HƯỚNG DẪN XNC Hướng dẫn khám sức khỏe của Khoa Khám Xuất Cảnh BV Chợ Rẫy

Status
Không mở trả lời sau này.

uyentran624495

Thành viên tích cực
Ðề: Hướng dẫn khám sức khỏe của Khoa Khám Xuất Cảnh BV Chợ Rẫy

Dạ.anh chị cho em hỏi hôm nay nhà em đi khám sức khoẻ xong họ noi chiều mai đến lấy kết quả.không biết bị gì không nhà em lo quá

foreveralone

Thành viên tích cực

khám xong thì sang hôm sau mới lấy kết quả, cái này thì ai chả vậy, có gì đâu

uyentran624495

Thành viên tích cực

Dạ.cho em hỏi như zậy ba mẹ em có bị thử đàm không

tandat7979

Thành viên tích cực

mấy cô chú anh chị ơi cho cháu hỏi sdt của BV là 38565703 phải không dạ! với lại buộc mình phải thử đàm đúng không dạ!

tandat7979

Thành viên tích cực

còn chích ngừa là ở đâu nữa mấy cô chú anh chị!

PhuongChau

Diễn đàn XNC

mấy cô chú anh chị ơi cho cháu hỏi sdt của BV là 38565703 phải không dạ! với lại buộc mình phải thử đàm đúng không dạ!
còn chích ngừa là ở đâu nữa mấy cô chú anh chị!
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/content.php/100-Kinh-nghiệm-khám-sức-khỏe-và-chích-ngừa

huannguyen2006

Thành viên mới

Mình vừa khám sức khỏe tại BV chợ rẫy nên chia sẽ cho các bạn để bơt lo lắng.
Khi nhận được thư mời phỏng vấn các bạn gọi điện thoại đến BV chợ rẫy khoa khám xuất cảnh để được nhân viên sắp xếp ngày khám.
Đến ngày khám sức khỏe các bạn mang theo Passport ,thư mời phỏng vấn (thư mời nên photo thêm 2 bản)khi đến nhân viên sẽ hướng dẫn bạn lấy số thứ tự ngồi nhìn bảng điên tử đợi đên lượt vào khám lệ phí mỗi người gần 3 triệu.Các bạn vào trong cô nhân viên ngồi bàn đầu tiên sẽ hỏi bạn có bị quai bị hay sởi gì chưa,mắt có vấn đề gì không...vv các bạn cứ trả lời thành thật không sao hết,sau đó qua đóng lệ phí lấy biên lai )cất kỹ để đi lấy kết quả.Tiếp theo là cân nặng và đo chiều cao xong vào chụp phim phổi rồi qua phòng lấy máu xet nghiệm giang mai.Khoảng 20 phút sau các bạn được hướng dẫn lên lầu 2 ngồi đợi gọi tên thì vào(bị thử đàm hay không là lúc này).Bac sĩ kêu bạn tuột quần xuống nhìn xem có bị bệnh lậu hay không,sau đó lấy phim phổi ra xem hỏi bạn có hút thuốc không nếu có cứ nói thật(như mình thì hỏi có hút thuốc không mình nói có 1 ngày bao nhiêu mình nói ngày 1 gói bác sĩ kêu trời mình đã nói láo bớt rồi thật ra mình hút ngày 2 gói :1:hihi,tưởng bị kêu thử đàm rồi chứ hên không có gì)Sau đó các bạn ra ngoài ngồi đợi bác sĩ kêu đi chích ngừa là khỏe không bị thử đàm hihi.Qua Nguyễn Văn Trỗi chích ngừa xong mang lại nộp Bác sĩ hẹn mai lấy kết quả.Đến bước này là bạn đã yên tâm 90% rồi.Đó là toàn bộ quá trình khám sức khỏe của mình.Chúc các bạn sẽ được may mắn như mình.

Mình vừa khám sức khỏe tại BV chợ rẫy nên chia sẽ cho các bạn để bơt lo lắng.
Khi nhận được thư mời phỏng vấn các bạn gọi điện thoại đến BV chợ rẫy khoa khám xuất cảnh để được nhân viên sắp xếp ngày khám.
Đến ngày khám sức khỏe các bạn mang theo Passport ,thư mời phỏng vấn (thư mời nên photo thêm 2 bản)khi đến nhân viên sẽ hướng dẫn bạn lấy số thứ tự ngồi nhìn bảng điên tử đợi đên lượt vào khám lệ phí mỗi người gần 3 triệu.Các bạn vào trong cô nhân viên ngồi bàn đầu tiên sẽ hỏi bạn có bị quai bị hay sởi gì chưa,mắt có vấn đề gì không...vv các bạn cứ trả lời thành thật không sao hết,sau đó qua đóng lệ phí lấy biên lai )cất kỹ để đi lấy kết quả.Tiếp theo là cân nặng và đo chiều cao xong vào chụp phim phổi rồi qua phòng lấy máu xet nghiệm giang mai.Khoảng 20 phút sau các bạn được hướng dẫn lên lầu 2 ngồi đợi gọi tên thì vào(bị thử đàm hay không là lúc này).Bac sĩ kêu bạn tuột quần xuống nhìn xem có bị bệnh lậu hay không,sau đó lấy phim phổi ra xem hỏi bạn có hút thuốc không nếu có cứ nói thật(như mình thì hỏi có hút thuốc không mình nói có 1 ngày bao nhiêu mình nói ngày 1 gói bác sĩ kêu trời mình đã nói láo bớt rồi thật ra mình hút ngày 2 gói :1:hihi,tưởng bị kêu thử đàm rồi chứ hên không có gì)Sau đó các bạn ra ngoài ngồi đợi bác sĩ kêu đi chích ngừa là khỏe không bị thử đàm hihi.Qua Nguyễn Văn Trỗi chích ngừa xong mang lại nộp Bác sĩ hẹn mai lấy kết quả.Đến bước này là bạn đã yên tâm 90% rồi.Đó là toàn bộ quá trình khám sức khỏe của mình.Chúc các bạn sẽ được may mắn như mình.
Rất là cám ơn bạn !:1:

taitran_2012

Thành viên mới
A chị làm ơn cho e hỏi.E vừa mới ksk xong . Sau khi ksk và xn xong hết. Họ chỉ bảo em là đóng tiền bưu điện để gửi kq về. Vậy là em không phải thử đàm phải không các anh chị???

Trang86

Thành viên mới
Các anh chị ơi cho em hỏi bị suy thận độ 1 và mắt kém chưa được 1/10 thì có được xuất cảnh không ạ.

meongong221

Thành viên mới
Dạ em xin chào các anh chị trên diễn đàn XNC, em có một vấn đề cần anh chị chia sẻ giúp đỡ ạ. Gia đình em sắp đi khám sức khỏe, vấn đề là trên người em có hình xăm, không biết có ảnh hưởng gì không, hay có ghi vào hồ sơ khám sức khỏe không ạ. Em hơi lo, ba mẹ em mà biết chắc em chết toi. Mong được sự chia sẻ từ các anh chị ạ!

Adam87

Thành viên mới
Mình mới đi khám sáng nay tại Bệnh viện Chợ Rẫy, nên muốn review lại 1 số vấn đề nhỏ mình gặp phải để các bạn đi sau khỏi lọng cọng giống mình. Cũng như các bạn, trước khi đi khám sức khỏe mình đã tìm hiểu rất kỹ cho buổi đi khám sức khỏe của mình, tưởng chắc cú rồi nhưng cũng gặp vấn đề như sau:
- Các bạn nhớ photo thêm hộ chiếu vì bài trên có nói là chỉ mang bản chính nên mình chỉ photo cái này do mình sai sót nên đành phải chạy ra ngoài photo, và các bạn yên tâm ở ngoài có chỗ photo chỉ cần ra Bệnh viện và quẹo tay phải nhìn bên kia đường sẽ thấy.
- Trường hợp thứ 2 là tiền lệ phí khám sức khỏe đã lên giá rồi hôm nay mình đóng là 4tr790 ngàn, bài cũ là 3tr mấy mình mang 4tr3 phòng hờ rồi mà rốt cuộc vẫn phải chạy ra lần 2 rút tiền, chắc cú thì các bạn nên mang 6tr đi vì nếu có bị bác sĩ bắt khám lại phần nào thì có thể sẽ đóng thêm tiền đó, chỉ 2 vấn đề nhỏ đó thôi mình viết lại cho các bạn tham khảo để không phải tốn thời gian như mình, còn lại thì giống như các bài viết ở trên, và cám ơn các bạn ở trên đã review lại cho mình tham khảo. Mình mới khám xong bác sĩ chỉ kêu mình đi chích ngừa rồi đưa giấy lại, ngoài ra chẳng nói gì thêm, nên hy vọng là kết quả sẽ ok.
Mong bài viết này giúp ích được gì đó cho các bạn. (Chú ý là trước khi đi khám các bạn nên đăng ký hẹn trước để lấy số thứ tự, các bạn không hẹn thì sẽ không được khám đâu).

Status
Không mở trả lời sau này.