Không gửi được DS-260

Status
Không mở trả lời sau này.

ziz

Support
Chào cả nhà, tình hình là mình vừa điền đơn trực tuyến ds 260. Cả nhà 04 cái nhưng khi gửi thì 03 cái là được liền còn một cái không gửi được. Cứ đến phần bấm gửi là đứng im phăng phắc ( qua nay thực hiện 04 lần ):102::102:

Vậy có bạn nào rơi vào trường hợp này hoặc có kinh nghiệm thì chỉ giáo giúp. Xin cám ơn.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: không gửi được ds 260.

Chào cả nhà, tình hình là mình vừa điền đơn trực tuyến ds 260. Cả nhà 04 cái nhưng khi gửi thì 03 cái là được liền còn một cái không gửi được. Cứ đến phần bấm gửi là đứng im phăng phắc ( qua nay thực hiện 04 lần ):102::102:

Vậy có bạn nào rơi vào trường hợp này hoặc có kinh nghiệm thì chỉ giáo giúp. Xin cám ơn.
Bác xem lại đang xài trình duyệt web gì ? Nếu xài Internet Explore thì chuyển sang các thằng duyệt web khác như Firefox hoặc Chrome thử xem sao.
Nếu không được nữa thì vác cái máy chạy qua địa chỉ IP khác điền thử xem sao đi bác. :21:

ziz

Support

Bác xem lại đang xài trình duyệt web gì ? Nếu xài Internet Explore thì chuyển sang các thằng duyệt web khác như Firefox hoặc Chrome thử xem sao.
Nếu không được nữa thì vác cái máy chạy qua địa chỉ IP khác điền thử xem sao đi bác. :21:
Ha ha, cám ơn bac nhé. Thực ra cũng không vấn đề gì nhưng quá chủ quan không để ý nên đây cũng là kinh nghiệm cho các trường hợp sau :
Chả là nếu em nào là đực rựa tuổi từ 18 - 26 thì bắt buộc phải vào form ds 1801 ( phần cuối ds260 ) mà đăng ký lính Mỹ. Sau khi hoàn thành cái thủ tục này thì các bác mới gởi được nhé. Chúc cả nhà một tuần mới vui vẻ.

Thành

Thích đủ thứ ...

Vậy là phải tạo thêm 1 mục "Chia sẻ kinh nghiệm điền online DS-260" rồi, chứ không thì lâu ngày bài nó trôi đi mất, khi cần không biết kiếm đâu. kkk

ziz

Support

Mình cũng sắp điền, thanks bác ziz nhé...hehe
Hề hề, còn cái nữa là sau khi gởi xong pà con nhớ vào tiếp phần xác nhận, nhớ quất một phát vào " Xác nhận bằng Email ".
Sau đó ngay lập tức ta sẽ nhận được trả lời, các bạn nhớ check Email liền nhé, vào cái link được cung cấp rồi tải về (Giống như cái biên nhận rằng họ đã nhận được đơn trực tuyến của ta) rồi từ từ in ra làm vật phòng thân, để khi phỏng vấn "các cụ" có hỏi đến là "dạ có iem" liền.

DucTran

Thành viên mới

Hello bác Ziz ... đang hoàn tất hồ sơ cả nhà chờ ngày PV hả ? đúng không vậy ? Chúc HANH THÔNG .

weebo910

Thành viên mới

Anh chị có thể hướng dẫn em làm hồ sơ được không ạ?
hồ sơ của em Case number HCM2013752012. Em còn mù mờ lắm, anh/chị có thể giải thích những gì mình đã biết được không ạ?
1/giờ em đang điền đơn DS 260, tên em là PHẠM THỊ PHI GIAO và chồng là HỒNG NHU KHÁNH.
Vậy em ghi tên em là: Surname: PHAM
Given name: PHI GIAO.
Em check online thấy nó ghi sẵn vậy nên em để luôn, vậy em ghi tên chồng em là : Surname: HONG
Given name: NHU KHANH hay KHANH NHU ạ?
2/ Chồng em đang làm hãng trong phần điền đơn DS 260, trong phần thông tin vợ chồng có hỏi nơi sinh, vậy em ghi nơi chồng em sinh ra phải không ạ?
3/ Trong phần thông tin vợ chồng, có hỏi chồng em làm nghề gì? Vậy em phải ghi chồng em làm nghề gì khi chồng em đang làm ở hãng Mỹ ạ??? và trong danh sách liệt kê nghề nghiệp em nên chọn nghề nào đúng với công việc của chồng em ạ?
Giờ em đang rối ở khúc này mong anh/chị hãy giúp đỡ em.
Em cám ơn nhiều nhiều.

ziz

Support

- Phần họ sẽ là : PHAM
- Tên : PHIGIAO THI
- Chồng bạn sẽ là :HONG KHANHNHU
- Ngày tháng năm sinh và nghề nghiệp của chồng bạn điền đầy đủ.
- Bạn chọn công việc thế nào cũng được , không nhất thiết phải phù hợp với công việc của chồng. Ví dụ công việc ở VN bạn khai tự khinh doanh thì điền là : COFFEE SHOP, thì phần khai công việc muốn làm khi đến Mỹ là : BUSINESS

Chúc thành công.

Lucia

Thành viên tích cực

Em cũng đắn đo chỗ ghi tên.

Ở trong đơn thì có sẵn :

Surname: PHAM
Given Name : PHI GIAO

Cách anh Vu Si Thang chỉ bày là :

Given Name : THI PHI GIAO

Cách anh Ziz thì như trên. Vậy cách nào đúng nhất ? Em đọc cũng bối rối quá

ziz

Support

Em cũng đắn đo chỗ ghi tên.

Ở trong đơn thì có sẵn :

Given Name : PHI GIAO

Cách anh Vu Si Thang chỉ bày là :

Given Name : THI PHI GIAO

Cách anh Ziz thì như trên. Vậy cách nào đúng nhất ? Em đọc cũng bối rối quá
Việc điền các giấy tờ mà tên có 4 chữ cũng hơi rắc rối, nhưng phải hiểu theo cách đọc của người Mỹ, như tên của bạn PHAM THI PHI GIAO thì họ sẽ đọc như sau : PHIGIAO THI PHAM.
Trong ds260 phần Surname điền : PHAM phần Given Name điền : PHIGIAO THI thì chính xác hơn.

@ Trường hợp gia đình tôi cũng tương tự, bà xã tôi là DUONG THI THU HA trong tất cả các giấy tờ từ đầu NVC đều ghi là THUHA THI DUONG. Nên phần Surname tôi điền DUONG, phần Given Name tôi điền THUHA THI. Tất cả các giấy tờ liên quan đến bà xã tôi toàn điền theo cách này và đều được chấp nhận.

Bạn nào có cách điền khác hợp lý và chính xác hơn xin cho ý kiến để giúp các bạn điền sau đỡ bối rối nhé. Thanks.

weebo910

Thành viên mới

- Chồng bạn sẽ là :HONG KHANHNHU
- Ngày tháng năm sinh và nghề nghiệp của chồng bạn điền đầy đủ.
- Bạn chọn công việc thế nào cũng được , không nhất thiết phải phù hợp với công việc của chồng. Ví dụ công việc ở VN bạn khai tự khinh doanh thì điền là : COFFEE SHOP, thì phần khai công việc muốn làm khi đến Mỹ là : BUSINESS

Chúc thành công.

Anh Ziz ơi, em cám ơn về vụ điền tên, còn về phần khai báo nghề nghiệp đó là nó hỏi chồng em làm nghề gì anh ạ,

ziz

Support

Anh Ziz ơi, em cám ơn về vụ điền tên, còn về phần khai báo nghề nghiệp đó là nó hỏi chồng em làm nghề gì anh ạ,
Mục điền công việc của người phối ngẫu thì em phải hỏi chồng em rồi điền vào, chứ hỏi anh thì anh chịu :21:

Lucia

Thành viên tích cực

Sau khi đọc nhiều bài viết về cách viết tên cũng như thẩm định lần cuối từ anh VST . Lucia ra công thức tên như sau :

GIVEN NAME = FIRST NAME + MIDDLE NAME

vuthangsi

Ban điều hành

Sau khi đọc nhiều bài viết về cách viết tên cũng như thẩm định lần cuối từ anh VST . Lucia ra công thức tên như sau :

GIVEN NAME = FIRST NAME + MIDDLE NAME
XEM HƯỚNG DẪN CÁCH GHI TÊN 4 CHỮ CỦA LSQ HOA KỲ .

Tên tôi là Nguyễn Thị Thu Trang. Tôi đã xin visa đi Mỹ vào tuần trước. Ngày hôm qua tôi đã nhận lại được hộ chiếu có visa Mỹ. Tuy nhiên, trên visa tôi nhận thấy thứ tự tên tôi đã được thay đổi lại thành:

Họ: Nguyễn

Tên: Trang Thị Thu

Đề nghị phòng Lãnh sự sửa lại lỗi này cho tôi.

Đây không phải là lỗi. Theo đúng như quy định, visa được in theo thứ tự: Họ, sau đó là Tên (Tên gồm Tên đứng trước và Tên đệm đứng sau).

1 TÊN 4 TỪ TRỠ LÊN , NÊN DÙNG TÊN ĐƠN 1 TƯ THÔI TRANG
2 ĐIỀU CHỈNH THỨ TỰ HỌ TÊN , NẾU MUỐN , SẼ THỰC HIỆN TẠI LSQ HOA KỲ , KHI CÓ GIẤY GỌI PHỎNG VẤN .

3 NGƯỜI CÓ TÊN TỪ 5 TỪ TRỞ LÊN GHI NHƯ SAU

HỌ, TÊN / CÁC CHỬ LÓT CÒN LẠI GHI SUÔI THEO VẦN TIẾNG VIỆT NHƯ TRONG PASSPORT .

Nam Nguyen

Thành viên mới

Cho em hỏi, đia chỉ trong present address: 4/26-28 Tran Khac Chan. em ghi / không duoc. :2: Giờ phải làm sao??

thuytrangtv

Thành viên tích cực
Ha ha, cám ơn bac nhé. Thực ra cũng không vấn đề gì nhưng quá chủ quan không để ý nên đây cũng là kinh nghiệm cho các trường hợp sau :
Chả là nếu em nào là đực rựa tuổi từ 18 - 26 thì bắt buộc phải vào form ds 1801 ( phần cuối ds260 ) mà đăng ký lính Mỹ. Sau khi hoàn thành cái thủ tục này thì các bác mới gởi được nhé. Chúc cả nhà một tuần mới vui vẻ.
Mình cũng đang gặp trường hợp như thế này, em trai mình 22 tuổi, em phải điền DS-1810 ở đâu, và gửi như thế nào? Anh/chị nào đã từng làm giúp em với, em cảm ơn nhiều...

vuthangsi

Ban điều hành
Mình cũng đang gặp trường hợp như thế này, em trai mình 22 tuổi, em phải điền DS-1810 ở đâu, và gửi như thế nào? Anh/chị nào đã từng làm giúp em với, em cảm ơn nhiều...

Form DS-1810 dùng cho nam giới từ 18 đến 26 tuổi , bắt buộc phải đăng ký đi lính sau khi nhập cảnh HOA KỲ .
FORM DS-1810 XUẤT HIỆN Ở PHẦN CUỐI FORM DS-260 .

Chỉ khi đương đơn là nam giới từ 18 đến 26 tuổi, khi điền form ds-260 thì mới phải điền form ds-1810 này .

https://ceac.state.gov/ivapp/ivapp/esign/ds-1810.pdf

U. S. Department of State
ATTENTION
NOTICE OF DUTY TO REGISTER WITH U.S.
SELECTIVE SERVICE SYSTEM
If you are a man and are between 18 and 26 years old when you enter the United States, you must register with the
U.S. Selective Service System within 30 days after you enter the United States.

If you are required to register, do so
promptly. You cannot register after you reach age 26.

Registration is for conscription into military service in an emergency mobilization of the armed forces. There is no conscription at this time.

To register, go to the nearest United States Post Office, obtain a registration form, fill in the information requested and
hand the completed form to the postal clerk. Within 90 days you should receive a Registration Acknowledgement
postcard from Selective Service. If you do not hear from Selective Service within this period, it is important that you
contact Selective Service to verify your registration status. You may use the telephone number listed below for this
purpose.
Failure to register with the Selective Service System is a serious crime in the United States, punishable by
imprisonment for up to 5 years and a fine of not more than $250,000. In addition, you may be denied employment with
the Federal Government and you may be denied financial aid for college education, and job training benefits. You
may also be denied U.S. citizenship if you later apply for naturalization.
For more information about Selective Service registration after you enter the United States call 709-688-6888.
Your signature below acknowledges receipt of this notice, which is evidence that you were notified of your duty to
register with Selective Service, and that you understand the seriousness of a failure to register according to
the law.

thuytrangtv

Thành viên tích cực

Form DS-1810 dùng cho nam giới từ 18 đến 26 tuổi , bắt buộc phải đăng ký đi lính sau khi nhập cảnh HOA KỲ .
FORM DS-1810 XUẤT HIỆN Ở PHẦN CUỐI FORM DS-260 .

Chỉ khi đương đơn là nam giới từ 18 đến 26 tuổi, khi điền form ds-260 thì mới phải điền form ds-1810 này .

https://ceac.state.gov/ivapp/ivapp/esign/ds-1810.pdf

Cảm ơn anh vuthangsi, vậy em in DS-1810 ra, em trai em ký vào đem theo lúc phỏng vấn phải không anh?

vuthangsi

Ban điều hành
Cảm ơn anh vuthangsi, vậy em in DS-1810 ra, em trai em ký vào đem theo lúc phỏng vấn phải không anh?

Khi bạn điền FORM DS-260 cho em trai bạn , ở phần cuối của form này sẽ có FORM DS-1810 .

Bạn sẽ điền FORM DS-1810 , SAU ĐÓ MỚI BẤM NÚT SUBMIT GỞI ĐI FORM DS-260 .

chỉ cần in trang xác nhận DS-260 ĐI PHỎNG VẤN .

Status
Không mở trả lời sau này.