KINH NGHIỆM BẢN THÂN Kinh nghiệm khám sức khỏe và chích ngừa

Status
Không mở trả lời sau này.

htkngan1992

Thành viên tích cực
Ðề: Kinh nghiệm khám sức khỏe và chích ngừa

Mọi người cho e hỏi là lúc khám sk e bị sai pasport nên bắt làm lại mới cho lấy kết quả khám, mà pasport thì 10 ngày mới có lận. E khám đã được 2 ngày rồi, nếu có gì bệnh viện sẽ gọi đúng ko ạ? E kham ở iom, có khi nào 10 ngày sau e tới lấy người ta mới noi kq ko vậy? E cám ơn mọi người

vuthangsi

Ban điều hành

Mọi người cho e hỏi là lúc khám sk e bị sai pasport nên bắt làm lại mới cho lấy kết quả khám, mà pasport thì 10 ngày mới có lận. E khám đã được 2 ngày rồi, nếu có gì bệnh viện sẽ gọi đúng ko ạ? E kham ở iom, có khi nào 10 ngày sau e tới lấy người ta mới noi kq ko vậy? E cám ơn mọi người

E khám đã được 2 ngày rồi, nếu có gì bệnh viện sẽ gọi đúng ko ạ?
Đúng vậy .
Sau khi bạn KSK , nếu có vấn đề gì về sức khỏe thì bệnh viện đã thông báo ngay hướng xử lý cho bạn rồi .

Mọi người cho e hỏi là lúc khám sk e bị sai pasport nên bắt làm lại mới cho lấy kết quả khám, mà pasport thì 10 ngày mới có lận.
Khi phỏng vấn thành công , visa sẽ được scan vào passport của bạn .

Bạn sẽ nhập cảnh HOA KỲ với visa/passport này cùng với hồ sơ sức khỏe được niêm phong .

Chính vì điều này , bạn phải có passport mới với các thông tin chính xác , bệnh viện sẽ ghi số PASSPORT MỚI CỦA BẠN VÀO HỒ SƠ SỨC KHỎE .

hoanvo9

Thành viên tích cực

Em đi khám sức khỏe ở IOM và họ kêu em qua bệnh viện chợ Rẫy để thử đàm và Em đã bị thử đàm ngày 24,25,26/11. Vậy tính từ ngày em thử đàm ngày đầu tiên đến khoảng khi nào thì em biết được kết quả vậy ạ? Em đã phỏng vấn ok rồi nhưng phải đợi kết quả thử đàm để bổ túc nên em lo quá.

DucTran

Thành viên mới

Em tính từ ngày 24 nhé. Tuần thứ 9 (khoảng 60-65 ngày) BV sẽ báo tin qua phone là kết quả tốt, còn trước tuần thứ 8 mà báo về thì có vấn đề về bệnh rồi. CR thường báo phone vào ngày thứ ba hằng tuần.
Khám IOM thì chậm thêm vài ngày vì CR chuyển về IOM thông báo cho đương đơn.

lolipop_new

Thành viên mới

Anh Duc Tran ơi! Cho em hỏi, sắp tới đây Ba Mẹ em sẽ khám sức khoẻ ở IOM, hôm qua em có cho Ba Mẹ em đi chụp x-quang phổi trước thì bác sĩ nói phổi thẳng và ko có vấn đề gì. Như vậy em có cần lo lắng nữa không ạ? Ba em bị huyết áp cao và tiểu đường lúc ksk có cần khai với Bác Sĩ không? Em xin cảm ơn

DucTran

Thành viên mới

Anh Duc Tran ơi! Cho em hỏi, sắp tới đây Ba Mẹ em sẽ khám sức khoẻ ở IOM, hôm qua em có cho Ba Mẹ em đi chụp x-quang phổi trước thì bác sĩ nói phổi thẳng và ko có vấn đề gì. Như vậy em có cần lo lắng nữa không ạ? Ba em bị huyết áp cao và tiểu đường lúc ksk có cần khai với Bác Sĩ không? Em xin cảm ơn
Em có lo lắng cũng không giải quyết được việc gì ... KSK XNC người ta test tại chỗ chứ không căn cứ hồ sơ bệnh án đã khám trước đó ở cơ sở khám chữa bệnh nào hết.
Việc có bệnh mình đã biết nên báo cho phòng khám biết để đề phòng các tác dụng khác khi chích, uống thuốc lúc KSK.
Thân,

lolipop_new

Thành viên mới

Xin cảm ơn anh Duc Tran, ý của em là ba mẹ em đã khám phổi ở ngoài bác sĩ nói phổi tốt. Như vậy lúc ksk thì chắc cũn sẽ như vậy đúng ko ạ ?

Xin cảm ơn anh Duc Tran, ý của em là ba mẹ em đã khám phổi ở ngoài bác sĩ nói phổi tốt. Như vậy lúc ksk thì chắc cũn sẽ như vậy đúng ko ạ ?
điều đó thì không chắc đâu nha.
Ví Dụ điển hình là Ba của mình khi khám ở Bệnh Viện Hoàn Mỹ phổi ok không có vấn đề gì.......cuối cũng khám xuất cảnh tại bệnh Viện chợ rẩy thì họ kêu phổi mờ + có sẹo bắt chụp lại lần 2, nhưng kết quả vẫn vậy.cuối cũng là phải thử đàm.nhưng hên là thử đàm không có vi trùng lao.
khuyên bạn là nếu lo sợ(nghi ngờ) vì ba bạn có vấn đề về phổi thì khám trực tiếp tại chợ rẫy .vì nếu khám ở IOM mà chụp thấy phổi mờ thì họ lại bắt chạy qua chợ rẫy thử đàm khi đó hồ sơ sức khỏe chạy qua chạy lại mấy thêm mấy tuần chờ đợi nữa.@_@

vuthangsi

Ban điều hành

Khi đi khám sức khoẻ , sẽ có qui trỉnh bác sĩ đo huyết áp và nếu thấy cần thiết sẽ cho thữ nước tiểu .

KHÔNG CẦN PHẢI KHAI GÌ HẾT , NẾU BÁC SĨ KHÔNG CÓ HỎI .
KSK Ở IOM LÀ CHÍCH NGỪA TRƯỚC KSK SAU .
NẾU CÓ KHAI THÌ CHỈ KHAI TẠI LÚC ĐI CHÍCH NGỪA THÔI .

KHÁM SỨC KHOẺ ĐỂ ĐỦ ĐIỀU KIỆN ĐƯỢC XUẤT CẢNH ,
nếu không có các bệnh gây lây nhiểm trong cộng đồng là đươc .

lolipop_new

Thành viên mới

Hôm nay Ba Mẹ em đã ksk xong ở IOM, cô ý ta chỉ đưa tờ giấy màu trắng hẹn mai 3h lên lấy kết quả. Như vậy Ba Mẹ em đã ok hết chưa ả

hoanvo9

Thành viên tích cực

Em tính từ ngày 24 nhé. Tuần thứ 9 (khoảng 60-65 ngày) BV sẽ báo tin qua phone là kết quả tốt, còn trước tuần thứ 8 mà báo về thì có vấn đề về bệnh rồi. CR thường báo phone vào ngày thứ ba hằng tuần.
Khám IOM thì chậm thêm vài ngày vì CR chuyển về IOM thông báo cho đương đơn.
Dạ em cảm ơn anh Duc_Tran,đến nay là tuần thứ tư và chuẩn bị đến tuần thứ năm rồi,hi vọng sẽ không gọi sớm.

hoanvo9

Thành viên tích cực

Dạ em cảm ơn anh Duc_Tran,đến nay là tuần thứ tư và chuẩn bị đến tuần thứ năm rồi,hi vọng sẽ không gọi sớm.
Chào mọi người!
Em thử đàm đến nay là tuần thứ 8 và chuẩn bị qua tuần thứ 9. Em khám ở IOM vậy khoảng khi nào họ sẽ gọi báo kết quả vậy? Em lo quá,không biết sẽ sao nữa.

Danh1985

Thành viên mới

Xin chào các anh chị, có anh chị nào gặp trường hợp giống em không. Theo em dự đoán tháng tới em có thể sẽ có lịch pv nên vừa rồi em có đi lên Bv phạm Ngọc thạch để kiểm tra sức khỏe trước ,xét nghiệm đàm thì âm tính nhưng phim phổi có vấn đề nên bs cho về địa phương uống thuốc lao . Như vậy khi có lịch pv em lên chợ rẫy ksk thì phải làm sao .mong nhận được sự giúp đã từ các anh chị diễn đàn

hoanvo9

Thành viên tích cực

Em thử đàm từ ngày 24,25,26/11,2014 đến nay cũng được 10 tuần rồi,nhưng tại sao bên IOM vẫn chưa báo kết quả vậy ạ? Cho em hỏi có ai trường hợp giống em không? Em có nên gọi hỏi IOM không? Vì em ở xa nên nếu em nhờ người thân lên trực tiếp IOM để hỏi giùm được không mọi người? Mọi người giúp em với ạ.em cám ơn nhiều!

xuyen

Thành viên mới

Em thử đàm từ ngày 24,25,26/11,2014 đến nay cũng được 10 tuần rồi,nhưng tại sao bên IOM vẫn chưa báo kết quả vậy ạ? Cho em hỏi có ai trường hợp giống em không? Em có nên gọi hỏi IOM không? Vì em ở xa nên nếu em nhờ người thân lên trực tiếp IOM để hỏi giùm được không mọi người? Mọi người giúp em với ạ.em cám ơn nhiều![/QUOTE

Chào bạn hoanvo9, bạn nhận đc kết quả thử đàm ngày nào vậy? Ông xã mình mới đi thử đàm lần đầu ngày 15/4, mình lo quá. Mong bạn sớm trả lời . Cám ơn bạn

V

Virginia Nguyen

Guest
Trong diễn đàn còn ai đang theo dõi topic này không ạ? Có ai thử đàm trong tháng 9 hoặc tháng 10 không? Mình khám ở IOM, chuyển qua chợ rẫy thử đàm ngày 21,22,23/09, có bạn nào cùng thời gian thử đàm với mình không? Ai đã từng thử ở IOM, cho mình biết là khoảng tuần thứ 9 hay thứ 10 IOM sẽ gọi? Mình lo lắng quá...

Status
Không mở trả lời sau này.