HƯỚNG DẪN XNC Hướng dẫn đóng tiền thẻ xanh 165$ bằng hình ảnh.

Status
Không mở trả lời sau này.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Hướng dẫn đóng tiền thẻ xanh 165$ bằng hình ảnh.

Than chao cac Anh Chi Ban Quan Tri,

Xin vui long cho minh hoi mot van de, khi da dong xong tien le phi nhap cu, Ngan Hang da tru tien thanh cong thi khi nao minh moi nhan duoc Case Receipt Notice ?
Vi minh check lai tren trang Web thi duoc bao la : Your application/petition has been accepted and is pending review.
Xin cam on.
Sau khi đóng tiền, vui lòng chờ, có thể ngày hôm sau login vào lại trang đóng tiền sẽ nhận được Receipt.

minhhieu421

Thành viên tích cực

Thân chào các anh chị XNC,
Em đã làm theo hướng dẫn của các anh chị nhưng gặp phải một vấn đề mong được giúp đỡ
Chuyện là em đã điền nhầm thông tin của 1 thành viên trong gia đình, đáng lẽ Last name em lại điền First Name và ngược lại
Em đã thực hiện đến công đoạn Pending Review, mong các anh chị hướng dẫn cách để sửa lại tên ạ?
Cám ơn anh chị!

Thành

Thích đủ thứ ...

Thân chào các anh chị XNC,
Em đã làm theo hướng dẫn của các anh chị nhưng gặp phải một vấn đề mong được giúp đỡ
Chuyện là em đã điền nhầm thông tin của 1 thành viên trong gia đình, đáng lẽ Last name em lại điền First Name và ngược lại
Em đã thực hiện đến công đoạn Pending Review, mong các anh chị hướng dẫn cách để sửa lại tên ạ?
Cám ơn anh chị!
Việc sửa lại tên không thấy chỗ nào có thể sửa được, nhưng là thành viên đi cùng với đương đơn chính thì tôi nghĩ có thể không có vấn đề gì lớn đâu. Sở di trú họ cũng sẽ xem số tiền đã đóng online và số thành viên trong gia đình, mà họ giải quyết.

Can thi Cao

Thành viên tích cực

Chào anh Thành và các bạn XNC
Mình muốn hỏi thăm các bạn một việc : Mình vừa nhận được Visa muốn đóng tiền Phí thẻ xanh sớm nhưng ngân hàng hẹn 5 ngày mới có thẻ Visa debit mà mình gấp đi nên định mượn TK của đứa cháu thanh toán trước . Không biết có được không ? Nếu được mình phải chọn "nộp cho chính mình" hay "Người đại diện hợp pháp" . Vài hàng nhờ các bạn giúp đở .
Thân chào

Thành

Thích đủ thứ ...

Chào anh Thành và các bạn XNC
Mình muốn hỏi thăm các bạn một việc : Mình vừa nhận được Visa muốn đóng tiền Phí thẻ xanh sớm nhưng ngân hàng hẹn 5 ngày mới có thẻ Visa debit mà mình gấp đi nên định mượn TK của đứa cháu thanh toán trước . Không biết có được không ? Nếu được mình phải chọn "nộp cho chính mình" hay "Người đại diện hợp pháp" . Vài hàng nhờ các bạn giúp đở .
Thân chào
Việc mượn thẻ của ai cũng có thể đóng được khoản tiền này. Chọn đóng cho chính mình. Chúc thành công !

dinhthuan211287

Thành viên mới

Chào mọi người trong diễn đàn,

E cũng đã đóng tiền cho 5 thành viên trong gia đình và cũng đã thấy nhận đủ Case Receipt Notice cho 5 thành viên rồi. Tuy nhiên em thấy trong status của mình vẫn hiện lên bảng thông báo "Your application/petition has been accepted and is pending review."

Anh chị nào có kinh nghiệm có thể trả lời giúp em những thắc mắc này với ạ.

1. Liệu việc thanh toán của em đã hoàn thành chưa, và email thông báo payment confirm của pay.gov có phải là receipt không ạ? Vì e đã đóng tiền từ ngày 10Apr,2014 mà đến hôm nay vẫn pending review là bị làm sao.

2. Trong profile của em, có phần địa chỉ của mình. Thì em nên để địa chỉ ở bên Mỹ hay địa chỉ ở Việt Nam ạ?

3. Nhà em dự định sang Mỹ vào đầu tháng 6 (hơn 45 ngày kể từ ngày e đóng tiền thẻ xanh), như vậy thì nhà em sẽ nhận được thẻ xanh ở phi trường luôn hay là đến Mỹ mới đăng ký tiếp địa chỉ để nhận được thẻ xanh (sau 30~45ngày kể từ ngày đến Mỹ)

E xin lỗi vì thắc mắc hơi nhiều nhưng cả nhà em không biêt hỏi ai nên mong mọi người thông cảm và trả lời giúp em.

E cảm ơn mọi người nhiều nhiều.

yenvy_nguyen46

Thành viên tích cực

Cho e hỏi nếu người bảo lãnh bên Mỹ thanh toán thì điền bước thanh toán chuyển tiền thế nào ạ?

april4.nguyen

Thành viên mới

Gởi bạn dinhthuan211287.
Khi đóng tiền xong mà bạn nhận được Case receipt thì yên tâm rồi.
- còn việc "...pending review" thì cũng yên tâm luôn vì bạn chưa nhập cảnh vô Mỹ mà ( có nghĩa là case của bạn đang chờ xem xét) như case của tôi thì tôi cũng đóng tiền khi còn ở vn ( đóng ngày 13-4-2014) tôi vào Mỹ ( LAX) ngày 25-4-2014, sau đó tôi login vào xem thì vẫn Pending cho đến 25-5 thì mới thấy nó thay đổi, và tôi vẫn đang chờ thẻ xanh gởi về, bạn có thể xem thêm các bài viết về việc đóng tiền để yên tâm lên máy bay nhé.(3) không có việc nhận thẻ xanh ở sân bay đâu mà phải chờ gởi về địa chỉ ở Mỹ lúc mình khai DS260.
- case của tôi: đóng tiền 13/4/14 ; vào Mỹ 25/4, khi tôi login vào xem case của mình thì thấy nó báo là : 01/5/14 nó mới nhận được.
Do reply bằng điện thoại nên tôi không upload cái status của tôi cho bạn xem, tuy nhiên cứ yên tâm bay nhé, khi đến sân bay đầu tiên của Mỹ, CBP ( Hải quan) đóng dấu vào passport có ghi diện nhập cảnh thì xem như thẻ xanh tạm trong vòng 12 tháng.
Vài dòng để bạn yên tâm.

april4.nguyen

Thành viên mới

Cho e hỏi nếu người bảo lãnh bên Mỹ thanh toán thì điền bước thanh toán chuyển tiền thế nào ạ?
Thì cũng giống các bước như vậy, khác nhau: người trả tiền, bank thanh toán.miễn sao đừng sai số #Axxxxxx là được rồi.
Thân.

f+org

Thành viên mới

Mình bị mất giấy chứa thông tin mã code, DOS case ID, A Number...roi giờ làm sao có được những thông tin này? Mình mới wa mỹ được 2 ngày.

Phụng Trần

Thành viên tích cực

Sau khi đóng tiền hoàn tất chúng ta sẽ nhận được tờ Receipt như hình bên dưới:

Kỳ quá vay ai cũng có tờ đó mà mình lai ko co ta , nhưng trong tk bi trừ tien uscis washonton us 156$ mà ko co biên lai ky dza ta

longnguyen27vn

Thành viên tích cực

thắc mắc số AO......đóng 165$ thẻ xanh. mình đã qua my được 2 tuần. hôm nay mới biết là chưa đóng tiền thẻ xanh 165$ . mã số AO..... trên vỏ bao đựng visa mình không biết đã bỏ mất. nay muốn đóng tiền không có mã số....xin ace có kinh nghiệm giúp coi mã số AO....đó ở đâu. thanks:41:

min

Thành viên tích cực

Sau khi tạo đuợc tài khoản đóng tiền, nếu chưa có điều kiện đóng ngay thì chúng ta có thể lưu lại thông tin như bài trên đã huớng dẫn. Khi chúng ta đã có thẻ Visa Card - Master Card - AMEX - DISCOVER lúc này có thể đăng nhập lại trang đóng tiền và tiến hành các buớc như sau:

Buớc 1: Điền địa chỉ email và password (không phải pass của email) Password đã đăng ký tài khoản đóng tiền lần truớc vào khung trống như trong hình.

Buớc 2: Bấm vào nút Request Secure PIN, sau đó chuyển sang kiểm tra email của mình

Buớc 3: Kiểm tra email và copy mã số bảo mật trong email.

Buớc 4: Paste mã số vào khung Secure PIN và bấm Submit PIN

Buớc 5: Vào trang thông tin và bấm tiếp nút Continue Draft để vào trang đóng tiền

Buớc 6:

Buớc 7: Trang này có thể bỏ qua

Buớc 8: Điền thông tin thẻ vào trang này. Lưu ý: Chọn chính xác loại thẻ mình đang sử dụng, điền chính xác các thông tin, mã số trên thẻ.

[/Q
Xin cho em hỏi......., trường hợp e đã điền hết thông tin lưu nháp lại rôi nhưng lúc mở lại để làm tiếp phần payment không được, và trường hợp người trả là chủ thẻ ở bên Mỹ thì sao ạ? e đang ở vn, thì có thể dùng thông tin chủ thẻ ở Mỹ để điền được không , và điền như thế nào nếu được? cô chú anh chị nào có kinh nghiệm vụ này xin giúp đỡ, xin cảm ơn nhiều.

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin cho em hỏi......., trường hợp e đã điền hết thông tin lưu nháp lại rôi nhưng lúc mở lại để làm tiếp phần payment không được, và trường hợp người trả là chủ thẻ ở bên Mỹ thì sao ạ? e đang ở vn, thì có thể dùng thông tin chủ thẻ ở Mỹ để điền được không , và điền như thế nào nếu được? cô chú anh chị nào có kinh nghiệm vụ này xin giúp đỡ, xin cảm ơn nhiều.
Bạn phải kiểm tra kỹ các phần đăng nhập và các bước cho đến phần payment. Phần thẻ bạn có thể dùng thông tin của chủ thẻ bên Mỹ để thanh toán bình thường. (điền thông in chủ thẻ, địa chỉ thanh toán như yêu cầu trong bảng thanh toán)

phuonganh1992004

Thành viên mới

Xin lỗi moi người trong diễn đàn . Em mới dky làm thành viên , co thắc mắc muốn hỏi mà ko biết ghi vào đâu . Em muốn nộp tiền thẻ xanh cho đứa em o vn dựoc ko ? Em co vào làm như hd của chú Thành để tạo create new account . Thay vi chọn apply benefit mysefl thi em chọn legal representative . Bởi vì em nghĩ mình là người đại diện . Nhưng làm đến bước Secure pin sau khi bấm submit pin thì nó ko hiện ra trang mình bấm thông tin vào đóng tiền , mà lại hiện ra trang điền thông tin cá nhân của em . Nội dung là em làm cho văn phòng luật nào , giấy phép hành nghề ngày cấp , ngày hết hạn ....... Bây giờ em phải làm thế nào ? Có phải do em dang ký làm người đại diện nên mới vậy ? Giờ em có thể tạo lại account mới với địa chỉ email đã đky' lúc đau được ko ? Theo như chú Thành thì tài khoản nộp là ở VN . Vậy em có thể lấy tài khoản ở Mỹ nộp được ko ? Mong mn và diễn đàn giúp đỡ . Cám ơn tất cả mọi người

phuonganh1992004

Thành viên mới

Ban xem trong visa Mỹ cấp được dán trong hộ chiếu . Nhìn bên tay phải phiá trên visa ghi:
HCM2013......
Registration number
A0...........( đây là số A number có 8 chữ số ) .

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin lỗi moi người trong diễn đàn . Em mới dky làm thành viên , co thắc mắc muốn hỏi mà ko biết ghi vào đâu . Em muốn nộp tiền thẻ xanh cho đứa em o vn dựoc ko ? Em co vào làm như hd của chú Thành để tạo create new account . Thay vi chọn apply benefit mysefl thi em chọn legal representative . Bởi vì em nghĩ mình là người đại diện . Nhưng làm đến bước Secure pin sau khi bấm submit pin thì nó ko hiện ra trang mình bấm thông tin vào đóng tiền , mà lại hiện ra trang điền thông tin cá nhân của em . Nội dung là em làm cho văn phòng luật nào , giấy phép hành nghề ngày cấp , ngày hết hạn ....... Bây giờ em phải làm thế nào ? Có phải do em dang ký làm người đại diện nên mới vậy ? Giờ em có thể tạo lại account mới với địa chỉ email đã đky' lúc đau được ko ? Theo như chú Thành thì tài khoản nộp là ở VN . Vậy em có thể lấy tài khoản ở Mỹ nộp được ko ? Mong mn và diễn đàn giúp đỡ . Cám ơn tất cả mọi người
Việc đăng ký account trong trang đóng tiền, nếu đã đăng ký bằng địa chỉ email và điền mã số kiều dân vào rồi thì không thể đăng ký lại bằng địa chỉ email khác hoặc email đã đăng ký. Bạn thử login lại vào trang đóng tiền và chọn lại các bước. Việc đóng tiền tại Việt Nam hay nước ngoài đều được. Nếu ở Việt Nam đóng tiền bằng thẻ của người ở Hoa Kỳ thì bạn phải có đủ thông tin về chủ thẻ, bao gồm tên họ, địa chỉ thanh toán thẻ, số thẻ, 3 số bảo mật nằm sau thẻ.

phuonganh1992004

Thành viên mới

Việc đăng ký account trong trang đóng tiền, nếu đã đăng ký bằng địa chỉ email và điền mã số kiều dân vào rồi thì không thể đăng ký lại bằng địa chỉ email khác hoặc email đã đăng ký. Bạn thử login lại vào trang đóng tiền và chọn lại các bước. Việc đóng tiền tại Việt Nam hay nước ngoài đều được. Nếu ở Việt Nam đóng tiền bằng thẻ của người ở Hoa Kỳ thì bạn phải có đủ thông tin về chủ thẻ, bao gồm tên họ, địa chỉ thanh toán thẻ, số thẻ, 3 số bảo mật nằm sau thẻ.
Cám ơn chú Thành ( tại ko biết tuổi nên cho con xưng hô kiểu này nhé ) . ^_^
Con làm chưa đến bước điền mã số kiều dân . Tại hơi lúng túng nên ko dám dùng lại email đầu tiên . Con đã tự tạo account và nộp tiền thành công từ email thứ 2 của mình . Có thay đổi 1 ít ở bước nộp tiền , tính post lên cho thành viên cũng như những bạn trong xuatnhapcanh xem . Nhưng ko biết cách làm thế nào để lưu lại những bước làm đó .
Có điều Con chưa nhận được receipt như chú Thành nói .

tranngocaiquyen

Thành viên mới

Chú Thành vui lòng cho con hỏi: Trong trường hợp con quên pw và tài khoản đã bị khoá thì phải làm cách nào để đóng tiền online đây ạ? Chú vui lòng chỉ giúp con. Con cảm ơn!

Thành

Thích đủ thứ ...

Chú Thành vui lòng cho con hỏi: Trong trường hợp con quên pw và tài khoản đã bị khoá thì phải làm cách nào để đóng tiền online đây ạ? Chú vui lòng chỉ giúp con. Con cảm ơn!
Trong trường hợp này có thể người bên Mỹ phải gửi check hoặc money order đến Sở di trú, sau khi họ nhận được cho Case này họ mới cấp thẻ xanh cho đương đơn!

Status
Không mở trả lời sau này.