Lang thang ký sự

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Lang thang ký sự

hehehe lâu lắm rồi mới thấy lại cảnh đốt pháo như vậy, dây pháo dài khủng :13: thanks Tamchi.

ticon

Cựu Ban điều hành

@tamchi
cám ơn cho đoạn video đốt pháo nhe, hôm trước 2 ngày chủ nhật và thứ hai mình có rất nhiều bạn lên chơi vui lắm, ăn uống tưng bừng làm ticon dọn dẹp muốn ná thở, chờ tam chi mà không thấy trả lời nên ticon nghĩ chắc bận quá nên thôi, trên này tụi nó đốt pháo dử lắm không cần mang ra parking đâu vừa pháo dây vừa pháo bông nổ sáng trời thấy lung linh đẹp quá ...hôm nào mình hẹn nhau nhậu nửa nha, OK ?

ticon

Cựu Ban điều hành

biển xanh ngắt 1 màu

và mưa

mưa trên biển vắng

thả câu

chiến lợi phẩm

tamchi

Cộng tác viên

@tamchi
cám ơn cho đoạn video đốt pháo nhe, hôm trước 2 ngày chủ nhật và thứ hai mình có rất nhiều bạn lên chơi vui lắm, ăn uống tưng bừng làm ticon dọn dẹp muốn ná thở, chờ tam chi mà không thấy trả lời nên ticon nghĩ chắc bận quá nên thôi, trên này tụi nó đốt pháo dử lắm không cần mang ra parking đâu vừa pháo dây vừa pháo bông nổ sáng trời thấy lung linh đẹp quá ...hôm nào mình hẹn nhau nhậu nửa nha, OK ?
Cuối tuần này thì em có hẹn xem đá banh rồi.

Khi nào rảnh thì bác ticon gọi điện thoại cho em.

ticon

Cựu Ban điều hành

haha....
Đại huynh kể làm đệ cười muốn bể bụng, đại huynh có dành gái với nó hông mà nó rượt đại huynh dậy ? Ok, khi nào đại huynh rãnh thì mình làm 1 cú ốp la nữa nha, nhưng không vào Lee nữa mà vào quán Ông Già ngon hơn, chắc chờ bác hongtran qua làm luôn hả ?

tamchi

Cộng tác viên

Hahahah,
Bác Ticon hẹn làm gì thì có thể tui sẽ tham gia, nhưng hẹn nhậu thì xin phép chịu thua, không dám lái xe sau khi lai rai đâu, nhậu tại nhà tui thì OK, bác tới đâu tui tới đó, xĩn tại nhà không sợ mất đồ mà, Hahahah...
Bác Hongtran chuẩn bị tháng 8 này qua Houston đó, rũ nhau ra cà phê Lee's sandwiches và đêm đến đưa vào khu (quên tên khu đó rùi góc đường 59 và Bellaire đó, khu quýnh lộn dã mang đó) cho bác hongtran sợ chơi, tui mới sang Houston được 1 tháng là bị dân choi choi tóc nhuộm xanh đỏ rượt ở đó đó khi mới vừa từ trong shopping ra.
Hẹn đi tắm biển, câu cá đi, Chúa Nhật vừa qua đi biển cũng vui lắm ở Freeport beach đó, nhảy sóng thoải mái.
Tôi không có chụp hình, bác Ticon có chụp hình đốt pháo July 4th post lên xem đi, hôm đó mấy đứa nhỏ ở nhà cũng đốt vui lắm, có dịp gặp lại sau nhe, Tamchi bắt đội banh nào thắng vậy, tôi không có theo dõi nên không biết đội nào vào chung kết. Chúc mọi người vui vẽ.:)
Đội Đức đang đá với Tây Ban Nha. Đội nào thắng sẽ thi đấu với Hà Lan trong trận chung kết vào Chủ Nhật này.

ticon

Cựu Ban điều hành

@Ticon,
Lúc này khoẻ không? sao không thấy xuất hiện vậy, hay bị như tôi quét và lau nhà cả tuần luôn.:41:
Đại huynh phuthohoa,
đệ vừa mới đi lang thang bờ Tây về ngày hôm qua đây, nên chưa đủ giờ trả lời đại huynh đó hehe, tháng trước đệ đi bờ Đông nước Mỹ rồi giờ lại bay qua hướng Tây đó
Đệ sẽ ráng post vài hình nha
Chúc đại huynh mạnh khoẻ như voi
keke

ticon

Cựu Ban điều hành

Cám ơn đại huynh nhiều nha, đệ chắc 2 cái chưn nó hổng chịu ngồi yên ...

ticon

Cựu Ban điều hành

Và vài hình mới nhất của đệ hôm đi miền viễn Tây San Jose

Lúc ngồi trên máy bay rời Houston

chuẩn bị đáp

Free way tại San Jose

ximuoi

Thành viên tích cực

Ximuoi ganh tị với ticon thiệt, ticon đi chơi hoài à. ximuoi thì đi cày suốt đúng với cái tuổi của ximuoi, thân con trâu ... đi cày ngày đêm, cuối tuần nữa :43::43: Chắc đợi con của ximuoi bằng tuổi con của ticon rồi ximuoi mới thảnh thơi đi chơi được :(:(

ticon

Cựu Ban điều hành

Ximuoi ganh tị với ticon thiệt, ticon đi chơi hoài à. ximuoi thì đi cày suốt đúng với cái tuổi của ximuoi, thân con trâu ... đi cày ngày đêm, cuối tuần nữa :43::43: Chắc đợi con của ximuoi bằng tuổi con của ticon rồi ximuoi mới thảnh thơi đi chơi được :(:(
Keke...
Phải ganh tị chứ sao nửa ! ticon lè phè đi lang thang cho đời bớt oải, cày hoài cũng vậy à xí muội, ticon đã nói rồi, rũ đi mà không chịu
Vài tháng nữa tĩ con rũ Tam công Tử cùng xí muội dám đi Cruise hông,
Keke ...ganh tị tiếp, hehe

ximuoi

Thành viên tích cực

Keke...
Phải ganh tị chứ sao nửa ! ticon lè phè đi lang thang cho đời bớt oải, cày hoài cũng vậy à xí muội, ticon đã nói rồi, rũ đi mà không chịu
Vài tháng nữa tĩ con rũ Tam công Tử cùng xí muội dám đi Cruise hông,
Keke ...ganh tị tiếp, hehe
Ximuoi thích travel lắm chứ nhưng con của ximuoi còn nhỏ quá nên chưa tính đi lâu và nhiều được. Tụi nhỏ ngày 23 tháng 8 sẽ vô học lại nên càng khó tính đi đâu được lâu nữa, nếu có đi thì sẽ đi được cuối tuần thôi. Ganh tị với ticon nữa rồi

ticon

Cựu Ban điều hành

@ ximuoi,
ticon biết mà, chỉ nói chơi thôi .
Ở đây mình còn cực khổ nhiều nữa phải không ? Nếu không ở vào hoàn cảnh mình thì nói ai tin, ticon đi làm cũng mệt lắm nên hể có thời gian rảnh là muốn đi xa, thật xa để quên hết

ximuoi

Thành viên tích cực

@ ximuoi,
ticon biết mà, chỉ nói chơi thôi .
Ở đây mình còn cực khổ nhiều nữa phải không ? Nếu không ở vào hoàn cảnh mình thì nói ai tin, ticon đi làm cũng mệt lắm nên hể có thời gian rảnh là muốn đi xa, thật xa để quên hết
Ticon nói đúng đó, ai ở vào hoàn cảnh rồi mới hiểu hén. Chúc ticon 1 ngày vui.

ticon

Cựu Ban điều hành

Trên con đường đến San Fancisco

Đi ngang khu có Đại Học Stanford

linda

Ban điều hành

@Hi ximuoi!

Lâu nay linda không vào diễn đàn vì bận đi lang thang:):):)

Ximuoi, Tam công tử và mấy cháu khoẻ không?

Thấy bác ticon như vậy ai mà không ganh tị chứ, ước gì sau này mình cũng đi đây đi đó chu du khắp nơi như bác ấy nhỉ. Ximuoi chắc còn lâu mới đi được như bác ticon, còn linda chỉ cần 4 năm nữa là có thể đi chu du được rồi, đứa con nhỏ của linda tốt nghiệp đại học là linda đi thoải mái luôn.Hehehe, "nói trước bước không tới" nhưng kệ nói cho đỡ ức với bác ticon:):):). Mỗi ngày vào xem hình của bác ticon là linda lại ức, ngẫm nghĩ " Không biết khi nào mình mới được đi chu du khắp nơi như bác ấy...":33::33::33:

Ximuoi có hình post lên nghen, muốn biết mặt 2 người lắm mà chờ hoài không thấy gì hết.

ticon

Cựu Ban điều hành

haha,
Linda ơi muốn xem hình xi muôi hả ?
thì đây nè

ticon

Cựu Ban điều hành

Bắt đầu đi vào thành phố San Francisco

Những con đường nên thơ và đẹp