không đăng kí được lịch hẹn phỏng vấn, moi người giúp cháu.

duongphuc

Thành viên mới
thưa chú vho8,
cháu và mẹ cháu sắp tới đây cùng chuẩn bị đi phỏng vấn xin visa B1/B2 để tham quan trường vào dịp hè này. cháu và mẹ đã điền xong DS160 vào ngày 24/6 và hai mẹ con đặt lịch phỏng vấn vào ngày 12/7 nhưng chỉ có mẹ cháu đặt thành công còn của cháu thì không. cháu không biết vì sao nữa khi cháu điển đầy đủ thông tin nhưng vẫn không thành công. cháu rất lo lắng vì sợ không thể đăng kí để phỏng vấn với mẹ cháu, trong lúc lo lắng cháu đã điền lại DS160 có ID mới nhưng vẫn không được, nó cứ hiện ra :
Based on the information provided, there is already an appointment scheduled for this applicant. If this appointment needs to be changed or cancelled, please enter the Confirmation ID generated for this appointment in the space provided below, then click the Change/Cancel Appointment button.

Note: The Confirmation ID was displayed on the appointment confirmation page when the appointment was originally scheduled.

cháu không hiểu gì hết, cháu chưa đặt thành công cuộc hẹn nào mà.
chú giúp cháu với.

Ðề: không đăng kí được lịch hẹn phỏng vấn, moi người giúp cháu.

Nghĩa là cháu và mẹ cháu đã hẹn xong rồi, muốn biết thì vào phần
Based on the information provided, there is already an appointment scheduled for this applicant. If this appointment needs to be changed or cancelled, please enter the Confirmation ID generated for this appointment in the space provided below, then click the Change/Cancel Appointment button.

duongphuc

Thành viên mới

cháu hiểu như thế này đúng không chú:
nghĩa là cháu và mẹ cháu do đi cùng với nhau trong chuyến đi nên chỉ cần hẹn một cuộc phỏng vấn
cháu điền ds 160, mẹ cháu cũng điền ds160 nhưng chỉ cần mẹ cháu đặt lịch phỏng vấn thôi.
đúng như vậy không chú?
vì khi đặt lịch hẹn mẹ cháu thành công còn cháu thì hiện ra dòng trên như cháu đã trình bày ở trên
cháu rất cám ơn chú vì đã trả lời mọi thắc mắc của cháu, thật cháu không biết gi ngoài tấm lòng cám ơn chú chân thành, hic nếu không có chú... cháu đã rất lo lắng.

datn256

Thành viên tích cực

cháu hiểu như thế này đúng không chú:
nghĩa là cháu và mẹ cháu do đi cùng với nhau trong chuyến đi nên chỉ cần hẹn một cuộc phỏng vấn
cháu điền ds 160, mẹ cháu cũng điền ds160 nhưng chỉ cần mẹ cháu đặt lịch phỏng vấn thôi.
đúng như vậy không chú?
vì khi đặt lịch hẹn mẹ cháu thành công còn cháu thì hiện ra dòng trên như cháu đã trình bày ở trên
cháu rất cám ơn chú vì đã trả lời mọi thắc mắc của cháu, thật cháu không biết gi ngoài tấm lòng cám ơn chú chân thành, hic nếu không có chú... cháu đã rất lo lắng.

Hi bạn, đúng như lời chú Vha08 nói là bạn đã đăng ki PV thành công rồi! Bạn cần phải có giấy xác nhận đặt lịch hẹn PV thì bạn mới có thể PV đc, chứ bạn không thể dùng chung lịch hẹn PV của mẹ bạn!! Bạn nên xem lại, cái barcode mẫu đơn ds160 của bạn và mẹ bạn cho kĩ, để tránh nhầm lẫn khi đăng kí lịch hẹn PV. Vì lúc trước mình có nhầm lẫn giữa mình và cha mình khi đăng kí xin PV. CHúc bạn thành công

duongphuc

Thành viên mới

cám ơn chú vho8 và bạn datn256 nhiều
mình đã hiểu ra vấn đề rồi, mình đã hẹn thành công nhưng vì không hiên ra trang xác nhận nên mình tưởng là mình đặt không thành công và khi mình dùng cái barcode mẫu đơn ds160 và clik vào Change/Cancel Appointment button thì ko cho hủy và thay đổi cuộc hẹn nó hiện ra cái dòng màu đỏ
PLEASE NOTE *****

No appointment was found based on the information entered. Please go back, modify any necessary information, and try again.

duongphuc

Thành viên mới
chú vh08 giúp đỡ cháu !!!

chào chú vh08
cháu tên Trần Ngọc Lam, năm nay 16 tuổi.
khả năng học của cháu cũng khá
năm lớp 6,7 cháu học lực giỏi nhưng bắt đầu từ năm lớp 8 trở đi đã có nhiều chuyện xảy ra khiến cháu lơ là học tập ảnh hưởng tới kết quả học, tụt dốc từ lớp 8.9 loại khá tới lớp 10, học kì I lớp 11 trung bình.
nhưng thời gian gần đây, cháu suy ngẫm lại mình, đã kiên định hơn, chín chắn hơn và hơn hết muốn làm lại cuộc đời. cháu cần phải qua mỹ để có được tương lai sáng sủa hơn cho cháu và gia đình mình
cháu có người dì ở Boston. chỉ cần cháu qua được bên Mỹ dì sẽ lo cho cháu. cháu sẽ vừa học vừa làm, công việc cũng nhẹ nên có thời gian học tập để đạt học bổng.
hiện giờ cháu cũng đang nổ lực học tiếng anh và ra sức theo đuổi lại bài vởi trên trường.
nhưng chỉ băn khuăn một điều là nên đi theo diện nào thì dễ đi hơn
diện du học highschool hay diện du lịch rồi qua đó đăng kí học?
hè năm nay cháu và mẹ có đi diện du lịch nhưng bị thất bại, cháu định năm sau đi tiếp lại nhưng có được không ?
mong bác tư vấn giúp để cháu còn có thể đủ thời gian chuẩn bị hồ sơ.

Ðề: chú vh08 giúp đỡ cháu !!!

Cháu 16 tuổi là dưới tuổi vị thành niên, mẹ cháu cần liệc hệ với chú thì chú mới có thể hướng dẫn cho cháu được