Hướng dẫn đăng kí phỏng vấn Hoa Kỳ by Datn256

datn256

Thành viên tích cực
Chào các bạn, đây là bài hướng dẫn mình tự tay làm để giúp các bạn có thể tự tay mình đăng kí lịch hẹn PV Hoa Kỳ, mình không rành về các kỹ thuật Photoshop, cũng như kiến thức còn hạn chế rất nhiều nên bài viết còn sơ sài, bạn nào biết thì góp ý kiến và cùng nhau sữa bài để bài viết hữu ý cho các bạn khác nhé.

Thực ra , điền mẫu đơn DS160 và đăng kí PV Hoa Kỳ không có gì rắc rối và khó khăn như nhiều bạn nghĩ, mà nó sẽ đơn giản và rất dể làm nếu bạn chịu bỏ thời gian tìm hiểu, như thế bạn sẽ save đc rất rất nhiều tiền cho mình.. Chúc các bạn thành công.

Để đăng kí lịch hẹn PV bạn cần có mã Barcode, đây là hình mã số barcode: ( mã số riêng của mỗi đương đơn khi điền mẫu DS160)

B1 : Để đăng kí lịch hẹn PV, các bạn lick vào link sau : https://evisaforms.state.gov/default.asp?postcode=HCM&appcode=3

B2: Sau khi lick vào link, bạn sẽ được dẫn đến website của LSQ Hoa Kỳ để đăng kí lịch PV,

B3:
Các bạn lick vào schedule an appointment, để đăng kí PV nhé, sau đó bạn sẽ được yêu cầu nhập mã số barcode, nhập mã số barcode vào và nhấn submit.

Tiếp theo đó bạn sẽ phải chọn ngày hẹn PV phù hợp với mình :

B4 : Sau khi chọn được ngày pv xong, bạn sẽ được yêu cầu cung cấp các thông tin về họ, tên, passport, sdt, email và giờ hẹn PV.

sau đó nhận submit là xong,

Sau đó bạn in mã xác nhận này để đem theo trình cho bảo vệ lãnh sự quán Hoa Kỳ khi bước vào cổng xin PV.

* Thay đổi lịch hẹn PV,

B1: Bạn chọn Change/Cancel Appointment:

B2: Sau đó bạn sẽ được yêu cầu cung cấp các thông tin bao gồm họ & tên, mã số xác nhận lịch hẹn PV cũ.

B3: Bạn lick vào cancel appointment để hủy lịch hẹn pv đã chọn trước đó,

Sau đó bạn bắt đầu chọn ngày PV khác theo nguyện vọng của mình.

Đây là bài viết được viết ra từ kinh nghiệm của mình nên có thể còn nhiều điều còn thiếu sót, mong các bạn góp ý để bài viết ngày càng hoàn thiện hơn.

Chỉnh sửa cuối:

minhcong.tran

Thành viên mới
Ðề: Hướng dẫn đăng kí phỏng vấn Hoa Kỳ by Datn256

Cảm ơn bạn nhiều nhé! Bài viết rất bổ ích!