HƯỚNG DẪN XNC Kết quả khám sức khỏe: Bị thận

nguthuong

Thành viên mới
Người nhà mình khám sức khoẻ bị thận. Vậy phải điều trị dứt mới được đi hay sao? Có bị ảnh hưởng đến kết quả phỏng vấn không? Nhờ ACE giải đáp giúp

huungan040390

Thành viên mới
Ðề: Kết quả khám sức khỏe: Bị thận

Hi mọi người,

Có ai có thể trả lời bài viết này hok ạh ? Thanks !

Thân mến !

phongtrương

Thành viên mới

Chào bạn! khám sức khoẻ xuất cảnh chỉ duy nhất bị phổi là bạn phải ở lại VN điều trị thôi ,tất cả các bịnh còn lại không ảnh hưởng tới phỏng vấn ,bạn yên tâm ,nhưng mình khuyên bạn tốt nhất là nên điều trị tại vn ,chi phí điều trị tại Mỷ khá đắt ,chúc bạn nhiều sức khoẻ ,may mắn

nguyen du

Thành viên tích cực

Người nhà mình khám sức khoẻ bị thận. Vậy phải điều trị dứt mới được đi hay sao? Có bị ảnh hưởng đến kết quả phỏng vấn không? Nhờ ACE giải đáp giúp

Bệnh về thận thì không thể chỉ nói chung chung như vậy, bởi lẽ có rất nhiều bệnh về thận, như viêm cầu thận, suy thận mãn, thận hư nhiễm mỡ.v..v
Nhưng đúng là không ảnh hưởng gì tới việc phỏng vấn cả, sẽ được cho đi ngay thôi, nhưng phải cần điểu trị ở VN cho ít tốn kém, chứ nếu qua Mỹ mà phải điều trị các chứng này thì chi phí hết sức nặng nề, nhất là những trường hợp cần chạy thận nhân tạo, lọc thận...Không biết người nhà bạn đã được các BS xác định là bệnh thuộc loại nào chưa? có những bệnh thận phải điều trị cả đời nữa đó, cho nên nếu biết rõ thì cần xin hoặc mua bảo hiểm ngay khi qua Mỹ mới không bị chi phối cuộc sống khó khăn đầu tiên ở xứ người. Thân.