Làm part time có cần xuất trình số social Security ra ko?

the rock

Thành viên tích cực
Cho tôi hỏi làm part time hay làm trong super market tôi có cần khai số social security numer ra ko? Tôi có người quen nói ko cần khai số đó ra !..????

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Làm part time có cần xuất trình số social Security ra ko?

chú phuthohoa cho con hỏi ké là, tiền kid4l0ve gửi vô bank, có bị SSN kiểm soát ko nhỉ ^^ (khai thuế hay có cách nào đó mà người khác biết dc số tiền mình ko bank ko?). Họ có SSN, ID của kid4l0ve. Ý kid4l0ve hỏi là họ có biết dc số tiền trong tài khoản thôi, chứ ko phải lấy gì đâu.

Yenbui54

Thành viên tích cực

Tiền trong nhà bank là của riêng ,không ai có quyền lấy của mình ,nhưng có thể bị các hacker (trường hợp này rất hiếm),như mấy ông Phi Châu hay Trung Đông biết được account của mình (có mấy thư rác là cha mẹ chết đi để lại tiền mà không lấy được ,tiền vào khoảng mấy chục triệu,nhờ người có account .v.v...).Người đàng hoàng không bao giờ dám lấy của ai.Tù như chơi .

andvhbk

Thành viên tích cực

Làm part time cũng tuỳ chỗ thôi bạn, có chỗ cần SSN,ID.... vì họ trả bằng check để khai thuế. Có chỗ trả tiền mặt có thể ko hỏi, nhưng theo mình biết thì đa số người ta sẽ hỏi vì lý do an ninh ấy mà ( một số người nhập cư bất hợp pháp thì ko có SSN )

chú phuthohoa cho con hỏi ké là, tiền kid4l0ve gửi vô bank, có bị SSN kiểm soát ko nhỉ ^^ (khai thuế hay có cách nào đó mà người khác biết dc số tiền mình ko bank ko?). Họ có SSN, ID của kid4l0ve. Ý kid4l0ve hỏi là họ có biết dc số tiền trong tài khoản thôi, chứ ko phải lấy gì đâu.
Tiền trong bank của bạn thì mình bạn biết thôi, khai thuế chỉ check thu nhập cá nhân thông wa chỗ làm ng ta báo cáo thôi ko ảnh hưởng gì đâu bạn.

Nhưng nếu bạn xin medical hay foodstamp thì có thể bạn sẽ phải báo cáo số dư tài khoản hàng tháng cho workers đó.

dibalotrendatmy

Thành viên mới

Ở Mỹ làm bất cứ việc gì có lợi tức đều phải có số SSN. Nói cách khác số SSN là con số gốc cho tất cả các vấn đề liên quan trong cuộc sống có dính đến thủ tục và luật lệ:thuê bao điện thoại,internet,thi bằng lái xe... Khi đi làm cần phải có SSN. Nếu nói làm không cần số SSN tức là đi làm chui-đang vi phạm pháp luật. Còn làm nhận tiền mặt hay checque thì đây là hình thức trả công và trả bằng tiền mặt và những giao dịch chui hay dùng vì cách này khiến cho chính quyền không biết việc thuê mướn người bất hợp pháp. Còn tiền trong nhà bank của mình thì chỉ có mình và nhà bank biết mà thôi. Chỉ khi nào tiền của mình là tiền bất hợp pháp thì chính quyền mới tìm hiểu và khi họ muốn tìm hiểu thì không cách gì dấu được. Theo suy nghĩ của riêng mình thì số tiền trong nhà bank của mình nếu chính đáng thì bao nhiêu cũng không sợ, còn (nếu hình như) không chính đáng thì khoảng dưới 20.000 cũng không ai để ý làm gì, chính quyền lo bắt những con cá bự cơ. Nhưng nhiều hơn nữa thì có lẽ bắt đầu bị chú ý đấy... Vì lúc đó bạn đã trở thành con cá bự rồi... Chúc vui khoẻ!:1: