Lang thang ký sự

ximuoi

Thành viên tích cực
Ðề: Lang thang ký sự

Bắt thang lên tận ông trời
Cho tui được hỏi mấy lời … tí ti
Tui nghe mấy bả rù rì
Cái gì … phòng thủ, cái gì … tấn công :confused:
Tốn chi cả chục ngàn đồng
Để mà … phòng thủ-tấn công … hở trời :13:
Có sao để dzậy người ơi!....:43:

Hình đâu ximuoi post chơi… sợ àh?! Haha…:21:
@Quaidan: ximuoi không post hình ximuoi lên đây đâu vì làm vậy thì bác ticon sẽ giận đo', vì ximuoi sẽ làm mất đi vẻ thẫm mỹ trang "Lang thang ký sự" của bác ấy. Thành thật xin lỗi quaidan và ACE nhé :13::13::13:

luckyseafood

Ban điều hành

Ximuoi đừng đưa ảnh chụp gần như vậy lên.

Đưa lên loại ảnh chụp xa xa như vậy nè. Cho chiêm ngưỡng dung nhan của phu nhân Tam công tử với.

ximuoi

Thành viên tích cực

Ximuoi đừng đưa ảnh chụp gần như vậy lên.

Đưa lên loại ảnh chụp xa xa như vậy nè. Cho chiêm ngưỡng dung nhan của phu nhân Tam công tử với.
ximuoi cũng có hình chụp chung với vợ chồng Lam Trường nhưng không dám khoe đâu vì sợ lộ hình dáng của ximuoi lắm :)

luckyseafood

Ban điều hành

Hongtran dự tính sang Houston ở luôn hay sao? mà trước khi đi ghé thăm Seaworld rồi dự tiệc chia tay vậy?:24::24::24::21::21:
Xin lỗi anh ticon, cho hongtran mượn topic này một chút để nhắn anh phuthohoa nhé. Cám ơn trước.

Hi anh phuthohoa/tipha/smngu, dạ em cũng dự định mua một căn nhà ở quận Harris (addr: Maximos Dr, Zip: 77083) đó anh ạ, gọi là di trú lần thứ hai, lý do: mê bạn.

Nếu vậy là hy vọng gặp đuợc anh chứ. Nhớ khi mở topic U50 bên VDT, anh có nhắn nhủ như vậy mà, hihi.

phuthohoa là khu vực quận 11, Tân Bình khi xưa, chắc nơi kỷ niệm tuổi thơ của anh phải không? Giờ nhiều thay đổi lắm.

Chúc vui, See you soon.
Ngày 6 Aug sẽ bay qua Houston

quaidan

Cựu Ban điều hành

@Quaidan: ximuoi không post hình ximuoi lên đây đâu vì làm vậy thì bác ticon sẽ giận đo', vì ximuoi sẽ làm mất đi vẻ thẫm mỹ trang "Lang thang ký sự" của bác ấy. Thành thật xin lỗi quaidan và ACE nhé :13::13::13:
Ximuoi là ximuoi ơi
Chỉ là ghẹo ximuoi chơi dzậy mà :36:
Dzụ này quaidan gây ra
Bao nhiêu tội lỗi ... cả nhà để tui :20:
Còn xin các bác cứ dzui ...
hichic...

ticon

Cựu Ban điều hành

@Bác Ticon,
Bác Ticon có check mail chưa, tôi có gởi mail cho bác đó, lo thả dê đi ăn cỏ non không có thời gian reply mail phải không Bác.
hehe
Đại huynh cho đệ xin lổi nha, mấy bửa nay đệ lo thả dê không hà :24::24: thiệt là đau khổ quá trớn hehe
nên không có check mail, hôm nay đệ trả lời huynh rồi keke
OK hết đại huynh
chúc đại huynh phẽ như hồi còn trẽ nha
keke

ticon

Cựu Ban điều hành

Xin lỗi anh ticon, cho hongtran mượn topic này một chút để nhắn anh phuthohoa nhé. Cám ơn trước.

Hi anh phuthohoa/tipha/smngu, dạ em cũng dự định mua một căn nhà ở quận Harris (addr: Maximos Dr, Zip: 77083) đó anh ạ, gọi là di trú lần thứ hai, lý do: mê bạn.
bác hongtran qua Houston chơi mấy ngày ?
mua nhà bây giờ a ?

luckyseafood

Ban điều hành

Thân chào 2 bác ticon và phuthohoa, em qua Houston chơi từ thứ 6 đến thứ 2 (6/8 đến 11/8) rồi về, kịp cho chuyến đi Las Vegas sắp tới, hihi.

Trời, mới là dự định mua nhà ở đường Maximos thôi mà bác phuthohoa biết tỏng hết, đưa lên cái link chính xác ghê. Hongtran đã tham khảo giá, nhưng nhờ các huynh tư vấn dùm đệ thông tin về an ninh, tiện ích công cộng được không ạ. Xin hậu tạ bia nhé.

ticon

Cựu Ban điều hành

Cầu Golden gate

Nhìn về Bay Bridge

Cầu Golden Gate được xây dựng vào năm 1937, 1 cây cầu vĩ đại và đến bây giờ nó vẩn là 1 cây cầu nổi tiếng khắp thế giới với 1 vẽ đẹp mà ít co' cây cầu treo nào co' được

ticon

Cựu Ban điều hành

Lâu quá không ghé nhà, thấy lạ quá chừng tưỡng đi lộn nhà ai ... hì hi

Thôi có lộn cũng dzô luôn, tự nhiên lấy ghế ngồi, mở tũ lạnh lấy ...trà đá uống

Trên đường đi Austin, Texas

Con đường 290 từ Houston đi Austin

Đường trên xứ cao bồi Austin xem ra rất ngoạn mục, anh hết trèo lên rồi anh trèo xuống ...

Cũng giống như các con đường ỡ Mỹ, đâu đâu cũng thấy xe hơi, cũng rộng thêng thang

Êm đềm Austin

Như tự bao đời nay, cãnh vật say lòng người nữa hoang sơ nữa hiện đại, núi đá đứng u buồn bên những khu rừng Cydar xanh ngắt

Thành

Thích đủ thứ ...

hehehe hổm giờ bác "bay bướm" ở đâu mà xa quá vậy ? Trong tủ lạnh có dầu bác cứ việc xức cho nó phẻ nha :100:

ticon

Cựu Ban điều hành

Hehe,

Cám ơn bác Thành, lúc này bác sao rồi ? Công việc ngon lành hả ? Thấy bác làm lại website coi "quành tráng " quá chừng ...

Hủm rày lo đi chăn dê phương xa, chã được xơ múi gì còn bị dê quay lại đá cho mấy cái muốn trật bãn họng đây nè, hehe

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hehe,

... Hủm rày lo đi chăn dê phương xa, chã được xơ múi gì còn bị dê quay lại đá cho mấy cái muốn trật bãn họng đây nè, hehe
hehe,
Đường qua cái xứ Austin
Có anh "bay bướm" thình lình thả dê
Trèo lên tuột xuống mải mê
Thế mà bị đá tái tê... kêu trời :24:

ticon

Cựu Ban điều hành

hehe,
Đường qua cái xứ Austin
Có anh "bay bướm" thình lình thả dê
Trèo lên tuột xuống mải mê
Thế mà bị đá tái tê... kêu trời :24:

Công nhận quaidan làm thơ ...tài thật, pó tay

Ặc ặc

ticon

Cựu Ban điều hành

Cám ơn bác laoquau,

Đúng rồi, Texas năm nay hạn hán nặng nề, 5 tháng rồi không mưa và nắng như thiêu đốt, đồng cõ cháy hết nên không chăn dắt được gì ...hehe

l001

Hai bên đường là đồng không mông quạnh với rừng

Và phong cãnh hai bên đường vẩn đẹp não nùng

event42

Thành viên tích cực

cảm giác cứ như được đi du lịch vậy, sao mà mong được qua sớm quá nhưng lịch vía thế này đúng là thử thách lòng người :))
thank a ticon nhiều ạ. :)