hok hiểu... vẫn hok hiểu

baby_princess

Thành viên tích cực
ace ơi! sao mà diện f4 co' những hồ sơ tháng 6 đã mở mà trong khi đó còn nhiều hồ sơ tháng 2,3,4 chưa đc mở vậy??? mình đang lo lắng không bik hồ sơ của mình có trục trặc gì không nữa!!! :33::33:! anh chị em giúp mình với PD của mình là: 2/4/2002 hichichichic!!! đợi chờ là hạnh phúc :113:

honghanh0201

Thành viên mới
Ðề: hok hiểu... vẫn hok hiểu

uh, mình cũng thấy có hồ sơ tháng 02/02/2002 đã được mở rồi đó, mà trong visa bulletin mới có 01/01/2002 ah

ntthanh01

Thành viên mới

Đôi khi NVC làm việc như vậy, không ai biết lý do tại sao PD sau lại được mở trước PD trước. Cau tra lời chính xác chắc chỉ có những người trực tiếp làm việc ở NVC mới biết được. Chung ta đành phải chờ đợi thôi.

Lily

Cựu Ban điều hành

Chào các bạn,

Tôi đã trả lời một câu hỏi tương tự thắc mắc của các bạn, tôi trích qua đây cho các bạn tham khảo nha:
Nguyên văn bởi quilyvan@yahoo.com
Chào ACE diển đàn XNC.Tôi xem trên diển đàn,có bạn pd ngày 07/02/2002 và 04/04/2002 hồ sơ đã mở.Nhưng lịch vi sa tháng 11 là 01/01/2002.Tôi không hiểu,xin ACE diển đàn hướng dẫn giúp.Cảm ơn!
Chào quilyvan,

Đúng là Lịch Visa Bulletin (VB) tháng 11 này cho diện F4 là 01Jan2002.
Ngày trên VB cho ta biết các hồ sơ F4 có PD trước ngày 01Jan2002 đã có ngày đáo hạn (ngày đáo hạn là ngày đầu tháng của lịch VB này: 01Nov2010), điều này có nghĩa là các hồ sơ trên sẽ có thể được xếp lịch phỏng vấn nếu như hồ sơ đã complete từ 2 tháng trở lên.

Còn các hồ sơ như bạn nói có PD 07/02/2002 và 04/04/2002 đã được mở, tức là đã nhận được form DS-3032 của NVC gởi, ta nói các hồ sơ này đã được mở. Thông thường thì đa số hồ sơ được mở mà chưa tới ngày đáo hạn trên VB, nhưng thực tế vẫn có hồ sơ qua ngày đáo hạn trên VB mới được mở.

Túm lại, "hồ sơ được mở" và "hồ sơ được đáo hạn" là 2 khái niệm khác nhau bạn ạ.

Chúc vui vẻ. Thân ái.