[Hồ sơ F2A, 2B] Làm hộ chiếu mới

quantnct

Thành viên mới
Mình mới tham gia diễn đàn có gì sai mong mod bỏ qua.
là mình mới đi làm hộ chiếu mà bị từ chối vì cmnd lúc trước sợ dể hỏng nên mình đem đi ép dẻo, mấy anh chổ làm hộ chiếu kêu về làm cmnd mới rồi tới làm, giờ làm cmnd mới ( thẻ 12 số ) thì số cmnd mới này không khớp với giấy tờ mà vợ mình làm bảo lãnh. Nếu làm cmnd mới có ảnh hưởng tới giấy tờ bảo lãnh không. ai giúp em với

ThaoPhuong

Ban điều hành
Khi làm thủ tục đổi chứng minh nhân dân (12 số), bạn chỉ cần xuất trình bản cũ (9 số). Công an quận, huyện sau khi tiếp nhận, xem xét và cấp chứng minh nhân dân mới sẽ đồng thời cắt góc bản cũ và trả lại cho bạn để thuận tiện cho việc xác nhận trong các giao dịch có liên quan.
Bạn xem thêm ở đây: Khi đổi sang chứng minh nhân dân 12 số.

http://vnexpress.net/tin-tuc/phap-l...i-sang-chung-minh-nhan-dan-12-so-3123676.html
Do đó, bạn cứ giữ lại hai cái này luôn, để sau này, khi đi phỏng vấn, khi nhân viên Lãnh sự quán có thắc mắc, thì giải thích và trình bày cho họ.
Nếu làm CMND mới có ảnh hưởng tới giấy tờ bảo lãnh không. Ai giúp em với.
Không ảnh hưởng gì. Chỉ là sau này khi hồ sơ của Bạn được mở ở Trung tâm visa thì Bạn sử dụng chứng minh nhân dân mới này mà điền vào các giấy tờ như DS-260, Lý lịch tư pháp số 2…v…v cho rõ ràng mà thôi. Đồng thời bạn cứ giữ lại hai cái này luôn, để sau này, khi đi phỏng vấn, khi nhân viên Lãnh sự quán có thắc mắc, thì giải thích và trình bày cho họ.