Ký sự ảnh SaiGon 2010

austin

Thành viên mới
Dạo qua XNC đọc được mục ký sự ảnh Châu Âu của bác Ticon nên austin cũng ngứa nghề, mở ra topic ký sự Saigon tham gia cùng các bác, đưa vài hình ảnh Saigon lên cho các bác xa nhà xem chơi đỡ buồn, mong các bác ủng hộ nhé. :1:

Sáng sớm công viên! trong công viên Lê Văn Tám (nghĩa trang Mạc Đỉnh Chi ngày xưa) ảnh chụp chế độ panorama.

cún cưng đi tập thể dục buổi sáng!

em sắp xụm rồi !?! :13: (Q1 Saigon)

ticon

Cựu Ban điều hành
Ðề: Ký sự ảnh SaiGon 2010

Dạo qua XNC đọc được mục ký sự ảnh Châu Âu của bác Ticon nên austin cũng ngứa nghề, mở ra topic ký sự Saigon tham gia cùng các bác, đưa vài hình ảnh Saigon lên cho các bác xa nhà xem chơi đỡ buồn, mong các bác ủng hộ nhé. :1:

Sáng sớm công viên! trong công viên Lê Văn Tám (nghĩa trang Mạc Đỉnh Chi ngày xưa) ảnh chụp chế độ panorama.

paorama bác chup hay lắm !!!

em sắp xụm rồi !?! :13: (Q1 Saigon)
haha......nhưng nếu có cần sửa chửa thì biết dây nào mà lần ???
Mong bác cho thêm nhiều hình saigon nữa....

linda

Ban điều hành

haha......nhưng nếu có cần sửa chửa thì biết dây nào mà lần ???
Mong bác cho thêm nhiều hình saigon nữa....
Nhân viên điện lực Việt Nam là siêu nhân mà anh, họ có mắt " Thần". Trong nùi dây đó đâu phải chỉ riêng dây tải điện không đâu mà có cả dây điện thoại, dây truyền hình cáp, dây cáp Internet... Hehehe, Việt Nam toàn người tài, chứ cái nùi dây này mà cho mấy ông Tây sửa chữa chắc mấy ổng bái luôn.

austin

Thành viên mới

những hình ảnh tiếp theo:

Nhà thờ Đức Bà 04.2010

Bưu điện Tp.HCM 04.2010

Diamond Plaza (góc sau lưng nhà thờ)

ticon

Cựu Ban điều hành

Ảnh chụp rất đẹp về màu sắc và góc độ...Austin quả là " Ngoạ hổ tàng long "...ah hỏi nhỏ tí, austin tính sau này về Texas huh ?

austin

Thành viên mới

Ảnh chụp rất đẹp về màu sắc và góc độ...Austin quả là " Ngoạ hổ tàng long "...ah hỏi nhỏ tí, austin tính sau này về Texas huh ?
Thanks bác ticon, bác đưa em lên mây rồi :1: austin chưa biết về đâu nè bác, bác đang ở Texas ah ? :100:

thanhnv

Thành viên tích cực

những hình ảnh tiếp theo:

Nhà thờ Đức Bà 04.2010

Bưu điện Tp.HCM 04.2010

Diamond Plaza (góc sau lưng nhà thờ)
Một công trình kiến trúc đẹp rất cần đền không gian xung quanh nó để tôn vinh cái đẹp của nó. Có thể nói tòa nhà SG Plaza (tòa nhà kính màu xanh lá cây) đã giết chết vẽ đẹp của các công trình kiến trúc Nhà thờ Đức Bà và Bưu điện TP. Nói chung những tòa nhà cao tầng đã phá vở ý đồ kiến trúc của người Pháp để lại.
Đứng từ Sở thú nhìn về cuối đường là Hội trường Thống Nhất (dinh Độc lập) người Pháp đã để lại cho SG 1 kiến trúc rất đẹp và ngăn nắp.

thanhnv

Thành viên tích cực

Chào bác Ticon và Austin
Mình địng post hình SG xưa cho bác Ticon nhưng bên kia là topic ảnh châu Âu nên về đây post tạm. Bác Austin cho ở tạm nhé, thanks

Khách sạn Continental bên phải, tiệm cà phê bánh ngọt Givral bên trái

Khu khách sạn REX ngày nay

Chợ Bình Tây

Đường Norodom - Thống Nhất - 30/4 và nay là đường Lê Duẫn

SG xưa

Trên là một vài tấm hình gửi bác Ticon, chúc bác vui khoẻ. :1::1::1:

thanhnv

Thành viên tích cực

Continue

Sài gòn thời chiến

Đường Lê Lợi hay Hàm Nghi?

Ngã tư Bảy hiền nhìn từ bịnh viện Vì Dân nay là bịnh viện Thống Nhất

Quận 1 (đường Nguyễn Huệ) hay Quận 8?

Chân cầu Thị Nghè phía quận 1

austin

Thành viên mới

Đoạn sông cầu Bình Triệu

Cầu Bình Triệu 2

Đuờng Điện Biên Phủ (gần ngã tư Hàng Xanh)

ticon

Cựu Ban điều hành

Continue

Sài gòn thời chiến

Đường Lê Lợi hay Hàm Nghi?

Ngã tư Bảy hiền nhìn từ bịnh viện Vì Dân nay là bịnh viện Thống Nhất

Quận 1 (đường Nguyễn Huệ) hay Quận 8?

Chân cầu Thị Nghè phía quận 1
Cám ơn Bác raptor đã cho coi mấy hình này....Ticon rất mê những cái gì thuộc về xưa củ . Khi nhìn những gì thuộc về quá khứ làm mình bâng khuâng...những toà nhà xưa, những con đường ngày cũ...đồ củ, chén bát cổ, tranh cổ tranh củ và cả... tình củ....
Cám ơn lần nữa bác raptor.

Chỉnh sửa cuối:

thanhnv

Thành viên tích cực

Tiếp tục gửi ảnh cho bác Ticon đây :1:

Bức hình này được cho là rạch Bến Nghé ngày xưa

Bức ảnh này có thể là đường Hùng Vương ngày nay vì nhìn kỹ sẽ thấy có đường rail. Trước đây là tuyến xe lửa SG-Mỹ Tho

Tấm này thì chịu chết, không biết đoạn nào vì SG cũng gắn liền với sông nước.

Bức hình này tự nhiên làm em nhớ lại thưở ấu thơ, mặc dù ngày ấy Bố của em là lính nên đi biền biệt

Thôi em làm không khí dịu đi 1 chút với Miss Sài Gòn. Bức hình này có rất nhiều trên internet nhưng em vẫn up. Đằng sau 2 cô này hình như là vũ trường Queen Bee. Khu vực này sắp sửa giải toả để xây trung tâm thương mại mới

Bác Ticon ơi em chỉ đáng tuổi em út bác thôi. Bác gọi em bằng bác là em xấu hổ lắm :1::1::1:. Bác cứ gọi : "chú raptor post tiếp hình cho tôi xem nửa nhé là được rồi, hihi."
@linda : Khi nào linda cũng phải đãi mọi người trên này phóng sự ảnh Đà Lạt xưa và nay à nhe.

linda

Ban điều hành

@linda : Khi nào linda cũng phải đãi mọi người trên này phóng sự ảnh Đà Lạt xưa và nay à nhe.
Dạ! Linda đang sưu tầm và sẽ post.

ticon

Cựu Ban điều hành

Tiếp tục gửi ảnh cho bác Ticon đây :1:

Bác Ticon ơi em chỉ đáng tuổi em út bác thôi. Bác gọi em bằng bác là em xấu hổ lắm :1::1::1:. Bác cứ gọi : "chú raptor post tiếp hình cho tôi xem nửa nhé là được rồi, hihi."
Bác raptor làm ticon áy náy quá....hehe !!!! có lẽ Bác raptor còn lớn hơn ticon nữa, bật mí xíu ticon bi giờ còn vài năm nữa lên hàng 5 rồi , xem hình thì ticon có vẻ hơi " nhiều năm tháng " có thể ở bên này làm mình mau bạc mái đầu , mai mốt bác raptor sang đây thì sẽ biết mùi vị cái giá của " người lử khách trước cổng thiên đường "
Mấy tấm hình của bác rất giá trị. ticon saved rồi...Cám ơn Bác nhiều lắm lắm...
@linda
À mong cô nàng cho xem hình trong collection của mình đi chứ ....vậy nó mới fair...

austin

Thành viên mới

Làm tiếp 1 số ảnh Saigon hầu các bác này :100:

Chợ Bến Thành hôm nay

UBND Thành Phố

Continental & Nhà hát thành phố

Một góc đường Đồng Khởi

Thủ Thiêm hôm nay

Phà Thủ Thiêm

Tượng Trần Hưng Đạo, xa xa là Financial Tower. 68 tầng (cao nhất Saigon hiện nay)

Liệu

Cựu Ban điều hành

Một công trình kiến trúc đẹp rất cần đền không gian xung quanh nó để tôn vinh cái đẹp của nó. Có thể nói tòa nhà SG Plaza (tòa nhà kính màu xanh lá cây) đã giết chết vẽ đẹp của các công trình kiến trúc Nhà thờ Đức Bà và Bưu điện TP. Nói chung những tòa nhà cao tầng đã phá vở ý đồ kiến trúc của người Pháp để lại.
Đứng từ Sở thú nhìn về cuối đường là Hội trường Thống Nhất (dinh Độc lập) người Pháp đã để lại cho SG 1 kiến trúc rất đẹp và ngăn nắp.
Hình này, các Bác coi có đúng như lời của Bác Thanhnv không nha: