lam sao de viet thuong khong de lai theo

Status
Không mở trả lời sau này.

ngaphi

Thành viên mới
tôi vừa bị té xe chân tay bị chầy xước rất đau vì bi cà xuống đường ,và những chỗ đó chợt hết da nhất là đầu gối, vậy ai biết làm cách nào để viết thương không bi thẹo,làm ơi chỉ giúp tôi với ,cám ơi ace rất nhiều

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Ðề: lam sao de viet thuong khong de lai theo

tôi vừa bị té xe chân tay bị chầy xước rất đau vì bi cà xuống đường ,và những chỗ đó chợt hết da nhất là đầu gối, vậy ai biết làm cách nào để viết thương không bi thẹo,làm ơi chỉ giúp tôi với ,cám ơi ace rất nhiều
trước hết chia buồn cùng bạn , bạn dùng providine để cầm máu , các cửa hàng thuốc có dạng gạc đắp providine đắp lên để tránh nhiễm trùng và mau lên da non. hiện tại nên lo bảo vệ vết thương .Sau đó mới tính đến chuyện xử lý thẹo bạn nhé .

youandme8110

Thành viên tích cực

Bạn viết sai chính tả nhiều quá, làm mình khó đọc quá:1::1:

Vấn đề của bạn, bây giờ kiêng ăn những món làm lồi thịt như: Rau muống, thịt bò...

Nên giữ vết thương thoáng và vệ sinh, nên sát trùng bằng oxi già và povidine trong ngày đầu bị , mấy ngày sau nên rửa vết thương bằng nước muối sinh lý natricloric 0,09%, đừng rưâ bằng oxi già nữa kẻo nó giết chết luôn những lớp da non vừa sinh ra.

Nếu sẹo bình thường, bạn mua Cicatrex bôi khi gần kéo da non là được, công dụng lắm đó. Mình xài rồi nên biết:1:

Có lần mình té xe, trầy hết gò má và cằm, rướm máu, vậy mà nhìn coi, bây giờ không còn vết tích:21::21::21:

Nghệ tươi giả nát, đắp lên vết thương khi gần kéo da non cũng hay lắm đó nha.

Có nhỏ bạn bị thẹo lồi từng cục đỏ lòm, vậy mà nó kiên trì chích thuốc tiêu sẹo lồi cũng xẹp từ từ rồi hết luôn đó, mà lâu nha. Một năm lận đó, tại nó bị nặng lắm.

Vậy nha, chúc bạn chóng bình phục

ngaphi

Thành viên mới

minh cam on cac ban rat nhieu ,cac ban thong cam vi hoi xua nha minh ngheo lam khong đuoc đi hoc cho nen minh chi biet viet nhu vay thoi cac ban thong cam ,con minh van cuoi ma viet toan sai ching ta khong ah :1:

ngaphi

Thành viên mới

bạn có biết mình bôi nghệ vào thời điểm nào thì thích hợp nhất không ,chỉ cho mình với ,vì mình nghe nói bôi nghệ không đúng cách sẽ đễ lại xeo thâm cam ơn bạn trước nhé,nhiện nay vết thương mình rất đau vì lằm ngay đầu gối mình rât sợ để lại xẹo tuy mình lớn tuổi rồi nhưng mình rất thích mặc quần đùi vì mình thấy mặc quần đùi rất thoảng mái, cho lên mình rất sợ để lại xẹo:20::20::20:

kyhanhuyen

Thành viên tích cực

Một số thuốc bôi giúp hạn chế hình thành sẹo xấu sau điều trị như madecassol, hurodoid, A derma epitheliale... Ngoài ra, chế độ dinh dưỡng hợp lý, nghỉ ngơi cũng giúp cho quá trình hình thành sẹo tốt hơn.

bichngocbr

Thành viên tích cực
lam sao de het say xe

toi moi qua my toi bi say xe khong the di bat cu dau duoc /ace co biet thuong say xe lao hay khong chi giup toi voi

Status
Không mở trả lời sau này.