Làm sao để dc đi di cư

Bond Vo

Thành viên mới
Thân gửi các ace trong forum xuatnhapcanh

Tôi mới tham gia forum lần đầu trong 1 lần lên google tìm kiếm, tôi hiện đang là xuất nhập khẩu của 1 cty trong khu chế xuất Tân Thuận, nhưng tôi nhận thấy nếu làm ở đây tôi sẽ mãi ko có j, ko có của ăn của để lại cho thế hệ sau của tôi. Tôi thật sự muốn dc di dân, nhưng tôi ko có người thân hay quen biết ai bên Mĩ, cái tôi có là khát vọng thay đổi cuộc đời của tôi, dù cực khổ đến đâu tôi cũng chấp nhận dc. Nhưng tôi ko biết phải làm thế nào để có thể dc đi, kính mong ace có thể giúp tôi thực hiện dc khát vọng này.

dungthu235

Thành viên tích cực
Ðề: Làm sao để dc đi di cư

Thân gửi các ace trong forum xuatnhapcanh

Tôi mới tham gia forum lần đầu trong 1 lần lên google tìm kiếm, tôi hiện đang là xuất nhập khẩu của 1 cty trong khu chế xuất Tân Thuận, nhưng tôi nhận thấy nếu làm ở đây tôi sẽ mãi ko có j, ko có của ăn của để lại cho thế hệ sau của tôi. Tôi thật sự muốn dc di dân, nhưng tôi ko có người thân hay quen biết ai bên Mĩ, cái tôi có là khát vọng thay đổi cuộc đời của tôi, dù cực khổ đến đâu tôi cũng chấp nhận dc. Nhưng tôi ko biết phải làm thế nào để có thể dc đi, kính mong ace có thể giúp tôi thực hiện dc khát vọng này.
Bạn có thể đi theo diện hôn nhân (cưới vợ QT Mỹ) hoặc bạn phải có thật nhiều tiền để đi theo diện đầu tư.Chúc bạn sớm thực hiện được ước mơ cuả mình.

Bond Vo

Thành viên mới

Bạn có thể đi theo diện hôn nhân (cưới vợ QT Mỹ) hoặc bạn phải có thật nhiều tiền để đi theo diện đầu tư.Chúc bạn sớm thực hiện được ước mơ cuả mình.
Cám ơn bạn rất nhiều, nhưng mình đã có 1 vợ, mình muốn cả 2 vợ chồng đều dc qua, vì khi qua đó minhã định là sẽ bắt đầu từ con số 0 nên mình muốn có 2 người để còn giúp đỡ nhau nơi đất khách quê người, chứ mình chẳng có người thân nào bên đó hết.
Bạn có thể chỉ cho mình thêm chút xíu về diện đầu tư dc ko

ziz

Support

Cám ơn bạn rất nhiều, nhưng mình đã có 1 vợ, mình muốn cả 2 vợ chồng đều dc qua, vì khi qua đó minhã định là sẽ bắt đầu từ con số 0 nên mình muốn có 2 người để còn giúp đỡ nhau nơi đất khách quê người, chứ mình chẳng có người thân nào bên đó hết.
Muốn đầu tư tại Hoa Kỳ thì trước tiên bạn phải có một số vốn rất lớn , và là một doanh nghiệp được nhà nước cho phép đầu tư ra nước ngoài . Bạn làm trong nghành xuất nhập khẩu có lẽ bạn phải rành điều này hơn mọi người mới đúng .

Bạn có thể tìm hiểu thêm ở link sau . Chúc vui vẻ .

http://www.tinkinhte.com/nd5/viewsubject/thong-tin-can-biet-ve-thi-truong-hoa-ky/thong-tin-can-biet-ve-thi-truong-hoa-ky/33137.s_44.1.html

dungthu235

Thành viên tích cực

Bạn chỉ cần nói 'mình đã có vợ' là được rồi,không cần phải nói 'mình đã có 1 vợ rồi'.Chẳng lẽ luật hôn nhân gia đình cho phép có hơn 1 vợ hay sao.Đang buồn vì lịch visa chạy chậm quá,chọc ghẹo bạn chút thôi,đừng chửi nhe!:113::113::113::113::113:

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Ôi dễ ẹt!!! Để mình chỉ cho nè.

Nếu bạn muốn đầu tư vào Mỹ để có visa và thẻ xanh ngay lập tức cho vợ và con (con bạn phải dưới 21 tuổi nha, trên 21 tuổi khg được đi cùng) thì bạn phải có từ 500 ngàn đôla tiền mặt trở lên, bạn sẽ đầu tư theo chương trình EB-5. Người Trung Hoa và người Châu Âu như Sweden & Russian đầu tư ở Mỹ theo diện này rất đông. 1 năm có 10.000 visa available cho diện đầu tư này, không phải chờ đợi gì cả. Họ được cấp visa và thẻ xanh chỉ trong vòng 9 tháng sau khi nộp đơn. Thẻ xanh cho cả gia đình có giá trị 10 năm, sau khi định cư được 5 năm bạn có thể xin vào công dân Mỹ dễ dàng, không khó khăn gì cả.

Bạn vào đây xem nhé.

http://www.eb5exclusive.com/faq-questions-answers/eb-5-guidelines/eb-5-investment-option-guidelines

Những giấy tờ bạn cần có sẵn để apply như sau (đơn giản thôi, khg khó lắm đâu):
1) 2 passport photos
2) CMND copy
3) Copy GKS
4) Copy Passport page
5) LLTP
6) Certified Court records (nếu có giấy của tòa án)
7) Immigrant Petition by Alien Entrepreneur
8) Sau khi nộp đơn I-526, bạn sẽ nhận Giay Approval là I-797.
9) Điền Form I-485 để xin định cư (nhớ kèm theo lệ phí 1,070 đôla)
10) Sau đó điền form I-924, gởi kèm với các giấy tờ trên, cùng với lệ phí 6,230 đôla đến cho văn phòng USCIS tại đây:

U.S. Citizenship and Immigration Services
California Service Center
Attn: EB-5 Processing Unit
24000 Avila Road, 2nd Floor
Laguna Niguel, CA 92677

Chúc bạn tọai nguyện. Khi nào qua được tới Mỹ nhớ réo mình đi uống cafê nha bạn. Mình biết có nhiều người sống ở VN có khả năng này đó bạn. Hẹn ngày tái ngộ!

Bond Vo

Thành viên mới

Ôi dễ ẹt!!! Để mình chỉ cho nè.

Nếu bạn muốn đầu tư vào Mỹ để có visa và thẻ xanh ngay lập tức cho vợ và con (con bạn phải dưới 21 tuổi nha, trên 21 tuổi khg được đi cùng) thì bạn phải có từ 500 ngàn đôla tiền mặt trở lên, bạn sẽ đầu tư theo chương trình EB-5. Người Trung Hoa và người Châu Âu như Sweden & Russian đầu tư ở Mỹ theo diện này rất đông. 1 năm có 10.000 visa available cho diện đầu tư này, không phải chờ đợi gì cả. Họ được cấp visa và thẻ xanh chỉ trong vòng 9 tháng sau khi nộp đơn. Thẻ xanh cho cả gia đình có giá trị 10 năm, sau khi định cư được 5 năm bạn có thể xin vào công dân Mỹ dễ dàng, không khó khăn gì cả.

Bạn vào đây xem nhé.

http://www.eb5exclusive.com/faq-questions-answers/eb-5-guidelines/eb-5-investment-option-guidelines

Những giấy tờ bạn cần có sẵn để apply như sau (đơn giản thôi, khg khó lắm đâu):
1) 2 passport photos
2) CMND copy
3) Copy GKS
4) Copy Passport page
5) LLTP
6) Certified Court records (nếu có giấy của tòa án)
7) Immigrant Petition by Alien Entrepreneur
8) Sau khi nộp đơn I-526, bạn sẽ nhận Giay Approval là I-797.
9) Điền Form I-485 để xin định cư (nhớ kèm theo lệ phí 1,070 đôla)
10) Sau đó điền form I-924, gởi kèm với các giấy tờ trên, cùng với lệ phí 6,230 đôla đến cho văn phòng USCIS tại đây:

U.S. Citizenship and Immigration Services
California Service Center
Attn: EB-5 Processing Unit
24000 Avila Road, 2nd Floor
Laguna Niguel, CA 92677

Chúc bạn tọai nguyện. Khi nào qua được tới Mỹ nhớ réo mình đi uống cafê nha bạn. Mình biết có nhiều người sống ở VN có khả năng này đó bạn. Hẹn ngày tái ngộ!
Cám ơn bạn nhiều lắm, số tiền đó mình và vợ có thể bán đất để xoay được, nhưng cho mình hỏi là khi có đủ số tiền đó (đã dc chứng thực tài khoản rồi) thì mình sẽ dc cấp visa đi, và khi đi qua đó mình có bị mất số tiền này không ??? hay tiền đó vẫn là của vợ chồng mình, mình có phải đầu tư vào cái j ko hay chỉ cần chứng thực tài khoản là được đi.
1 lần nữa chân thành cảm ơn bạn
Thanks & Best regards

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Cám ơn bạn nhiều lắm, số tiền đó mình và vợ có thể bán đất để xoay được, nhưng cho mình hỏi là khi có đủ số tiền đó (đã dc chứng thực tài khoản rồi) thì mình sẽ dc cấp visa đi, và khi đi qua đó mình có bị mất số tiền này không ??? hay tiền đó vẫn là của vợ chồng mình, mình có phải đầu tư vào cái j ko hay chỉ cần chứng thực tài khoản là được đi.
Thanks & Best regards
Chà vậy thì ngon quá rồi còn gì mà lưỡng lự nữa bạn. Bạn google kiếm công ty nào nhận hỗ trợ đầu tư vào Mỹ diện EB-5 hiện đang có văn phòng tại VN thì liên lạc họ và họ sẽ hướng dẫn cho bạn từ a-z. Số tiền đó bạn bắt buột phải bỏ ra để đầu tư ở Mỹ vào những tiểu bang theo quy định của luật đầu tư Mỹ (để mình kiếm được danh sách các khu vực cần chủ đầu tư EB-5 cho bạn xem sau nha). Khi gia đình bạn qua đến Mỹ thì số tiền đó đang nằm trong business đó, bạn không rút tiền mặt ra được mà bạn phải đầu tư cho đến sau 10 năm thì bạn mới có quyền rút số tiền đó ra. Khi bạn ký hợp đồng đầu tư để xin visa/thẻ xanh diện EB-5 thì nó sẽ có Điều Luật đàng hoàng cho bạn đọc. Nhưng thường thường thì sau vài năm là bạn đã có 1 lợi nhuận rất là lớn từ việc đầu tư đó rồi. Lúc đó bạn đâu có cần 500 ngàn đó làm gì. Bạn cứ để đó để lợi nhuận đẻ ra tiếp.

Hôm qua mình mới vừa xem News trên TV, có 1 gia đình 2 vợ chồng già ở Norway họ đầu tư vào 1 nông trại nuôi toàn bò và ngựa. 2 người con trai 16 và 18 tuổi được thẻ xanh và định cư Mỹ. Họ vừa đi học nhưng thứ 7, CN thì họ lại theo cha mẹ vào nông trại để cho bò ăn hay là làm những việc vặc giúp gia đình trong nông trại đó.

Có rất nhiều vùng ngoại ô ở Mỹ cần sự đầu tư diện EB-5 lắm đó bạn. Cố gắng tìm hiểu thì bạn sẽ có cơ hội nhanh thôi. Nếu đã có tiền xong xuôi hết thì bạn nhớ chuẩn bị giấy tờ trên đầy đủ hết là ok.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Bạn Bond Vo ơi,
Mình kiếm được cái list của mấy cty được approved bởi USCIS về vấn đề đầu tư EB-5 nè. Tổng cộng là 160 regional centers rải rác trên khắp các tiểu bang Mỹ. Bạn xem list sau và coi tiểu bang nào bạn thích thì liên lạc với họ qua website của họ, rồi họ sẽ hướng dẫn bạn tận tình cho đến khi bạn và gia đình có thẻ xanh. Đừng bối rối quá nha. Có tiền là có tất cả mà bạn. Mọi người khg có tiền nên phải ngồi chờ visa 12 năm như mình đó bạn. Còn có tiền như bạn thì vô tư luôn. 1 năm sau là thấy bạn long nhong ở Mỹ rồi, hehehe.
Àh bạn ơi, nêu muốn đầu tư diện EB-5 này thì bạn chỉ còn 234 ngày nữa để apply thôi nhé. Bởi vì Tổng Thống mới lên vào nhiệm kỳ năm 2013- 2017 sẽ có nhiều thay đổi lắm đấy, khg ai biết trước được. Có thể chương trình luật đầu tư này bị end bất cứ ngày nào sau năm 2013.
Chúc bạn may mắn.

Aero Space Port International Group (ASPI Group) Regional Center
Alabama -America's Center for Foreign Investment
Aloha Regional Center, LLC
American Life Development Company LLC
American Life Investments, LLC
American Life Regional Center
American Life Seattle Regional Center ( Gold Rainbow Freedom Fund)
American Life Ventures Everett, Washington
American Life Ventures Tacoma Washington
American Life, Inc. - Lakewood Regional Center
American Logistics (International) Regional Center
American Redevelopment Regional Center
America's Center for Foreign Investment
America's Center for Foreign Investment LLC (ACFI)
Anacostia Regional Center
Arizona - Arizona EB-5 Regional Center
Atlanta EB5 Regional Center
Atlantic Regional Center for Foreign Investment, LLC (ARCFi)
Bay Area Regional Center
BirchLEAF Miami 31
Buffalo Regional Center
California - Alliance Regional Center
California Consortium for Agricultural Export (CCAE)
California Energy Investment Center
California Global Alliance Regional Center
California Golden Fund
California Green Regional Center
California Investment Immigration Fund
California Military Bases (CMB)
California Pacific Group Regional Center
California Wineries and Vineyards
Capital Area Regional Center TM, EB-5 America
Carolina Center for Foreign Investment Regional Center
Carolina Center for Foreign Investments
Central Arizona Regional Center
Charlotte Harbour Regional Center
Chicagoland Foreign Investment Group (CFIG) Regional Center
City of Dallas RC
Clark County Regional Center
Cleveland International Fund
Cleveland International Fund, Ltd
CMB Summit Regional Center
Colorado Intercontinental Regional Center
Colorado Regional Center, LLC
Crown Point Regional Center
DC Regional Center
Detroit Immigrant Investor Regional Center
Dos Lagos Regional Center LLC
EB-5 Jobs for Hawaii
EB-5 jobs for Massachusetts Regional Center
EB-5 MRC
EB-5 New York State, LLC
Ecorntech Regional Center
El Monte Regional Center
Farm for America Regional Center
FDIUS Regional Center
Federal New York Metropolitan Regional Center
FFC-East Bay Regional Center
Florida EB5 Investments LLC Regional Center
Florida EB-5 Regional Center, LLC
Florida Equity and Growth Fund Regional Center
Florida Overseas Investment Center
Florida Regional Center, LLC
Georgia Center for Foreign Development and Investment
Global Century (Houston)
Global Premier America Regional Center LLC
Gold Coast Florida Regional Center
Golden Pacific Ventures Regional Center
Grand Canyon Regional Center, LLC
Green Card Fund, LLC
Green Detroit Regional Center, LLC
Green Energy Regional Center
Guam Strategic Development Regional Center
Gulf Coast Funds Management Regional Center
Gulf Coast Funds Management, LLC
Hawaii Regional Center
Hawaiian Islands Regional Center LLC
Hollywood Beach Regional Center LLC
Idaho State Regional Center
Imperial Regional Center
Inland Empire Renewable Energy Regional Center
International Michigan Investments Regional Center
Invest Idaho Regional Center
Invest LA Regional Center, LLC
Invest U.S. RC
Invest U.S. Regional Center
Invest U.S. Regional Center
Iowa Department of Economic Development (IDED)
Kansas Bio-Fuel Regional Center
Lake Buena Vista Regional Center
Lake Point EcoVentures Regional Center
Lansing Economic Development Corporation (LEDC) Regional Center
Las Vegas Regional Center
LaSalle County Business Development Center (LCBDC)
Liberty West Regional Center
Los Angeles Regional Center C/O American Dream Fund
Los Angeles Regional Center California Film Commission
Louisiana Mississippi Regional Center
M&D Regional Center, Regional Center Properties
Manhattan Regional Center, LLC
Maryland Center for Foreign Investment, LLC
Metropolitan Milwaukee Association of Commerce (MMAC)
Middle Georgia Regional Center
Midwest Center for Foreign Investment, LLC
Midwest EB-5 Regional Center
Mirzam Investor Green Card Regional Center
Mississippi Development Center, LLC
Mississippi Gaming and Entertainment Regional Center
Mountain States Center for Foreign Investment (MSCFI)
Nevada Regional Economic Development Center (NREDC)
New Jersey Regional Center
New Orleans' Mayor's Office Regional Center
New York City Regional Center
New York Immigration Fund, LLC
New York Proton Regional Center, LLC
Next Bay Properties, LLC
North Carolina Center for Foreign Investments
North Country EB-5 Regional Center LLC
North Texas EB-5 Regional Center LLC
Northeast Ohio Regional Center
Northern California Regional Center, LLC
Northern Rockies Regional Center
Oklahoma - South West Biofuel Regional Center (SWBRC)
Oregon Regional Center
Palm Beach Regional Center
Palm Coast Florida Regional Center
Pennsylvania Department of Community and Economic Development Regional Center
Philadelphia Industrial Development Corporation (PIDC) Regional Center
Regional Center Management Los Angeles
Regional Center of South Florida
Regional Center Properties, Inc.
Riverside PUMA Area Regional Center
Rocky Mountain High Regional Center
San Francisco Bay Area Regional Center
Silicon Valley Venture Investment Regional Center.
South Atlantic Regional Center (SARC)
South Dakota International Business Institute (SBIDI)
South East Los Angeles Regional Center
South Florida Investment Regional Center (SFIRC)
South West Biofuel Regional Center (SWBRC)
Southeast Regional Center LLC
Star of Texas Regional Center
Sunbelt EB-5 Regional Center, LLC
Synergy California Green Hospitality Regional Center, LLC
Tennessee Regional Center, LLC
Texas Lone Star Enterprises, LLC
Twin Development Regional Center
UND Center for Innovation Foundation Regional Center
Upstate New York Regional Center (UNYRC)
US Commercial Regional Center
US Employment Development Lending Center, LLC
USA Now Regional Center LLC
Utah Regional Investment Fund, LLC
Velocity Regional Center
Vermont Agency of Community Development EB-5 Regional Center
Wave House California Regional Center, LLC
Whatcom Opportunities Regional Center
YK America Regional Center

dungthu235

Thành viên tích cực

Thanks & Best regards
Nếu có được 500N USD mình ở VN làm ăn dư sức cho con đi du học,còn vợ chồng mình buồn buồn có thể đi du lịch.Có tiền đầu tư phát triển đất nước mình vẫn oai hơn.Tụi mình chỉ là dân cùi ...bắp ,mong được định cư ở Mỹ theo diện gia đình để con cái được ăn học bên ấy thôi.Nói như mình chắc chẳng ai thèm đầu tư ,trong khi đó vẫn có hàng ngàn người nộp đơn theo diện EB-5.Chúc bạn sớm thực hiện được ước mơ.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

tưởng gì , xuống nhà máy tui đưa cho vài trăm ngàn mà sài , để không tay Phó ZIZ lấy đốt cũng dzi hè. Hùi đó có apply EB5 để mở cái chi nhánh cho Ziz qua bên đó, Nhưng anh Obama nói bên này cái gì cũng to ,mà hàng nhà chú bé quá nên chờ nhiệm kỳ sau và có hàng mới , anh mà đậu anh xem xét cho

phucadu.vo

Thành viên mới

Có tiền mà không nói và nghe rành tiếng Mỹ thì có "làm ăn" gì được không các bạn?
Cám ơn.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Có tiền mà không nói và nghe rành tiếng Mỹ thì có "làm ăn" gì được không các bạn?
Cám ơn.
Dễ thôi! bây giờ bạn cho mình 500K đô làm vốn thôi, không cần nhiều. Sau 1 năm mình sẽ kiếm ra cho bạn trên 100K mà không cần nói hay viết 1 chữ tiếng Anh hay tiếng Việt nào luôn. Không tin đưa mình làm thử cho bạn xem.

Àh, mình đang nộp đơn kèo nhà bank vay 300K để làm vốn mà nó còn drag drag mình cả 1 tháng này đây, chắc 1 tuần nữa nó mới đưa tiền cho mình xài. Nếu có được 500K thì chắc mình khg còn ngồi đây chát với bạn à nha, vì tiếng Anh tiếng V gì đều bị lụt luôn ròi. Ý mình nói là có tiền thì bạn cũng chẳng cần phải nói tiếng V nữa chứ đừng có nói đến tiếng Mỹ.

hthaith

Thành viên tích cực

Dễ thôi! bây giờ bạn cho mình 500K đô làm vốn thôi, không cần nhiều. Sau 1 năm mình sẽ kiếm ra cho bạn trên 100K mà không cần nói hay viết 1 chữ tiếng Anh hay tiếng Việt nào luôn. Không tin đưa mình làm thử cho bạn xem.

Cứ đưa tui $US500,000.00, sau 1 năm sẽ trả lại $US105,000.00 tiền lời+ No Tax+ Take care your Kids+ Sometime mời 2 vợ chồng bạn qua Mỹ chơi free+ không cần nói tiếng Mỹ chỉ cần...chỉ tay 5 ngón có người phục vụ liền.
Bid với F4ChoDaiCo chút cho vui nhen.

P/S: Ai có nhu cầu xin liên lạc số (Không không có) Chỉ có hình- cứ vậy mà kiếm.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Cứ đưa tui $US500,000.00, sau 1 năm sẽ trả lại $US105,000.00 tiền lời+ No Tax+ Take care your Kids+ Sometime mời 2 vợ chồng bạn qua Mỹ chơi free+ không cần nói tiếng Mỹ chỉ cần...chỉ tay 5 ngón có người phục vụ liền.
Bid với F4ChoDaiCo chút cho vui nhen.

P/S: Ai có nhu cầu xin liên lạc số (Không không có) Chỉ có hình- cứ vậy mà kiếm.
hahaha, bác dzui quá. Thiệt nha bác. Em đang cố gắng kiếm 500K thôi nè mà nó hỏng ra. Nhà bank cho em vay có 300K mà nó chửi lên chửi xuống, nó quăng giấy tờ trả lại bảo nó khg làm được, nó còn lấy giấy tờ nhà em đang ở rồi nó mới quăng cho em cái check. Em đem hết tiền down 1 cái nhà to thiệt to ở Los Gatos trên đồi cảnh rất đẹp. Em cho thuê 1 cái là em thu lời ngay rồi. Năm nay nhà thuê trên đó không dưới vài ngàn đô/tháng khu nhà giàu, em chẳng phải chỉ chỏ gì cho tốn cơm. Ai mà đưa em 500K là em làm ngay, khg chờ đợi. Em nói là em làm.