho bạn như thế nào. Tổng chi phí cho việc xạ trị ung bướu không dưới 50,000 đô bao gồm Xray, immunotherapy, radiation therapy, chemotherapy... tùy vào từng lọai ung bướu.

Về chi phí chữa bịnh ở Mỹ và ở VN thì mình xin kể về gia đình mình như sau:
Chị ruột của mình ở Mỹ, chưa bao giờ đi làm, không có bảo hiểm. Năm ngóai đi mổ ruột thừa (bắt buộc, khg thì phải chịu chết), chi phí 32,000 đô. Chị mình phải vay nhà bank trả bệnh viện, khg mượn bà con được vì số tiền này cũng lớn, có thể downpayment được 1 cái nhà lọai 150,000 đô, vì vậy chẳng ai cho mượn.
Cách đây 10 năm Ba của mình bị nghẽn vài mạch máu nhỏ dẫn vào thận, cổ và tay, phải đặt 8 stents để thông máu. Nếu đặt stents ở Mỹ phải tốn không dưới 100,000 đô. Nhưng Ba mình về bệnh viện Việt-Pháp (quận 2, quận 7 HCMC gì đó mình khg rõ) giá khỏang 20,000 đô cho 8 cái stents (bao gồm các chi phí mổ xẻ, phòng VIP đàng hòang nha). Bác sĩ người Pháp đặt stents cho Ba mình luôn.

À, mình cũng muốn nói thêm điều này. Chi phí 1,500 đô để chữa bịnh cho bạn là quá rẻ rồi đó. Số tiền này qua Mỹ bạn chỉ đủ để trả tiền thuê nhà 1 tháng.

Vài dòng chia xẻ kinh nghiệm của mình cho bạn. Chúc bạn mau lành bịnh.

taisao

Thành viên mới

Chi phí 1500 khoảng hơn 30 triệu . Bạn đã thử hỏi việc chữa bệnh bên Singapore chưa ? Xem chí phí có mắc hơn chút nhưng có thể better.
Tôi quen một Kiến Trúc sư ở Vũng Tàu . Ông ta bị tai biến chưa đến mức độ bán thân bại liệt , có qua Sing vài ngày và về ông ta nói được , đi được, lái xe hơi được .

hungnguyen08

Thành viên mới
CASE NUMBER: HCM 2005695163
Priority date : 09/ May /2001
NGÀY CHẤP THUẬN : 28/09/2011
E là thành viên mới của diễn đàn , có gì sai xin anh , chị giúp giùm . E sinh ngày 03/08/1992. Xin nhờ ac kiểm tra giúp e xem e có được định cư cùng ba mẹ ko ? E có một thắc mắc là sao có nhiều người khi hỏi NCV ở 1 diễn đàn thì nói là giấy tờ đã complete nhưng khi sau này hỏi lại thì nói là bị missing . E không được hiểu cho lắm vậy hồ sơ nhà em có bị như vậy ko ah ?
E xin cảm ơn!

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC
Ðề: Hcm 2005695163

CASE NUMBER: HCM 2005695163
Priority date : 09/ May /2001
NGÀY CHẤP THUẬN : 28/09/2011
E là thành viên mới của diễn đàn , có gì sai xin anh , chị giúp giùm . E sinh ngày 03/08/1992. Xin nhờ ac kiểm tra giúp e xem e có được định cư cùng ba mẹ ko ? E có một thắc mắc là sao có nhiều người khi hỏi NCV ở 1 diễn đàn thì nói là giấy tờ đã complete nhưng khi sau này hỏi lại thì nói là bị missing . E không được hiểu cho lắm vậy hồ sơ nhà em có bị như vậy ko ah ?
E xin cảm ơn!
Chào bạn.

Lịch visa f4 hiện tại, NVC đang cấp visa cho những hồ sơ có PD trước ngày 8/1/2001. Nếu hồ sơ nhà bạn đã hoàn tất, dự đoán khoảng 4 -> 5 tháng nữa sẽ đáo hạn.

Tuổi CSPA của bạn, chắc chắn sẽ được đi theo cùng gia đình. Bạn an tâm nhé.

Để biết chắc chắn hồ nhà mình đã hoàn tất chưa, bạn nên email gửi NVC để hỏi nhé. Bạn vào link dưới đây tham khảo và nhớ điền những thông tin thật chính xác theo hướng dẫn:

http://xuatnhapcanh.com/home/?p=840

Chúc bạn thực hiện thành công.
Thân mến.

(nói thêm, năm chấp thuận hồ sơ nhà bạn là 2005 chứ không phải 2011)

hungnguyen08

Thành viên mới

Chào bạn.

Lịch visa f4 hiện tại, NVC đang cấp visa cho những hồ sơ có PD trước ngày 8/1/2001. Nếu hồ sơ nhà bạn đã hoàn tất, dự đoán khoảng 4 -> 5 tháng nữa sẽ đáo hạn.

Tuổi CSPA của bạn, chắc chắn sẽ được đi theo cùng gia đình. Bạn an tâm nhé.

Để biết chắc chắn hồ nhà mình đã hoàn tất chưa, bạn nên email gửi NVC để hỏi nhé. Bạn vào link dưới đây tham khảo và nhớ điền những thông tin thật chính xác theo hướng dẫn:

http://xuatnhapcanh.com/home/?p=840

Chúc bạn thực hiện thành công.
Thân mến.

(nói thêm, năm chấp thuận hồ sơ nhà bạn là 2005 chứ không phải 2011)
Anh , chị dịch xem giúp em email NVC trả lời như thế nào ah . Cám ơn các a, chị trên diễn đàn XNC :

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2005695163 filed by CHRISTINE NGUYEN on behalf of HUNG HOANG NGUYEN.

Immigrant visa petition HCM2005695163 is currently on a list of completed cases awaiting the availability of visa numbers. This petition will be eligible for an immigrant visa interview when a visa number is available per the Department of State's Visa Bulletin. The current edition of the visa bulletin is available on the following website:

http://travel.state.gov/visa/bulletin/bulletin_1360.html

The visa bulletin contains a list of cut-off dates divided by foreign state chargeability and preference category. Only petitions with a priority date earlier than the cut-off date are eligible for a visa and consular processing. This petition's priority date, foreign state of chargeability, and preference category are given below:

Please note that the applicant(s) on this case should not make commitments such as disposing of property, resigning employment, or confirming travel arrangements at this time.

Case Number: HCM2005695163
Petitioner's Name: NGUYEN, CHRISTINE
Principal Applicant's Name: NGUYEN,HUNG HOANG
Preference Category: F4
Your Priority Date: 09May2001
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Shea

National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor

NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

Và em mới nhận được email này từ NVC nhờ a,c dịch giúp giùm em luôn :

Dear Sir/Madam:

The petitioner's name provided with your request does not match our records. If you believe that the name in our records is incorrect please submit a copy of a government issued document indicating the correct name (i.e. valid passport or birth certificate).

The Department of State's National Visa Center (NVC) is committed to the protection of personal information of visa applicants and their petitioners. To ensure the confidentiality of visa files and to prevent the unauthorized release of personal information, the NVC requires that the following information be provided with each inquiry:

Name of the person submitting the inquiry
NVC case number or USCIS receipt number
Petitioner's name and date of birth
Principal Applicant's name and date of birth

NOTE: If the visa petition is employment-based (I-140), include the employer's company/organization name instead of the petitioner's name and date of birth.

Unfortunately, your inquiry did not contain ALL of the above information. Please resubmit your inquiry with the above information so we may update our records accordingly and provide you with a specific response.

GRACE

National Visa Center
Written Inquiry Unit

NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

Chỉnh sửa cuối:

tuandoan

8 Đoàn !

Anh , chị dịch xem giúp em email NVC trả lời như thế nào ah . Cám ơn các a, chị trên diễn đàn XNC :

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2005695163 filed by CHRISTINE NGUYEN on behalf of HUNG HOANG NGUYEN.

Immigrant visa petition HCM2005695163 is currently on a list of completed cases awaiting the availability of visa numbers. This petition will be eligible for an immigrant visa interview when a visa number is available per the Department of State's Visa Bulletin. The current edition of the visa bulletin is available on the following website:

http://travel.state.gov/visa/bulletin/bulletin_1360.html

The visa bulletin contains a list of cut-off dates divided by foreign state chargeability and preference category. Only petitions with a priority date earlier than the cut-off date are eligible for a visa and consular processing. This petition's priority date, foreign state of chargeability, and preference category are given below:

Please note that the applicant(s) on this case should not make commitments such as disposing of property, resigning employment, or confirming travel arrangements at this time.

Case Number: HCM2005695163
Petitioner's Name: NGUYEN, CHRISTINE
Principal Applicant's Name: NGUYEN,HUNG HOANG
Preference Category: F4
Your Priority Date: 09May2001
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Shea

National Visa Center
Written Inquiry Unit

NVCInquiry@state.gov

Và em mới nhận được email này từ NVC nhờ a,c dịch giúp giùm em luôn :

Dear Sir/Madam:

The petitioner's name provided with your request does not match our records. If you believe that the name in our records is incorrect please submit a copy of a government issued document indicating the correct name (i.e. valid passport or birth certificate).

The Department of State's National Visa Center (NVC) is committed to the protection of personal information of visa applicants and their petitioners. To ensure the confidentiality of visa files and to prevent the unauthorized release of personal information, the NVC requires that the following information be provided with each inquiry:

Name of the person submitting the inquiry
NVC case number or USCIS receipt number
Petitioner's name and date of birth
Principal Applicant's name and date of birth

NOTE: If the visa petition is employment-based (I-140), include the employer's company/organization name instead of the petitioner's name and date of birth.

Unfortunately, your inquiry did not contain ALL of the above information. Please resubmit your inquiry with the above information so we may update our records accordingly and provide you with a specific response.

GRACE

National Visa Center
Written Inquiry Unit

NVCInquiry@state.gov

Chào bạn,

NVC thông báo HS bạn đã được hoàn tất và chờ đến lượt PV. Do số lượng Visa được cấp ra có giới hạn. Vì vậy bạn vui lòng chờ khi nào đến lượt PV thì NVC sẽ thông báo cho bạn hoặc người đại diện biết. Vậy bạn an tâm chờ nhé. Dự đoán khoãng tháng 10 or tháng 11 đến lượt bạn PV. Thân chào

hungnguyen08

Thành viên mới
Xin chào các anh , chị trên diễn đàn em có một thắc mắc muốn hỏi , xin các anh , chị giúp đỡ . Người bảo lãnh cho gia đình em bảo lãnh tất cả 6 gia đình trong đó có 5 gia đình ngày ưu tiên là 23/03/2001 . Còn lại 1 gia đình em ngày ưu tiên là 09/05/2001 . Vậy gia đình của em có cùng được phỏng vấn cùng mấy gia đình kia không ah ? Hay vẫn phải chờ đến lịch visa thì mới được phỏng vấn ah . Xin cám ơn các anh , chị .

Yenbui54

Thành viên tích cực
Ðề: Hcm2005695163

Cùng một hộ nhưng khác ngày ưu tiên thì không thể có ngày PV chung .Người Mỹ họ làm việc theo kiểu xếp hàng .Vì thế có câu first come first serve .

HeoQ

Thành viên mới

Anh chị ơi, em rất mong anh chị trả lời giúp em chuyện này. Bà ngoại của đứa em họ em đang rất nguy kich. Nó muốn bay về Việt nam để gặp bà ngoại lần cuối. Nhưng gia đình em và gia đình nó mới qua Mỹ được 9 tháng, hiện nó đang 21 tuổi. Không biết nếu trở về Việt nam khoảng 1 tháng thì có ảnh hưởng gì không?

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Anh chị ơi, em rất mong anh chị trả lời giúp em chuyện này. Bà ngoại của đứa em họ em đang rất nguy kich. Nó muốn bay về Việt nam để gặp bà ngoại lần cuối. Nhưng gia đình em và gia đình nó mới qua Mỹ được 9 tháng, hiện nó đang 21 tuổi. Không biết nếu trở về Việt nam khoảng 1 tháng thì có ảnh hưởng gì không?
Chào HeoQ!

Theo kinh nghiệm của gia đình các em tôi, hiện sống ở Mỹ. Khi sang Mỹ mà có thẻ xanh rồi, nếu về không sợ bị ảnh hưởng đến công ăn việc làm ở hãng xưởng bên Mỹ, thì có thể về VN nhưng đừng ở quá 6 tháng, rồi phải quay trở về lại bên Mỹ, thì không vấn đề gì đâu. Đôi dòng chia sẻ cùng bạn.

Chúc may mắn!
Thân.

hthaith

Thành viên tích cực

Qua Mỹ 09 tháng mà muốn về VN thăm bà Ngoại 1 tháng thì có vấn đề gì đâu mà trở ngại chứ HeoQ. Nhiều người qua có 2 tuần nhận được Thẻ xanh là họ quay về VN cả 6 tháng cũng bình thường thôi. Chỉ ngại là không có....$$$ mua vé về VN hay lúc còn ở VN có vấn đề trở ngại gì với chính quyền VN thôi, vì 9 tháng thì chưa phải là công dân Mỹ nên khi về VN nếu có chuyện gì, chánh phủ Mỹ sẽ không can thiệp. Chúc vui.

Thành

Thích đủ thứ ...

Vừa nhận đuợc tin thành viên LeHang đã từ trần tại Hoa Kỳ sau 1 năm định cư cùng vợ con.
Diễn đàn xuatnhapcanh xin chân thành chia buồn cùng gia đình thành viên LeHang (nickname trong xuatnhapcanh). Xin đuợc cầu nguyện cùng gia đình!

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

Vừa nhận đuợc tin thành viên LeHang đã từ trần tại Hoa Kỳ sau 1 năm định cư cùng vợ con.
Diễn đàn xuatnhapcanh xin chân thành chia buồn cùng gia đình thành viên LeHang (nickname trong xuatnhapcanh). Xin đuợc cầu nguyện cùng gia đình!
Xin chia buồn cùng gia đình .Xin Chúa và Đức mẹ gìn giữ và dẫn dắt linh hồn anh .

vuthangsi

Ban điều hành

vừa nhận đuợc tin thành viên lehang đã từ trần tại hoa kỳ sau 1 năm định cư cùng vợ con.
Diễn đàn xuatnhapcanh xin chân thành chia buồn cùng gia đình thành viên lehang (nickname trong xuatnhapcanh). Xin đuợc cầu nguyện cùng gia đình!
Thành Kính Phân Ưu cùng Gia Đình .

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Thành thật chia buồn cùng gia quyến.

dunglt

Thành viên tích cực

Nguyên văn bởi Thành

Xin chia buồn cùng gia đình. Nguyện cầu xin chúa giữ gìn và dẫn dắt linh hồn anh được yên chốn nghĩ ngơi!

thanhnv

Thành viên tích cực

Xin chia buồn cùng gia ĐÌNH CỦA LeHang.

Trieutong

Thành viên tích cực

Xin chia buồn cùng gia đình của LeHang .