How to prove the residency status

ngoclannguyen

Thành viên mới
Dạ cho em hỏi làm cách nào để em chứng minh được em là resident của tiểu bang florida ạ?
Nhà em mới qua vào tháng 6, tháng 8 có bằng viết, tháng 9 có bằng lái xe. Nhà ở thì thuê ạ. Em lên wed của trường thì được 1 cái list có nhiều giấy tờ em cũng không biết là gì, anh chị có thể giải thích giúo em không ạ?
https://valenciacollege.edu/admissions/admissions-records/prove-florida-residency.php
Em là dependent student

ngoclannguyen

Thành viên mới
Dạ cho em bổ sung là em đăng ký học mùa fall nên tính ra em ở floria được 12 tháng
Dạ cho em hỏi làm cách nào để em chứng minh được em là resident của tiểu bang florida ạ?
Nhà em mới qua vào tháng 6, tháng 8 có bằng viết, tháng 9 có bằng lái xe. Nhà ở thì thuê ạ. Em lên wed của trường thì được 1 cái list có nhiều giấy tờ em cũng không biết là gì, anh chị có thể giải thích giúo em không ạ?
https://valenciacollege.edu/admissions/admissions-records/prove-florida-residency.php
Em là dependent student

Haley

Thành viên mới
Hi bạn,
Nếu bạn là dependent student thì chắc bạn ở cùng ba mẹ nhỉ? Ngày trước để prove residency thì mình nộp ID của mình cùng với license nail của mẹ. Và ở trên một năm thì đủ lâu để apply cho FAFSA rồi bạn ơi.

ngoclannguyen

Thành viên mới
Dạ em cám ơn. Mà cho em hỏi học bạ em dịch ở việt nam sao trường em không chấp nhập. Bắt buộc phải evaluate bên thứ 3 ở mỹ mới được vậy?

Haley

Thành viên mới
Lúc trước học bạ em dịch ở VN có đem đi công chứng chưa?

ngoclannguyen

Thành viên mới
dạ em dịch rồi, mà trường bắt buộc là phải unopened document, mà ở vn e dịch hồ sơ ko có niêm phong, nên không chấp nhận. Có phải là tại em có thẻ xanh nên hồ sơ nhập học khác hơn du học sinh không ạ? Hay mỗi trường yêu khác nhau?

foreveralone

Thành viên tích cực
em vẫn phải đi evaluate ở mỹ lại, đa số là vậy, còn ko thì như họ nói phải dạng niêm phong đàng hoàng