Lạm bàn về Slogan trong xuatnhapcanh.com

hthaith

Thành viên tích cực
Lạm bàn về Slogan trong xuatnhapcanh.com

Hôm nay rảnh ngồi nhà chẳng biết làm gì, lọ mọ vào xuatnhapcanh.com, đọc tới lui mấy bài cũ mới, chợt thấy xuất hiện nhiều Slogan đọc cũng ngộ nghĩnh. Mạn phép mọi người được có vài lời bình cho vui, coi như bài post đầu năm của hthaith tui trong xuatnhapcanh.com này. Mong mọi người đọc cho vui và….đừng nghĩ gì cả. Và đây là những câu Slogan tui đọc thấy trong forum này.

Nothing: Ngày xưa còn bé, mình cứ nghĩ Tiền là tất cả...
Khi lớn lên rồi mình mới thấy, hồi bé mình suy nghĩ chín chắn quá.

Bác này cũng có óc khôi hài gớm. Người ta nói những…tư tưởng lớn thường hay giống nhau. Riêng tui cũng đọc được đâu đó 1 câu như vầy:
Ngày xưa khi mới lớn, mình cứ nghĩ Tình là tất cả...
Giờ khi già rồi mới thấy, hồi đó mình nghĩ sao dại quá.

Hoangmau: Trí nhớ tốt chưa chắc đả tốt!
Trí nhớ tồi chưa hẳn đả tồi!

Hổng biết cái nhà Bác này muốn nói về cái gì, nhưng nghĩ lại câu này cũng có lý của nó: Như Tui mỗi lần vay mượn tiền của ai, tự nhiên chẳng nhớ gì cả, nhiều lúc bị đòi nợ rát quá mà mình cũng chẳng nhớ có vay không nữa, những lúc vậy miệng chỉ biết lầm bầm: Trí nhớ tốt chưa chắc đả tốt! Nên cứ cãi hổng có mượn, thế là xong. Cũng như vậy, thỉnh thoảng có người mượn mình $US50, nhưng lại luôn nhớ đã đưa 100, cứ vậy mà đòi, vậy mà cũng có khi được trả lại 100 nữa chứ. Những lúc vậy, chỉ biết tủm tỉm cười, khe khẽ đọc câu: Trí nhớ tồi chưa hẳn đả tồi!

Thanhthan: Ta lần mò leo mãi không qua được vách sầu.
Thật vất vả cho cái nhà Bác này, tuổi thì hổng còn trẻ, mắt đã phải mang kiếng, tay bắt đầu run đầu gối cũng đã lỏng, vậy lại cứ lần mò đòi leo mãi, chịu nổi không chứ.

Lời bàn: Nếu Bác thấy leo mãi mà vẫn hổng qua được, hthaith có ý này Bác coi được không nhen: Leo mãi làm chi cho vất vả cái thân già, cứ đào hầm khoét vách là qua tuốt luốt thôi. Y vậy đi Bác Thanhthan.

F4chodaico: Làm người thì không bao giờ được nói 2 chữ chán đời
Mà phải sống sao cho đời nó phải chán mình.

Chà, Slogan của tay này đọc lên đủ biết là người đầy chí khí, can trường, gan dạ…xem ra tay này tánh tình ngang bướng cũng….gần bằng tui hồi còn trẻ đó nhen.

Thuykb: Tôi là ai? là ai? là ai?
Là ai, là ai, là ai, ai là tôi? Ai mà biết được chứ Thuykb. Như tui nếu ai hỏi: Là ai? Sẽ có câu trả lời liền ngay thôi: Man, handsome, lively, benevolent….Love: women, Lady, money, beer and nhiều thứ khác nữa.

Taisao: Cho tôi biết : Tại sao bạn đi - Tôi có thể biết Bạn là ai !
Cho tôi biết : Tại sao bạn về - Tôi có thể nói điều gì đang chờ !

Lời bàn: Câu này nghe cũng hay đa. Nhưng tui cứ thắc mắc tự hỏi, không hiểu tác giả Slogan muốn biết mọi người đi đâu và về đâu? Nếu giả như tui trả lời: Tui đi vì cảm thấy….đau bụng buồn đi….quá!!! Tui về vì tui chẳng còn chỗ nào khác để về. Hổng biết sẽ nhận được câu trả lời sao ta?

Delena: Thiên đường ở chính trong ta, địa ngục cũng do lòng ta mà có.
Chà Slogan này mang nhiều tính triết học trong đó nên cũng khó định nghĩa sao cho đúng. Nhớ lúc xưa tui cũng đọc được vài cuốn của Heghen, Socrates & Platon hay Simund Freud nên cũng biết được vài câu, đại loại: Sợ Vợ là anh hùng, nhưng anh hùng lại chẳng bao giờ phải…sợ Vợ.

Cuti: HÃY XIN SẼ ĐƯỢC - HÃY GÕ SẼ MỞ CHO (Kinh Thánh Tân Ước)
Ây dà, Slogan này thuộc về lãnh vực Tôn giáo rồi, mà người Việt mình có câu: Chửi cha mắng mẹ có khi còn nhịn được, còn đụng tới Tôn giáo thì…chơi tới bến luôn đó. Nên thôi, hthaith tui hổng dám luận bàn thêm về Slogan này.

Yenbui54: Tâm nghĩ Tốt,tay làm việc Thiện ,không bon chen vật chất .Đó là con đường đi đúng nhất.
Khó, thiệt khó với câu Slogan này, nói nghe có vẻ dễ dàng nhưng để thực hiện được lại cực khó. Riêng tui ráng lắm nếu chỉ thực hiện được 10% là thấy cũng sướng lắm rồi, khổ nỗi, lúc Tâm mình nổi hứng nghĩ tốt thì tay lại hổng chịu làm việc thiện hay lúc tay chịu làm việc thiện thì tâm lại hổng chịu nghĩ tốt!!! Vật chất thì không màng nhiều lắm nhưng sao mỗi lần nhìn tờ $US100 vẫn thấy mê nó như điếu đổ. Thiện tai, thiện tai, không tốt không tốt, hổng dám bàn nữa.

Quaidan: Tim là nhạc - Hồn là thơ - Đời là bản tình ca vĩ đại
***Không ai tôi gặp mà tôi không học được điều hay ở họ*

Đọc Slogan biết ngay nhà bác Quaidan này tâm hồn quá mênh mang, nghệ sỹ tánh. Phàm những người vậy luôn có một cõi riệng của chính họ rồi, ta không nên xâm phạm, kẻo lại gặp ngay bảng cấm: Khu vực riêng tư, cấm lai vãng, lại gần sẽ bị…bắn bỏ. Khôn ngoan nhất là nên đi chỗ khác vậy.

Riêng tui ngồi nghĩ mãi mới ra được có câu này mọi người xem qua, nếu thấy được cứ thực hiện, coi như…giúp tui vậy nhen:
Nếu bạn đưa tui $US100, tui thề sẽ nói cho bạn biết là tui yêu và quý bạn đến mức độ nào.

Đùa vui thôi đấy nhé.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Ðề: Lạm bàn về Slogan trong xuatnhapcanh.com

Ngon bàn Slogan của tui nè, Kg đụng hàng hahahaha

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC
Ðề: Lạm bàn về Slogan trong xuatnhapcanh.com

Ngon bàn Slogan của tui nè, Kg đụng hàng hahahaha
Tay này có tính hiếu kỳ vượt bậc. Thích sưu tầm hàng...mới cực mới!:32:
Phải dị hôn? :20:l001

hthaith