Hướng dẫn điền DS-260 trực tuyến

Status
Không mở trả lời sau này.

Binh Nguyen

Thành viên mới
Ðề: Hướng dẫn điền DS-260 trực tuyến

xin chào cả nhà,

Em đang loay hoay để điền form DS-260, nhưng vẫn chưa được.
Mục Present Address

> Theo em hiểu là địa chỉ hiện tại....
nhưng khi "Started living here" > thời gian bắt đầu sống ở đây.
Em nhập MAR/2009 > nhưng nó cứ báo lỗi.
· "There is a gap greater than a month in the dates you have provided since the date you turned sixteen. Please include ALL addresses where you have lived since the date you turned 16 years old.
"
Theo như em hiểu thì lỗi này nó báo thời gian mà mình chọn vượt quá 16 tuổi so với tháng năm sinh.
Em đã thử đổi lại 2001 (vì sinh năm 1985) > thì nó cho phép. nhưng như vậy thì không đúng.
Và ở bước (tạm thời ở trên chọn 2001 cho nó vượt qua) "Have you lived anywhere other than this address since the age of sixteen? (Date you turned sixteen: 30-Mar-2001) "
>> Nó lại gặp lỗi như trên.
1985 > 2006 em ở địa chỉ A, 2006 > 2009 > em ở địa chỉ B. 2009 > tới nay em ở địa chỉ C.

Nhưng chổ năm "Started living here" hay Start Date > End .... cứ nhập năm lớn hơn 2001 là nó cứ báo lỗi.
Phải chăng em đã hiểu sai ý của câu hỏi, hay có chổ nào chưa đúng. Mong mọi người giúp đở ạ.

Xin cám ơn nhiều!

..............
Country/Region

VIETNAM

Started Living Here

JAN FEB MAR APR MAY JUN JUL AUG SEP OCT NOV DEC (Format: MMM-YYYY)

To Date

JAN FEB MAR APR MAY JUN JUL AUG SEP OCT NOV DEC (Format: MMM-YYYY)

>> nhập kiểu này nó báo lỗi!

xong goài :d ....

Cứ làm thứ tự là ok.

2013

place A: 2009-2013

place B: 2006-2009

place C: 200x-2006 ==> x <= nam sinh :D

sskun

Thành viên mới

Chú Thành ơi cho cháu hỏi , bây giờ bên bác cháu ( ở Mỹ ) đã hoàn tất thủ tục đóng tiền ngày 24/4/2015 , nhưng vì chưa có kinh nghiệm về hình thức cũng như giấy tờ định cư nên bác và gia đình cháu vẫn chưa gửi những thông tin cá nhân cần thiết cho NVC , và vì vậy nên hồ sơ nhà cháu đã bị hoãn lại 45 ngày ( PD : 4/11/202) . Bây giờ nhà cháu cần làm những gì để hoàn tất thủ tục cá nhân , cũng như điền form DS-260 và khi nào mới có thể điền form . Xin chú giúp đỡ ạ:2::2::2::2: , cháu xin cảm ơn .

dinhtien_080990

Thành viên tích cực

Em có một số thắc mắc mong anh chị trong diễn đàn trợ giúp ạ.
1. Địa chỉ nhà em ở Đồng Nai nhưng lên thành phố học được 6 năm ( không có giấy tạm trú tạm vắng + Em đã bỏ ngang chương trình học nên KHÔNG TỐT NGHIỆP ).
Vậy khi khai trong LLTP số 2 và DS 260 thì nên khai như thế nào ạ.
- Nên ghi là mình ở Đồng Nai từ năm 16 tuổi hay là ghi khoảng thời gian ở tại TPHCM ( Không có giấy tạm trú tạm vắng )

2. Em của em hiện đang học Cao Đẳng nhưng chưa ra trường vậy trong DS260 chỉ cần ghi là học trường cấp 3 thôi hay sao ạ.

kate0912

Ban điều hành

Em có một số thắc mắc mong anh chị trong diễn đàn trợ giúp ạ.
1. Địa chỉ nhà em ở Đồng Nai nhưng lên thành phố học được 6 năm ( không có giấy tạm trú tạm vắng + Em đã bỏ ngang chương trình học nên KHÔNG TỐT NGHIỆP ).
Vậy khi khai trong LLTP số 2 và DS 260 thì nên khai như thế nào ạ.
- Nên ghi là mình ở Đồng Nai từ năm 16 tuổi hay là ghi khoảng thời gian ở tại TPHCM ( Không có giấy tạm trú tạm vắng )

2. Em của em hiện đang học Cao Đẳng nhưng chưa ra trường vậy trong DS260 chỉ cần ghi là học trường cấp 3 thôi hay sao ạ.
Tất cả đều phải khai đúng sự thật. Có sao ghi vậy

stevenluong26787

Thành viên tích cực
Xin cho em hỏi . Em có nhờ dịch vụ điền đơn DS-260 online nhưng giờ bị thất lạc vậy có cách nào in lại mẫu đơn mình đã điền không. Xin cám ơn.

kate0912

Ban điều hành
Xin cho em hỏi . Em có nhờ dịch vụ điền đơn DS-260 online nhưng giờ bị thất lạc vậy có cách nào in lại mẫu đơn mình đã điền không. Xin cám ơn.
Vào lại trang điền DS-260 chọn tab SIGN . sau đó thêm địa chỉ email của bạn vào , system sẽ gửi lại cho bạn

phucnguyenea

Thành viên mới
Mọi người cho mình hỏi. Nhà mình trong hẻm, điền phải có kí tự "/", nhưng lúc điền báo lỗi không cho phép dấu "/". Vậy mình nên thay bằng gì vậy mn. Cảm ơn nhiều.

kate0912

Ban điều hành

Mọi người cho mình hỏi. Nhà mình trong hẻm, điền phải có kí tự "/", nhưng lúc điền báo lỗi không cho phép dấu "/". Vậy mình nên thay bằng gì vậy mn. Cảm ơn nhiều.
có thể thay bằng " - "

Status
Không mở trả lời sau này.