Làm thế nào để lấy I-20

tammytran

Thành viên mới
Chào mọi người, em đang học lớp 11 và mong muốn được du học Mỹ trong năm sau. Em có mail 1 trường public và họ nói họ nhận học sinh quốc tế nhưng lại không cấp I-20. Vậy thì làm thế nào để em có thể có I-20 ạ? Mình phải xin I-20 từ 1 trường khác ? rồi qua đến đó mình chuyển trường ngay được không ạ? Em cảm ơn nhiều lắm!

tammytran

Thành viên mới
Mọi người giúp em với ạ

Chào mọi người, mọi người cho em hỏi 1 số câu hỏi:
1. Nếu em xin I-20 từ 1 private high school nhưng khi đến Mỹ em chuyển sang 1 trường public thì có bị gì không ạ?
2. Em có xem 1 số bài viết trên diễn đàn thì bảo sẽ bị Undocumented Student, ko phải Illegal, có phải do em có visa nên ko sao đúng ko ạ?
3. Em lo ở vấn đề gia hạn visa, nếu em bị undocumented thì có ảnh hưởng đến việc gia hạn visa ko ạ?
Em cảm ơn rất nhiều!

tammytran

Thành viên mới
Mọi người giúp em với ạ

Chào mọi người, mọi người cho em hỏi 1 số câu hỏi:
1. Nếu em xin I-20 từ 1 private high school nhưng khi đến Mỹ em chuyển sang 1 trường public thì có bị gì không ạ?
2. Em có xem 1 số bài viết trên diễn đàn thì bảo sẽ bị Undocumented Student, ko phải Illegal, có phải do em có visa nên ko sao đúng ko ạ?
3. Em lo ở vấn đề gia hạn visa, nếu em bị undocumented thì có ảnh hưởng đến việc gia hạn visa ko ạ?
Em cảm ơn rất nhiều!