Kinh Nghiệm Quí Khi Đi Chích Ngừa Lần 2 - 3...

Status
Không mở trả lời sau này.
Ðề: Kinh Nghiệm Quí Khi Đi Chích Ngừa Lần 2 - 3...

ủa sao ai cũng chích ngừa 2,3 lần nhà mình ko để ý giấy hẹn chích ngừa nên ko đi chích đúng hẹn kể từ ngày đi chích lần 1 vào 19-4 năm 2012 đến nay hơn 2 tháng rồi mà chưa chích lại vậy sẽ ảnh hưởng gì đến việc qua hải quan việt nam và vào hoa kì ?????
Đúng ra khoãng 1 tháng sau bạn phãi trỡ lại chích ngừa lần 2 , có lẽ gia đình bạn không đễ ý mà thôi , HQ/VN không có làm khó GD bạn đâu , nhưng Trung Tâm Chích ngừa ỡ NVT sẽ kiện GD bạn , vì GD bạn không chích lần 2 họ bị mất Doanh Thu .Hêhê .
Nếu GD chưa chích lần 2 thì khi nhập cảnh Hoa kỳ , GD bạn sẽ được thông báo chích lần 2 ( tốn tiền hay kg thì tôi kg biết ) ACE nào biết thì tư vấn dùm .

pipi_vn

Thành viên tích cực

Cho em hỏi chích ngừa lần 2 có cần lấy số thứ tự không ạ?
Hay lên đúng lịch kèm theo pp, giấy vàng là ok rồi.
Thanks All

quytuquay

Thành viên tích cực

Quy trình chích ngừa lần 2 cũng như lần 1, chỉ khác là khi nộp hồ sơ thì nộp giấy hẹn và phiếu chích ngừa màu vàng thôi.

Silent.dawn

Thành viên mới

Anh chị cho em hỏi, nhà em dc hẹn ngày 20/8 chích ngừa đợt 2 nhưng do có việc gấp nên nhà em chưa thể lên chích đúng hẹn dc, vậy có thể hoãn lại vài ba tháng dc ko ạ?.

DucTran

Thành viên mới

Anh chị cho em hỏi, nhà em dc hẹn ngày 20/8 chích ngừa đợt 2 nhưng do có việc gấp nên nhà em chưa thể lên chích đúng hẹn dc, vậy có thể hoãn lại vài ba tháng dc ko ạ?.
Bạn được hẹn CN 20/8 nhưng PV là ngày nào ? Khi đi PV bạn đến chích ngừa trước cho cái hẹn nầy dù sai lịch với hẹn CN ... không sao.
Bạn đi PV mà kg đầy đủ CN theo hẹn thì hy vọng bạn được Giấy Xanh Bổ Túc.
Nếu đã PV rồi và có ngày bay thì khi bay vào CN lần 2 trễ hẹn cũng được. Tôi nghĩ, giả dụ bạn bay trước hẹn CN lần 2 thì sao, đâu CN được hỉ.
Tốt nhất, bạn tel đến CN xin được trễ hẹn vì lý do ??? ... để biết thông tin cụ thể hơn. Thân,

Silent.dawn

Thành viên mới

Thank bạn, mình đã pv thành công vào ngày 10-7 rồi. Ý mình là có thể dời ngày Cngừa đ2 lại dc ko? mình muốn lên SG chích ngừa xong là bay luôn, khỏi đi lên đi xuống tốn kém lắm :)

nhienhuynh

Thành viên tích cực

Chào tẤt cả ace trên diễn đàn . Ace cho em hỏi. Hồi nhỏ em có bị bênh trái rạ một lẦn và cho đến bây giờ ko có tái phát lại .
- Ace cho em hỏi nếu e đi ksk nguoi ta hỏi có bị bệnh trái rạ chưa em nên trả lời có hay ko ạ ,
- và nếu đã bị qua rồi thì bây giờ có cần chích ngừa ko ạ .
- e đã bị qua rồi có ảnh huong gì đến hồ sơ sức khoẻ em ko ạ .

Thanks ace.
Chào Ngân_chiêu ,
Mình lúc nhỏ cũng bị trái rạ .Tuần rồi mình đi ksk Chợ rẩy, khi y tá hỏi mình cũng trả lời thực sự,bị khi bao nhiêu tuổi,y tá ghi vào hồ sơ . Sau đó khi lên lầu 1,phòng số 4 khám sức khỏe tổng quát . Bác sỉ hỏi mình lần nữa,hỏi đủ thứ công việc,gia đình ,tuổi tác,bệnh trái rạ khi nào,tai sao nhớ...mình trả lời giống nhau . Không hiểu tại sao bác sỉ khám hỏi rất nhiều khoảng 5-10phút...chắc kiểm tra mình có bị tâm thầm hay không...đây cũng là 1 khâu trong việc khám sức khỏe ở Chợ Rẩy .
Khi qua chích ngừa 40 Nguyễn văn Trỗi,bạn sẽ bị hỏi về bệnh trái rạ lần nữa,mình phải trả lời trung thực...bạn sẽ được giảm tiền chích ngừa ,không chích mũi thuốc này...vì đã bị bệnh rồi...
Mình nói vậy thì bạn tự hiểu rồi há,phải khai thế nào.
Bạn cũng đừng quá lo lắng,,,Bây giờ mỗi ngày bạn ráng uống 1 trái dừa để chụp hình cho tôt.
Hôm mình đi khám , thấy 2-3người là bị 1 người bị chụp hình phổi lại,mình cũng run lắm . Phần lớn là đàn ông 40-50 tuồi bị chụp lại . Cũng có mấy cô lớn 50 tuồi bị chụp lại,mình nghe mấy cô kể là lúc trước có bị bệnh ho,viêm phổi kéo dài 4-5 tháng...nên bây giờ đi khám sức khỏe ,hình phổi phải chụp lại.

Chào tẤt cả ace trên diễn đàn . Ace cho em hỏi. Hồi nhỏ em có bị bênh trái rạ một lẦn và cho đến bây giờ ko có tái phát lại .
- Ace cho em hỏi nếu e đi ksk nguoi ta hỏi có bị bệnh trái rạ chưa em nên trả lời có hay ko ạ ,
- và nếu đã bị qua rồi thì bây giờ có cần chích ngừa ko ạ .
- e đã bị qua rồi có ảnh huong gì đến hồ sơ sức khoẻ em ko ạ .

Thanks ace.
Tốt nhất khi CN thì BS sẽ hỏi có bị Bệnh Trái rạ chưa thì trã lời là rồi , BS sẽ hỏi bị vào lúc nào , mấy tuổi thì cứ trã lời đại là mấy tuổi , có bệnh gì kg ? nếu kg bệnh thì cứ nói là Kg bệnh . Khõi chích ngừa Trái rạ thì đỡ được số tiền , tóm lại chích càng nhiều thì càng làm giàu cho Thiên hạ , chỉ yêu cầu là có CN đễ HS/SK hợp lệ . Qua đây thời tiết chưa thích hợp cũng sổ mũi rột rẹt hoài và rồi sẽ hết . HS/SK không liên quan gì vấn đề bệnh Trái rạ , chũ yếu Phỗi tốt là OK .

DucTran

Thành viên mới

Thank bạn, mình đã pv thành công vào ngày 10-7 rồi. Ý mình là có thể dời ngày Cngừa đ2 lại dc ko? mình muốn lên SG chích ngừa xong là bay luôn, khỏi đi lên đi xuống tốn kém lắm :)
Không có gì trở ngại ... gd bạn đến CN trước khi bay là họ cảm ơn nữa đó.
Yên tâm,

thulieu

Thành viên tích cực

mình cũng ksk và cn xong thứ 2 đi lấy kết quả cám ơn ac trong diễn đàn đã tận tình giúp đở mình:6::6::6:

minhkhoa1230

Thành viên tích cực

xém nửa thì bạn khổ rồi vì ai đi chích người lần 2 3 4 5 hay nhìu lần như mình đến nổi ngta phải cấp cho mình 1 tờ giấy màu vàng mới dài hơn cũng phải đem theo khi chích

wonyoo

Thành viên tích cực

Cho em hỏi là em có lịch hẹn 16/12 chích ngừa nhưng em không chích mà đi qua Mỹ luôn có sao không anh chị ? 17/1 em bay rồi :(

Cho em hỏi là em có lịch hẹn 16/12 chích ngừa nhưng em không chích mà đi qua Mỹ luôn có sao không anh chị ? 17/1 em bay rồi :(
bạn nên sắp xếp chích ngừa tại VN đi hen.Qua Mỹ ai cũng bận rộn chỉ sợ không nhiệt tình chở bạn đi chích ngừa đâu.@_@.bạn bay sau ngày chích gần 1 tháng lận muh.Thân Chào.@_@

Mit_thom

Thành viên tích cực

Xin cho em hỏi, giấy hẹn chích lần 2 là 10/1 nhưng tại em ở Đà Nẵng, e định vô trước 1 ngày là ngày 29/1 e đi chích ngừa và 30/1 e bay sang Mỹ luôn, như vậy trễ khoảng 15 ngày liệu có được không ? Xin cảm ơn các anh/chị thật nhiều.

DucTran

Thành viên mới

Bạn Mit_Thom thân mến, bạn cứ sắp xếp thuận tiện vào chích ngừa để đỡ tốn kém đi lại xa xôi, chích ngừa trễ không sao đâu miễn là bạn nộp tiền đủ cho TrungTam chích ngừa. Qua đây, Y tế chỉ "chăm sóc người bị khạc thôi" chứ chích ngừa không thấy ai hỏi han chi hết ...
Bạn nên chích ngừa cảm cúm ở chích ngừa VN ... ở đây nếu tự ý đi chích cảm cúm phải trả 25usd.
Thân,

Mit_thom

Thành viên tích cực

Bạn Mit_Thom thân mến, bạn cứ sắp xếp thuận tiện vào chích ngừa để đỡ tốn kém đi lại xa xôi, chích ngừa trễ không sao đâu miễn là bạn nộp tiền đủ cho TrungTam chích ngừa. Qua đây, Y tế chỉ "chăm sóc người bị khạc thôi" chứ chích ngừa không thấy ai hỏi han chi hết ...
Bạn nên chích ngừa cảm cúm ở chích ngừa VN ... ở đây nếu tự ý đi chích cảm cúm phải trả 25usd.
Thân,
Dạ anh Duc Tran. Cho em hỏi thêm chích cúm ở Đà Nẵng có được không ? hay phải vô SG.

DucTran

Thành viên mới

Bạn nên xem trong phiếu chích ngừa đã chích các loại Vaccin bệnh gì, nếu chưa có Cảm Cúm thì nên xin chích thêm chứ mùa nầy ở đây dễ bị cảm cúm lắm. Nên chích lúc chích ngừa đợt 2 ... nếu thấy giá chấp nhận được. Thân,

zeldavn

Thành viên tích cực

Mình chích đến lần thứ tư, không còn gì để chích nữa mới đi Mỹ. Qua Mỹ không chích thêm 1 mũi nào nữa

evolnini

Thành viên mới

Không ai giống ai, Bác sỹ sau khi hỏi bạn để đã bị một số bịnh chưa, thí dụ "cháy rạ" ... và sẽ cho biết bạn phải chích bao nhiêu loại. Nếu bạn đã chích ngừa bất cứ loại vaccin gì trước rồi, nhớ mang theo giấy chứng nhận hoặc sổ khám bịnh. Như vậy bạn có thể sẽ được miễn một số loại, và dĩ nhiên đỡ tốn tiền.
Cho mình hỏi là người ta chỉ hỏi rồi không có thì chích hả? thế tại sao không thử máu thì sẽ biết được có bệnh không. Lỡ như người ta đã có kháng thể rồi mà vẫn chích sao? Mình thấy chỗ này hơi phi lý 1 chút

tientraochaomuc

Thành viên tích cực

Nhà em có giấy hẹn chích ngừa lần II ngày 10/03/2015,mà bên KSK BV Chợ Rẫy họ nói sau ngày 09/03/2015 mới trả kết quả.Giấy vàng bên Chợ Rẫy đang giữ,đến ngày 10/03/2015 mà họ chưa trả thì làm sao đi chích lần II đúng hẹn được ạ?

Status
Không mở trả lời sau này.