Kinh Nghiệm Quí Khi Đi Chích Ngừa Lần 2 - 3...

Status
Không mở trả lời sau này.

xnchelp

Thành viên tích cực
Gia đình em thật sự mai mắn khi biết diễn đàn.
Các bạn lưu ý. Khi đi chích ngừa lần 2 - 3
Nhớ đem theo phiếu hẹn và Giấy chích ngừa màu vàng ( để người ta đóng mọc vào, ko có là ko chích được )
Gia đình em ở tỉnh lên SG chích ngừa,, nếu không có diễn đàn chắc phải về và quay lên lại thì rất mất thời gian...
Mai đi chích ngừa, e chỉ chuẩn bị giấy hẹn va hộ chiếu... Rồi tối đó e lên diễn đàn hỏi cần mang theo gì... đến 11h đêm thức chuẫn bị lên xe lên sg thì vào forum... có người nói phải mang theo giấy chích ngừa màu vàng... Thế là mang theo
Khi lên thật là mai mắn,... có gd đi chích lần 2 ở tận sóc trăng... ko mang theo nên phải về....
Xin chân thành cảm ơn diễn đàn...l001

thaohoa

Thành viên mới
Ðề: Kinh Nghiệm Quí Khi Đi Chích Ngừa Lần 2 - 3...

Nhớ đem theo phiếu hẹn và Giấy chích ngừa màu vàng ( để người ta đóng mọc vào, ko có là ko chích được )
Gia đình em ở tỉnh lên SG chích ngừa,, nếu không có diễn đàn chắc phải về và quay lên lại thì rất mất thời gian...
Mai đi chích ngừa, e chỉ chuẩn bị giấy hẹn va hộ chiếu... Rồi tối đó e lên diễn đàn hỏi cần mang theo gì... đến 11h đêm thức chuẫn bị lên xe lên sg thì vào forum... có người nói phải mang theo giấy chích ngừa màu vàng... Thế là mang theo
Khi lên thật là mai mắn,... có gd đi chích lần 2 ở tận sóc trăng... ko mang theo nên phải về....
Xin cám ơn bạn đã chia sẽ kinh nghiệm cùng diễn đàn. Bạn cho mình hỏi khi đi chích ngừa và khám sức khỏe có cần phải photo passport nộp cho bệnh viện không?Mình xin cám ơn bạn nhiều:1:

A

andylicious

Guest

Xin cám ơn bạn đã chia sẽ kinh nghiệm cùng diễn đàn. Bạn cho mình hỏi khi đi chích ngừa và khám sức khỏe có cần phải photo passport nộp cho bệnh viện không?Mình xin cám ơn bạn nhiều:1:
Chào hồnghoa,
Về chích ngừa : lần đầu tiên bạn đem thư phỏng vấn có in tên những người đc phỏng vấn theo, những lần tiếp theo chỉ cần đem giấy hẹn chích ngừa lần 2, 3.. và giấy vàng.
Về khám SK : đem thư mời pv và 2 tấm hình 5X5 và giấy vàng chích ngừa.
Thân

thaohoa

Thành viên mới

Chào hồnghoa,
Về chích ngừa : lần đầu tiên bạn đem thư phỏng vấn có in tên những người đc phỏng vấn theo, những lần tiếp theo chỉ cần đem giấy hẹn chích ngừa lần 2, 3.. và giấy vàng.
Về khám SK : đem thư mời pv và 2 tấm hình 5X5 và giấy vàng chích ngừa.
Thân
Bạn ơi, bệnh viện yêu cầu nộp hình 5x5 không phải là 4x6 giống như những lần trước phải không bạn? mình không biết nên chụp hình 4x6. Như vậy phải đi rữa hình lại rồi. Cám ơn bạn nhiều nha.

harahara

Thành viên mới

mấy anh chị chích mấy mũi vậy? Em ăn tổng cộng mười mấy mũi rồi, còn phải chích 4 mũi nữa ~.~

kutoe

Thành viên mới
Các a,c ơi! Cho e hỏi đi trích ngừa lần 2 thì họ sẽ tiêm cho mình loại vaccine gì? mất khoảng bao nhiêu tiền?

Chỉnh sửa cuối:
Các a,c ơi! Cho e hỏi đi trích ngừa lần 2 thì họ sẽ tiêm cho mình loại vaccine gì? mất khoảng bao nhiêu tiền?
Không ai giống ai, Bác sỹ sau khi hỏi bạn để đã bị một số bịnh chưa, thí dụ "cháy rạ" ... và sẽ cho biết bạn phải chích bao nhiêu loại. Nếu bạn đã chích ngừa bất cứ loại vaccin gì trước rồi, nhớ mang theo giấy chứng nhận hoặc sổ khám bịnh. Như vậy bạn có thể sẽ được miễn một số loại, và dĩ nhiên đỡ tốn tiền.

kutoe

Thành viên mới
E cảm ơn các a,c.e mới chỉ trích ngừa lần 1 ở đó thui,không biết lần 2 thế nào nhỉ? A,c giúp e với.

Hackti

Thành viên tích cực
Mình sắp đi chích ngừa lần 2 đây, không biết lần 2 tốn bao nhiêu tiền để mình chuẩn bị nhỉ? hic, sợ nhất chích xong về lại sốt, và áp xe vai:2:

nghiepthuan

Thành viên tích cực
xin hỏi về lịch chích ngừa lần 2 và lần thứ 3!?

Xin chào ACE và các bạn trong diễn đàn!
Em có một tí thắc mắc này, vì sáng nay em đi chích ngừa. Và bên IOM có hẹn lần 2 la đầu tháng 9, còn lần 3 phải đến tháng 3 năm 2012 lận.
Không lẻ em vẫn phải đợi đến chích xong lần 3 mới có thể xuất cảnh hả các ACE?
Mong được diễn đàn và các bạn trả lời giúp em!
Cảm ơn nhiều, và thân chào!

lydao

Cựu Ban điều hành
Xin chào ACE và các bạn trong diễn đàn!
Em có một tí thắc mắc này, vì sáng nay em đi chích ngừa. Và bên IOM có hẹn lần 2 la đầu tháng 9, còn lần 3 phải đến tháng 3 năm 2012 lận.
Không lẻ em vẫn phải đợi đến chích xong lần 3 mới có thể xuất cảnh hả các ACE?
Mong được diễn đàn và các bạn trả lời giúp em!
Cảm ơn nhiều, và thân chào!
Chào Nghiepthuan,
Nếu sau ngày pv bạn có visa và bay trước tháng 9 thì bạn sẽ chích ngừa lần 2 và 3 ở Mỹ, nếu đến hạn chích ngừa mà bạn vẫn còn ở VN thì bạn sẽ chích ngừa theo đúng lịch hẹn. Thân

nghiepthuan

Thành viên tích cực
Chào Nghiepthuan,
Nếu sau ngày pv bạn có visa và bay trước tháng 9 thì bạn sẽ chích ngừa lần 2 và 3 ở Mỹ, nếu đến hạn chích ngừa mà bạn vẫn còn ở VN thì bạn sẽ chích ngừa theo đúng lịch hẹn. Thân
xin chân thành cảm ơn bạn, chúc bạn vui khoẻ.

hoangoanh1987

Thành viên tích cực
Trời gđ mình có lịch hẹn chích ngửa lần 2 4/6 nhưng gđ mình ko chích lun ..ko biết có làm sao ko hả mọi người :mad:

nguyen nhat1173

Thành viên tích cực
Trời gđ mình có lịch hẹn chích ngửa lần 2 4/6 nhưng gđ mình ko chích lun ..ko biết có làm sao ko hả mọi người :mad:
chào bạn
nếu gđ bạn đi khám sức khỏe lại lần 2 gđ bạn sẽ bắt buộc phải đi chích đủ số liều theo yêu cầu của BS khám. xong chích ngừa GĐ bạn mới nhận được hs KSK tại bệnh viện chợ rẫy ,IOM để bổ túc HS KSK .
chúc bạn may mắn

Vonhuyen

Thành viên mới

chào các anh chị. anh chị cho em hỏi là lần trước em chích ngừa đợt một là 4 mũi, vì đã khai với người ta là chưa chích ngừa lần nào ngoài cái lần mới sinh ra chích ngừa và chưa lần nào bị thuỷ đậu........ Em bị chích tới 4 mũi. Họ ghi giấy hẹn tới chích 3 lần nữa, lần 2 này vào ngày 5-10 vậy em sẽ bị chích mấy mũi nữa vậy ạ?? Và em sinh năm 91, nhưng tới ngày 25-12-2011 này em mới đúng 20 tuổi, vậy sắp tới em có phải chích ngừa đợt 3 theo yêu cầu của họ khi em dưới 20 tuổi không ạ???

lolangqua

Thành viên tích cực

minh mới vào dd này rất may gặp những trường hợp gióng mình , ACE sản đây cho mình hỏi mình dã chích ngừa lần 1 rồi và ngày hẹn lần 2 vào ngày 3 tháng 8 ,nhưng đến nay đã trể 3 tháng rồi ko biết có sao ko? mình vẫn còn ở vn , hôm chích ngừa lần 2 mình ko có giấy vàng của chích ngừa ,tại mình khám sức khoẻ bi thử đàm , sau đó có kết quả rồi mình ko chích luon vì mình phỏng vấn bổ túc hổ sơ rồi chờ đợi nên nản quá , vậy cho mình hỏi lở sau này mình khám sức khoẻ lại có ảnh hưởng gì ko mong ace tư vấn dùm cảm ơn nhiều

LeHang

Thành viên tích cực

Giấy vàng mình đã nộp vào BVCR khi KSK rồi lấy đâu mà đưa ra chích ngừa lần 2 :2:

Soso18

Thành viên tích cực

Ngày mai mình đi chích ngừa đợt hai ở 30 NVT, vậy những giấy tờ cần thiết phải đem theo là gì?
Xin cám ơn

Ngày mai mình đi chích ngừa đợt hai ở 30 NVT, vậy những giấy tờ cần thiết phải đem theo là gì?
Xin cám ơn
Bạn chỉ đem phiếu chích ngừa màu vàng , Passport và tiền là Ok rồi .

kinbig

Thành viên tích cực

mấy anh chị chích mấy mũi vậy? Em ăn tổng cộng mười mấy mũi rồi, còn phải chích 4 mũi nữa ~.~
ủa sao ai cũng chích ngừa 2,3 lần nhà mình ko để ý giấy hẹn chích ngừa nên ko đi chích đúng hẹn kể từ ngày đi chích lần 1 vào 19-4 năm 2012 đến nay hơn 2 tháng rồi mà chưa chích lại vậy sẽ ảnh hưởng gì đến việc qua hải quan việt nam và vào hoa kì ?????

Status
Không mở trả lời sau này.