Kết hôn với công dân trong thời gian công tác ở Mỹ

Lo La

Thành viên mới
Chào các anh, chị.
Người yêu của em là công dân Mỹ. Bọn em là đồng nghiệp đã lâu và khi em sang Mỹ onsite bọn em mới có dịp tìm hiểu và hẹn hò. Em đã đến Mỹ công tác 7 lần trong năm vừa qua.
Em sắp quay lại Mỹ với visa B1/B2. Visa của em thì expire tháng 8 nhưng ở custom lần nào họ cũng cho em 6 tháng ở Mỹ. Lần này bọn em muốn kết hôn trong thời gian em ở đó, và apply cho adjustment status luôn.
Em đã nghe có nhiều người vẫn làm như vậy được, nhưng em rất quan tâm về việc tổng thống mới lên thì không biết process có gì thay đổi không, nếu có thì chắc chắn sẽ nghiêm ngặt hơn. Em rất sợ quyết định lần này sẽ ảnh hưởng đến hồ sơ của bọn em sau này.
Nhờ mọi người chỉ bảo thêm cho em với ạ.
Em rất cảm ơn.

Thành

Thích đủ thứ ...
Chào bạn!

Việc apply adjustment status trên đất Mỹ hiện tại vẫn bình thường, chưa có gì thay đổi cả. Sau khi có giấy đăng ký kết hôn thì các bạn có thể nộp đơn I-130 và I-485 cùng một lúc cho nhanh. Chúc thành công!

khaidang27

Thành viên mới
Ko có gì thay đổi nha bác. Cứ apply thôi. No xét trong vòng 45 ngày sẽ báo receipt và các thủ tục ke típ. Chúc bac sớm thành công tren nuoc Mỹ. Ở Mỹ dc tự do, nhưng buồn về lòng người đa đoan. Mong bác tìm dc 1 nửa đích thực để tâm tình hàng ngày. Chúc ngày An Lành