KINH NGHIỆM BẢN THÂN Kính nhờ chú vha08 và các bác tư vấn dùm con ạ.

kryptos5894

Thành viên mới
Chào chú vha08 và các bác,

Trường hợp của con ạ: Gia đình con sắp định cư sang Mỹ. Con đang học năm 2 của trường đại học Ngoại ngữ - Tin học TP.HCM (HUFLIT). Con muốn nhờ chú và các bác tư vấn cho con:

Vậy con có thể ở lại Việt Nam để học xong đại học, vì trường con chỉ học 4 năm thôi, rồi qua Mỹ học tiếp cao học bên đó được không ạ? Vì con không muốn dang dở chuyện học ở đây. Cho con hỏi con được ở lại Việt Nam để học tiếp không?

Nếu được thì con phải gia hạn Visa khi hết hạn phải không ạ? Cho con hỏi là thời hạn Visa là bao nhiêu và khi hết hạn thì đóng phí gia hạn Visa là bao nhiêu?

Nếu con lấy được bằng đại học của trường HUFLIT, thì bên Mỹ có trường nào nhận con không? Con học ngành quản trị kinh doanh quốc tế ạ.

Kính mong chú và các bác tư vấn cho con.

Con xin cám ơn và chúc sức khoẻ chú và các bác.

kryptos5894

Thành viên mới
Ðề: Kính nhờ chú vha08 và các bác tư vấn dùm con ạ.

Mong các chú các bác tư vấn giúp con với ạ :(

Theo gia đình qua Mỹ mà tiếp tục học. Khi tới Mỹ 100% cháu sẽ đổi ngành học

Các bài viết về ngành hcọ và hướng nghiệp đã đăng trên XCN có rất nhiều, cháu chịu khó bỏ công ra đọc sẽ có lợi cho cháu

kryptos5894

Thành viên mới

Đổi ngành học là sao a? Cháu cũng có đọc nhưng cũng không rành lắm, mong chú tư vấn cụ thể hơn cho cháu.

Còn nếu cháu muốn học ở đây cho xong đại học thì được không ạ? Có cho gia hạn Visa không chú?

Mong chú tư vấn thêm cho cháu biết ạ. Nếu có gì sai sót chú bỏ qua ạ.

Nếu tôi đoán không lầm, chaú muốn ở lại VN học tiếp vì chưa muốn xa người yêu -

QTKD quốc tế, ở Mỹ ngành này chỉ là 1 ngành phụ, nhiều trường nó đòi phải có bang bachelor in business administration mới cho học và chỉ cấp 1 cái certificate mà thôi. Cho nên tôi nói cháu sẽ đổi ngành học là vậy

Không có ai đuợc đi Mỹ mà muốn ở lại học cho xong hết.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/15234-Đường-Vào-Đại-Học-Hoa-Kỳ

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/12337-Cao-Đẳng-Cộng-Đồng-Hỏi-Đáp
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...cấp-Việt-Nam-có-được-chấp-nhận-ở-Mỹ-hay-không

Cháu đọc mà hiểu hết những gì tôi viết trong này , cháu muốn gì tôi cũng chịu.

kryptos5894

Thành viên mới

Bác Vha08 ơi giúp cháu với.

Cháu đang học năm 2 giữa chừng rồi, giờ cháu qua đó, theo như topic của bác thì cháu phải lấy điểm bên này qua đó xin xét phải không bác?

Rồi sau đó cháu phải làm gì để được đi học trong thời gian sớm nhất và hoàn thành các tín chỉ trong thời gian sớm nhất?

Ví dụ như cháu học xong năm 2, rồi đem bảng 2 năm đó qua xin trường bên đó xét. Vậy cháu có được xét để vào học năm 3 bên đó luôn không bác? Hay cháu có được bỏ bớt đi những môn mình học rồi không bác?

Vài lời tâm sự mong bác tư vấn giúp cháu.

Chúc bác được nhiều sức khoẻ ạ.