Làm thế nào khi không nhận được FAFSA trước ngày due date của mùa Spring2012?

goodspring

Thành viên mới
Chào bác vha và mọi người. Em năm nay 25 tuổi, e sang Mỹ 3/2011 và đang sống tại Fresno CA. Em đã đăng kí vào học fresno city college bắt đầu Spring 2012. Em đã lấy test và hoàn thành các thủ tục cần thiết. Bây giờ em chỉ đợi FAFSA approve là ok. Em đã đăng kí và vừa mới nhận thông báo từ FAFSA là "Your application was processed successfully ". Trường em đăng kí học đến ngày 15/12/2011 là hết hạn nộp học phí. Em không biết mình có bị lỡ chuyện học không. Mong mọi người và bac vha giúp đỡ. Cảm ơn mọi người nhiều.

Ðề: Làm thế nào khi không nhận được FAFSA trước ngày due date của mùa Spring2012?

Chờ vài ngày nữa FAFSA sẽ gởi email cái này gọi là SAR Student Aid Report

From: Federal Student Aid [mailto:FederalStudentAidFAFSA@cpsemail.ed.gov]
Sent: Thursday, January 08, 2010 11:12 PM
To: John Smith
Subject: FAFSA Results - 2010-2011 Student Aid Report

Dear John Smith,

Your Free Application for Federal Student Aid (FAFSA) has been processed and the data will be made available to the school(s) listed on your FAFSA. The financial aid office at your school will contact you if additional information is required.

Your Student Aid Report (SAR), which contains a summary of your FAFSA information, is now available for you online. Review your SAR as soon as possible to see if any additional information or corrections may be needed.

Use the link below to view your SAR. You can select the link or copy the entire link and paste it into the address or location line of your Web browser. Make sure you copy and paste the entire link; it may appear on multiple lines.

https://fafsa.ed.gov/FOTWWebApp/sar/90?key=rmBPyoCvCU5IngPxKSadIbLvfJT2KC5m

If you are an AOL user, click here:

<a href="https://fafsa.ed.gov/FOTWWebApp/sar/90?key=rmBPyoCvCU5IngPxKSadIbLvfJT2KC5m">View SAR</a>

If you encounter any problems retrieving your SAR, go to www.fafsa.ed.gov/faq016.htm for assistance.

You may also call the Federal Student Aid Information Center at 1-800-4-FED-AID (1-800-433-3243).

Thank You,

U.S. Department of Education
Federal Student Aid
Còn nhiều thời gian lắm, không có bị lỡ đâu OK, đừng có quá lo lắng.
vào WebAdvisor của trường xem thường xuyên sẽ biết có tiền chưa?

goodspring

Thành viên mới
Ðề: Làm thế nào khi không nhận được FAFSA trước ngày due date của mùa Spring2012?

Dạ em đã nhận được email đó rồi anh. Em đã lên web check nhưng chưa thấy thông tin của fafsa trường phản hồi. Em sẽ cập nhật thường xuyên. Vì khi em review lại những bài trước thì thấy là từ 4-6 tuần mới có kết quả nên em hơi lo lắng. Có thông tin gì mới em nhờ anh chỉ giáo thêm. Là mùa đầu tiên nên còn bỡ ngỡ, cảm ơn anh đã dành thời gian.

goodspring

Thành viên mới
Đăng kí Selective Service System để hoàn tất FAFSA.

Vừa rồi em lên phòng FAFSA của trường để hỏi về FAFSA của em thì họ nói còn thiếu SSS. Vì em mới qua nên không biết SSS rất cần thiết cho việc này. Em đã Register online nhưng nhận thông tin là "your request cannot be processed at this time because you have exceeded the daily limit for the verification of these credentials". Em đã làm liên tục mấy ngày nhưng vẫn không thành công. Em cũng đã register qua đường bưu điện nhưng theo thông báo trên sss.gov là trong vòng 90 ngày em mới nhận kết quả phải không ạ? Như vậy thì lâu quá. Giờ em phải làm sao? Bác vha và mọi người giúp em với. Cảm ơn mọi người.

Vào FAFSA, chọn chỗ ghi là "Make correction", tới câu hỏi này

- Are you registered with Selective Service? Yes No

- Most male students must register with Selective Service to receive federal student aid. If you are not registered, select Register me

goodspring

Thành viên mới

Cảm ơn bác vha. Em đã sửa lại theo chỉ dẫn của bác và hồ sơ của em đang trong quá trình xử lí. Chúc bác sức khoẻ!