không khí ảm đạm các trang web XNC sau khi lịch visa lùi !!!

phongtrương

Thành viên mới
Chào các bạn ,trước khi mở topic này mình cũng phân vân dữ lắm !! không biết các bạn có ủng hộ không ....
khoãng tháng 10 /2010 trong lúc loay hoay tìm trang web nào có tư vấn về di trú ( vì hồ sơ nhà mình mở tháng 8/2010 ) thì ông anh mình ở Mỹ nói có trang XNC ,VDT của VN hay lắm đó cứ theo đó mà nhờ ACE tư vấn chứ lo dịch vụ nó cũng đoán mò thôi mà mất tiền .
Vào trang XNC thời điểm tháng 10/2010 đến tháng 1/2011 bài viết thì tha hồ đọc ,những câu hỏi và trả lời của ACE nhiều đọc không hết ,tôi còn nhớ 1 topic F4 /2000 gần 300trang , chuyện các thành viên được sang Mỹ kể về tiểu bang họ đang sinh sống mổi ngày một nhiều , rồi nào hú nhau ơi ới hẹn đi khám sức khoẻ cùng ,đăng ký ở đâu vắng ,thuốc chích ngừa đã hết chừng nào về , nhớ uống nước dừa trước khi khám 1 tháng nha bạn !! hay uống thuốc lá giòi v..v..
Đến bây giờ thì .....hởi ơi !!có ngày mình vào XNC không dưới 10 lần, cũng chỉ thấy 1 vài coment ,buồn và cảm thấy mất mất cái gì đó sau khi lịch lùi 2 năm khi bạn bè và bà con nghĩ mình ba xạo
tất cả sụp đổ ,những dự định ,quyết định cũng mờ theo tháng năm chờ đợi
Mình cũng biết rằng ở MỸ không có mưa đôla ,cũng phải cày .nhưng nếu chậm 1 năm là sức khoẻ và tuổi tác của mình yếu đi 1 năm ........

kimthanh59

Thành viên tích cực
Ðề: không khí ảm đạm các trang web XNC sau khi lịch visa lùi !!!

Chào Giám Đốc nhà máy than,hỏng biết nên ghét hay thương đây,đang rầu muốn chết,đúng vậy,1 năm nữa trôi qua,chúng ta mất đi rất nhiều thời gian,sức khỏe,thôi, cùng nhau 888 cho đỡ buồn,ũa than nổi lửa mà,chắc chắn chúng ta sẽ cùng nhau nỗi lửa,nhờ cô Ngochappy trong khi chờ,chúc chúng ta cùng tiến lên,Giám Đốc nhà máy than đốt ơi tôi mến bạn.bye

kimthanh59

Thành viên tích cực

Ủa,lang thang một hồi gặp các bạn đang làm thơ xuân,gặp bạn Thànhthan,nhớ ra đây mới là Giám Đốc nhà máy than..đốt,xin bạn Thànhthan thứ lỗi,vì mình'' bé cái lầm'' nhưng bạn phongtruong vẫn là Giám Đốc than..đốt của kimthanh59 ,bye

Duy

Thành viên tích cực

@phongtruong
Bạn đã mở Topic này hay lắm, có gì đâu mà phân vân!
Thôi thì thôi nhé có ngần...ấy lon . Còn lon cuối cùng xin chia xẻ nỗi buồn vụ lịch visa lùi nha . Vạn sự khởi đầu nan, Gian nan bắt đầu nản .
Nhưng thời gian qua nhanh lắm , cứ vui sống đi bạn, mọi chuyện sẽ đến thôi

phanlan

Thành viên tích cực

Í trời ơi ! Mới mở trang XNC , thấy tiêu đề này làm mình đứng tim. Tưởng đầu năm đầu tháng lại lùi nữa chứ. Phongtruong ơi, mình sợ xui lắm. Thôi bạn mở topic gì dzui dzui đi, cho nó hên.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

nếu chậm 1 năm là sức khoẻ của mình yếu đi 1 năm ........
Còn Tamtuong, nếu chậm 1 năm là sức khoẻ của mình yếu đi...10 năm nè trời! :24::24::24:

khanhbp

Thành viên mới

Mới đọc tựa đề em tưởng Lịch visa 2012 lại lùi thêm 2 năm nữa, Bác này chơi ác thiệt, làm em muốn té ghế :24: Nhưng thực ra đây là chuyện của 1 năm trước. Năm mới chúc mọi người bình an và nhiều may mắn! :1:

ngannguyen1988

Thành viên mới

Chào các bạn ,trước khi mở topic này mình cũng phân vân dữ lắm !! không biết các bạn có ủng hộ không ....
khoãng tháng 10 /2010 trong lúc loay hoay tìm trang web nào có tư vấn về di trú ( vì hồ sơ nhà mình mở tháng 8/2010 ) thì ông anh mình ở Mỹ nói có trang XNC ,VDT của VN hay lắm đó cứ theo đó mà nhờ ACE tư vấn chứ lo dịch vụ nó cũng đoán mò thôi mà mất tiền .
Vào trang XNC thời điểm tháng 10/2010 đến tháng 1/2011 bài viết thì tha hồ đọc ,những câu hỏi và trả lời của ACE nhiều đọc không hết ,tôi còn nhớ 1 topic F4 /2000 gần 300trang , chuyện các thành viên được sang Mỹ kể về tiểu bang họ đang sinh sống mổi ngày một nhiều , rồi nào hú nhau ơi ới hẹn đi khám sức khoẻ cùng ,đăng ký ở đâu vắng ,thuốc chích ngừa đã hết chừng nào về , nhớ uống nước dừa trước khi khám 1 tháng nha bạn !! hay uống thuốc lá giòi v..v..
Đến bây giờ thì .....hởi ơi !!có ngày mình vào XNC không dưới 10 lần, cũng chỉ thấy 1 vài coment ,buồn và cảm thấy mất mất cái gì đó sau khi lịch lùi 2 năm khi bạn bè và bà con nghĩ mình ba xạo
Bây giờ thì lịch visa đã dc tiếp tục và cháu là diện F
tất cả sụp đổ ,những dự định ,quyết định cũng mờ theo tháng năm chờ đợi
Mình cũng biết rằng ở MỸ không có mưa đôla ,cũng phải cày .nhưng nếu chậm 1 năm là sức khoẻ và tuổi tác của mình yếu đi 1 năm ........
hix tâm trạng của cháu thì cũng có thua gì pác đâu . bao nhiu mong đợi , dự định cũng tan biến hết khi mà nghe tin bi dời lại . nhà cháu làm 2 hs vậy mà hs của dì cháu đã được đi từ hồi năm ngoái đến nay là hơn 1 năm rùi . trong khi gd cháu vẫn chưa thấy được tờ giấy mời phỏng vấn nữa hixhix. bạn bè , người thân hỏi thăm chỉ bít cười trừ thui chứ chẳng dám nói j nữa hết không lại bị nói là xạo, cứ nói đi mà có thấy đi đâu . :2:

phongtrương

Thành viên mới

....Lại 1 tháng nữa! lịch tăng được 3 tuần "nhìn lịch nhíc lên từng chút mà lòng quặng đau ", không phải ai qua Mỹ trước thì tốt hơn những người đi sau,nhưng đã quyết định rồi thì "cho con xin " đi cho rồi ,vì còn phải đi từ A mà hông biết chừng nào mới đến Z,làm lại từ đầu mà hông biết khúc giữa ra sao???
Ở lại VN cũng không được !! thất nghiệp với cái tuổi U 50 ai mà mướn, tụi nhỏ 2,3 bằng đại học còn thất nghiệp có đâu tới mình ....
Ôi trời ơi!! nhức đầu quá!!!!:102::102::102:

Thành

Thích đủ thứ ...

....Lại 1 tháng nữa! lịch tăng được 3 tuần "nhìn lịch nhíc lên từng chút mà lòng quặng đau ", không phải ai qua Mỹ trước thì tốt hơn những người đi sau,nhưng đã quyết định rồi thì "cho con xin " đi cho rồi ,vì còn phải đi từ A mà hông biết chừng nào mới đến Z,làm lại từ đầu mà hông biết khúc giữa ra sao???
Ở lại VN cũng không được !! thất nghiệp với cái tuổi U 50 ai mà mướn, tụi nhỏ 2,3 bằng đại học còn thất nghiệp có đâu tới mình ....
Đau gì mà đau dữ dậy bác. khi nào quặn đau thì alo cái là có iem ra xứx dầu cái là êm liền ah :24::24::24:

kimthanh59

Thành viên tích cực

Chào phongtruong,thôi nào ,thôi nào,chị xã phongtruong ơi lẹ lẹ day gió cho phongtruong.Hết nhức đầu nhé,chúc chúng ta cùng tiến lên,cho lịch vi sa zọt lẹ,thân mến

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Anh lại rên rồi, mệt anh mình quá đi thôi! híc... :1:

Lạc quan lên đi anh! Cho dù cuộc sống hiện tại vẫn còn khá nhiều điều để mỗi người chúng ta cùng mong ước.:113:

Duy

Thành viên tích cực

Lâu nay cố gắng can đảm chờ lịch visa . Nay nghe @phongtruong nói tự nhiên muốn đi ra Kênh Nhiêu Lộc cho rãnh nợ đời. Hic Hic, nhưng Kênh còn hôi lắm hổng dám bông nhông nên đành chờ thêm một thời gian nữa vậy . Hic

dungthu235

Thành viên tích cực

Bạn ơi mình cũng trong tâm trạng giống như bạn đó.Mình dự định trong lúc chờ PV mình học nấu phở ,mai mốt qua Cali bán phở bạn nghĩ sao.Chứ U 50 rồi làm sao xin được việc đây.Có ai chia sẻ với mình không ?:2:

Bạn ơi mình cũng trong tâm trạng giống như bạn đó.Mình dự định trong lúc chờ PV mình học nấu phở ,mai mốt qua Cali bán phở bạn nghĩ sao.Chứ U 50 rồi làm sao xin được việc đây.Có ai chia sẻ với mình không ?:2:
Bên đó chắc tiệm Phở cũng nhiều đó dungthu235 , mình qua sau lảm sao mình đương cự lại , có lẽ tuổi như mình nên qua đó nấu cháo trắng , hột vịt muối bán coi bộ dể hơn , nếu Ế mình khỏi nấu cơm , ăn nhẹ nhẹ dể tiêu , kẹt Kg có hột vịt mình chơi hột gà muối , biết đâu lại thành đặc sản lại giàu to nè .

lekimtam09

Thành viên tích cực

Hãy quên đi những chuyện quá khứ,để hướng tới những tương lai tốt đẹp.Năm nhăm thìn sẽ là năm nhảy vọt của lịch visa .......... Chúc mọi người năm mới gặp nhiều may mắn.................:1:

dungthu235

Thành viên tích cực

Bên đó chắc tiệm Phở cũng nhiều đó dungthu235 , mình qua sau lảm sao mình đương cự lại , có lẽ tuổi như mình nên qua đó nấu cháo trắng , hột vịt muối bán coi bộ dể hơn , nếu Ế mình khỏi nấu cơm , ăn nhẹ nhẹ dể tiêu , kẹt Kg có hột vịt mình chơi hột gà muối , biết đâu lại thành đặc sản lại giàu to nè .
Bạn nói làm mình cười ..té ghế luôn.Cám ơn nhe,để mình nghiên cưu lại

kimthanh59

Thành viên tích cực

Kimthanh59 cũng cười nghiêng ngữa,Le-bac49 nè,có nấu cháo trắng hột gà muối giàu to,nhớ chừa cho nhỏ kimthanh59 ,một chỗ ,kimthanh59 sẽ mạidô,mạidô,giúp Lebac-49,chúc mau mau bán cháu trắng hột gà muối.

phongtrương

Thành viên mới

vậy là còn khoảng 3 ngày nửa là có lịch ,tăng 1 tháng chứ chẳng có gì thay đổi giống thịt kho hột vịt tết nào cũng có , cuộc đời cứ lình bình giống như lịch visa hàng tháng thật nản mình thì khoái "thà rằng 1phút huy hoàng rồi chợt tắt ,còn hơn nhìn lịch muốn đi tu ...Ka...Ka..

lekimtam09

Thành viên tích cực

vậy là còn khoảng 3 ngày nửa là có lịch ,tăng 1 tháng chứ chẳng có gì thay đổi giống thịt kho hột vịt tết nào cũng có , cuộc đời cứ lình bình giống như lịch visa hàng tháng thật nản mình thì khoái "thà rằng 1phút huy hoàng rồi chợt tắt ,còn hơn nhìn lịch muốn đi tu ...Ka...Ka..
kaka...................metoo.................thà cứ như vậy đi.