[Hồ sơ F2A, 2B] Kinh nghiệm khám sức khoẻ IOM 2016

Van Le

Thành viên tích cực
Chào anh chị em,
Mình vừa khám sức khoẻ ở IOM xong nên có vài kinh nghiệm cho mọi người:
+ Những giấy tờ cần mang theo: Thư mời phỏng vấn, Passport, Phiếu Chích ngừa màu vàng (nếu có).
+ Mình đặt hẹn buổi sáng 7h30 và mình đến sớm 10ph nhưng IOM đã rất đông người. Mình điền thông tin hồ sơ vào phiếu và được bốc số thứ tự 14. Tới 9h30 thì được gọi vào quầy số 8 (Mọi người lưu ý số thứ tự có thể trùng nhau nhưng quầy khác nhau nhé, mình cần xem tờ giấy bốc số của mình là số bao nhiêu và quầy bao nhiêu nhé). Mình được chụp hình và đóng lệ phí ($155 = 3 457 0000 VND). Sau đó đi qua phòng X-Quang chụp phổi, tiếp đến là phòng lấy máu, và cân đo khám mắt cuối cùng là phòng khám tai, bác sỹ hỏi tiền sử bệnh tật, và nhận được hẹn hôm sau lấy kết quả (Nếu ai phổi có vấn đề sẽ nhận kết quả yêu cầu thử đàm tại phòng này luôn).

IOM Trung Tâm Di Dân Quốc Tế 1B Phạm Ngọc Thạch (Đối diện nhà văn hóa thanh niên).
Chúc mọi người thuận lợi nhé!

Trang86

Thành viên mới
Bạn ơi cho mình hỏi khám tổng quát là khám những gì vậy. Mắt mình có gì bất thường mà phải khám mắt, hay chỉ bị cận thôi cũng phải khám. Tks

Trang86

Thành viên mới
Khám mắt chỉ cần ngồi vào máy đo khúc xạ là xong hả bạn.

vyhuyenson

Thành viên tích cực
Ðề: Kinh nghiệm khám sức khoẻ IOM 2016

Bạn cho hỏi chi phí là $155 đồng hả bạn, chỉ cần in giấy thư mời phổng vấn ra là cầm đinkhams thôi hả bạn,,,có quy định ngày đi khám cách ngày phỏng vấn bao lâu ko bạn,,,,