Lịch visa tháng 10/2015 và dự đoán lịch visa tháng 11/2015

Status
Không mở trả lời sau này.
T

ThViet0508

Guest
Tháng này tăng chậm quá :( Mong là tháng nào F4 cũng tăng 4-6 tuần như trước :(

ariespham

Thành viên mới
Hi bạn! hồ sơ bạn ngày mấy vậy bạn? Hồ sơ mình ưu tiên 14/5/2014
Hi Xuan Ni, hồ sơ của mình trước bạn 1 tháng nè PD là 6/4/2015, Approved 16/4/2015, có Case number ngày 19/6/2015, bạn đã có Case number chưa?

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
Lịch visa tháng 10/2015 được NVC điều chỉnh thay đổi kể từ ngày 25/09/2015, một cách không ngờ, nằm mơ cũng không dám nghĩ đến.
http://travel.state.gov/content/vis...etin/2016/visa-bulletin-for-october-2015.html

Tin vui cho cả nhà, có lý do để ăn mừng trung thu ý nghĩa hơn rồi.
Chào ban, bạn đã hiểu lầm về lịch visa mới của NVC rồi. Ngày 25 tháng 9 năm 2015 lịch visa có sửa đổi như sau.

- Có 2 loại lịch visa
Loại 1: Application Final Action Dates
Loại 2: Dates For Filing

Để xem xét khi nào bạn có được lịch phỏng vấn thì bạn vẫn phải dựa vào bảng lịch loại 1 (tức là bảng lịch cũ). Hoàn toàn không có chuyên nhanh hơn gì cả.

Loại thứ 2 là loại mà NVC mới thêm vào. Loại lịch này chỉ dành cho những bạn có hồ sơ định cư nhưng đang cư trú hợp pháp trong Mĩ với visa du học/du lịch. Họ có thể dựa vào lịch loại 2 để làm đơn I-485 để thay đổi tình trị cư trú (Adjustment of Status).

NVC giải thích cho cách thay đổi này là giúp cho USCIS có thể đưa ra lịch visa chính xác hơn, tránh tình trạng lịch nhảy lung tung.

Bạn có thể vào link dưới đây và tìm với 2 loại lịch visa mình nói để hiểu rõ hơn
A. APPLICATION FINAL ACTION DATES FOR FAMILY-SPONSORED PREFERENCE CASES
B. DATES FOR FILING FAMILY-SPONSORED VISA APPLICATIONS
http://travel.state.gov/content/vis...etin/2016/visa-bulletin-for-october-2015.html

Last edited by a moderator:

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
Đây là thư mình nhận tự USCIS về việc thay đổi 2 loại lịch

DOS Publishes Updated Visa Bulletin for October 2015

On Sept. 25, the Department of State (DOS) published an updated Visa Bulletin for October 2015. This bulletin supersedes the bulletin for October 2015 that was originally published on Sept. 9, 2015. Following consultations with the Department of Homeland Security (DHS), the Dates for Filing Applications for some categories in the Family-Sponsored and Employment-Based preferences have been adjusted to better reflect a timeframe justifying immediate action in the application process. The Dates for Filing Applications sections on pages 4 and 6, which have been adjusted, have been identified in bold type and highlighted.

Applicants should use the chart published by DOS on Sept. 25 when filing for adjustment of status. This chart has also been updated on uscis.gov. Please be advised that DHS will rely on this revised bulletin rather than the bulletin published on Sept. 9, 2015, when considering whether an individual is eligible to file his or her application for adjustment of status.

The Dates for Filing Applications chart is a part of the revised procedures for determining visa availability for applicants waiting to file for adjustment of status that USCIS announced on Sept. 9, 2015. Continue reading below for more information.

Background Information

USCIS, in coordination with Department of State (DOS), is revising the procedures for determining visa availability for applicants waiting to file for employment-based or family-sponsored preference adjustment of status. The revised process will better align with procedures DOS uses for foreign nationals who seek to become U.S. permanent residents by applying for immigrant visas at U.S. consulates and embassies abroad.

This revised process will enhance DOS’s ability to more accurately predict overall immigrant visa demand and determine the cut-off dates for visa issuance published in the Visa Bulletin. This will help ensure that the maximum number of immigrant visas is issued annually as intended by Congress, and minimize month-to-month fluctuations in Visa Bulletin final action dates.

The Visa Bulletin revisions implement November 2014 executive actions on immigration announced by President Obama and Secretary of Homeland Security Johnson, as detailed in the White House report, Modernizing and Streamlining Our Legal Immigration System for the 21st century, issued in July 2015.

What is Changing

Two charts per visa preference category will be posted in the DOS Visa Bulletin:

Application Final Action Dates (dates when visas may finally be issued); and
Dates for Filing Applications (earliest dates when applicants may be able to apply).
Each month, in coordination with DOS, USCIS will monitor visa numbers and post the relevant DOS Visa Bulletin chart. Applicants can use the charts to determine when to file their Form I-485, Application to Register Permanent Residence or Adjust Status.

To determine whether additional visas are available, USCIS will compare the number of visas available for the remainder of the fiscal year with:

Documentarily qualified visa applicants reported by DOS;
Pending adjustment of status applications reported by USCIS; and
Historical drop off rate (for example, denials, withdrawals, abandonments).

Enici

Thành viên tích cực
Em k bjk nữa nhưng em thấy anh cool_blood nói có vẽ đúng đó. Nói chung em vẫn hi vọng lời anh ấy nói là sai nhưng em nếu kết quả có như lời anh ấy nói thì cũng cảm ơn anh ấy vì em cũng chuẩn bị tâm lí rồi.... Thanks.

giapdo1

Thành viên mới
Em k bjk nữa nhưng e thấy anh cool_blood nói có vẽ đúng đó. Nói chung em vẫn hi vọng lời anh ấy nói là sai nhưng em nếu kết quả có như lời anh ấy nói thì cũng cảm ơn anh ấy vì em cũng chuẩn bị tâm lí rồi.... Thanks
@giapdo1,

Bạn không được đưa đường link, hay các hình ảnh của diễn đàn khác vào diễn đàn XNC này, đó là bạn đã phạm quy.

Thành thật xin lỗi.

Enici

Thành viên tích cực
@giapdo1,

Bạn không được đưa đường link, hay các hình ảnh của diễn đàn khác vào diễn đàn XNC này, đó là bạn đã phạm quy.

Thành thật xin lỗi.
Em đâu có để link hay hình ảnh hoặc có bất kì tên web nào khác đâu????? Và em vi phạm điều gì?????

@Diễn đàn nhắc nhở bạn giapdo1, chứ không phải là bạn.

H

Hạnh Ham Hố

Guest
Lịch visa tháng 10/2015 được NVC điều chỉnh thay đổi kể từ ngày 25/09/2015, một cách không ngờ, nằm mơ cũng không dám nghĩ đến.

Tin vui cho cả nhà, có lý do để ăn mừng trung thu ý nghĩa hơn rồi.
Ai làm ơn chỉ cho mình hiểu lịch visa mới này là có nghĩa như thế nào được ko, mình thật ko hiểu, tại vì mình hồ sơ f2a Pd ngày 26/11/2014 đến nay còn chưa được app nên mình sốt ruột, mn giúp đỡ giải đáp dùm mình được ko, có những bạn có ngày pd sau mình nhưng hs ng ta đã mở hết, mình vẫn chưa app đó. :(

Last edited by a moderator:

BaoKhang111

Thành viên tích cực
:New_icons_60:Xin lỗi Diễn đàn xuatnhapcanh cho mình góp ý nha.

Thông tin lịch visa thay đổi vào ngày 25/09/2015, Diễn đàn đã tìm hiểu kĩ chưa mà đưa ra thông tin sai lệch rồi để mọi người phải hoang mang như thế, lịch đó không phải là lịch visa mà là lịch những hồ sơ sẽ được mở và bắt đầu đc đóng tiền 120$ và 325$ NVC mới có vào tháng 9 , đó là lịch những hồ sơ sẽ chuẩn bị được mở trong tháng 10/2015 này.

Chẳng bao giờ mà lịch visa tăng đột biến kiểu như thế.

Bạn nào muốn biết thì vào
facebook Di Tru My Thanh Nguyen nha ở đó có lịch này và được giải thích tường tận nhé.

:New_icons_10::New_icons_10::New_icons_60::New_icons_60:

N

Nguyễn Thị Kim Ngân

Guest
Thông Tin Cập Nhật Quan Trọng: Kể từ lịch visa tháng 10 của năm 2015, Trung tâm NVC thuộc Bộ Ngoại Giao Hoa Kỳ đã chính thức đăng lịch mở hồ sơ hiện hành cho các diện định cư (FAMILY-SPONSORED VISA APPLICATIONS ), nghĩa là nhìn vào lịch mở hồ sơ dưới đây (kèm hình minh họa), chúng ta sẽ biết được hiện tại trung tâm NVC đang mở hồ sơ đến ngày tháng năm nào dựa theo ngày ưu tiên của hồ sơ cho các diện F1,F2A,F2B,F3 và F4 .Đây được xem là sự cải tiến về cách làm việc của NVC cũng như được xem là sự cập nhật tốt nhất để chúng ta, những người đang mong chờ tới lượt hồ sơ của mình được mở tại Trung tâm NVC biết được tiến trình cũng như những tiến triển mở hồ sơ trong thời gian sắp tới và nhằm giúp chúng ta có sự chuẩn bị chu đáo tốt nhất có thể cho các hồ sơ sắp được giải quyết của mình.
LỊCH CẬP NHẬT NGÀY THÁNG NĂM CHO CÁC HỒ SƠ DIỆN F ĐANG ĐƯỢC MỞ HỒ SƠ TẠI TRUNG TÂM NVC:
F1: Ngày 01 tháng 5 năm 2009
F2A: Ngày 01 tháng 3 năm 2015
F2B: Ngày 01 tháng 7 năm 2010
F3: Ngày 01 tháng 4 năm 2005
F4: Ngày 01 tháng 2 năm 2004
(Source from B.DATES FOR FILING FAMILY-SPONSORED
VISA APPLICATIONS of Visa Bulletin For October 2015 :http://travel.state.gov/…/visa-bulletin-for-october-2015.ht… )

Đấy là em trích từ Di trú Mỹ Thanh nguyên đấy ạ...đâu có vấn đề như anh BAOKHANG1111 nói đâu ạ?

BaoKhang111

Thành viên tích cực
Thông Tin Cập Nhật Quan Trọng: Kể từ lịch visa tháng 10 của năm 2015, Trung tâm NVC thuộc Bộ Ngoại Giao Hoa Kỳ đã chính thức đăng lịch mở hồ sơ hiện hành cho các diện định cư (FAMILY-SPONSORED VISA APPLICATIONS ), nghĩa là nhìn vào lịch mở hồ sơ dưới đây (kèm hình minh họa), chúng ta sẽ biết được hiện tại trung tâm NVC đang mở hồ sơ đến ngày tháng năm nào dựa theo ngày ưu tiên của hồ sơ cho các diện F1,F2A,F2B,F3 và F4 .Đây được xem là sự cải tiến về cách làm việc của NVC cũng như được xem là sự cập nhật tốt nhất để chúng ta, những người đang mong chờ tới lượt hồ sơ của mình được mở tại Trung tâm NVC biết được tiến trình cũng như những tiến triển mở hồ sơ trong thời gian sắp tới và nhằm giúp chúng ta có sự chuẩn bị chu đáo tốt nhất có thể cho các hồ sơ sắp được giải quyết của mình.
LỊCH CẬP NHẬT NGÀY THÁNG NĂM CHO CÁC HỒ SƠ DIỆN F ĐANG ĐƯỢC MỞ HỒ SƠ TẠI TRUNG TÂM NVC:
F1: Ngày 01 tháng 5 năm 2009
F2A: Ngày 01 tháng 3 năm 2015
F2B: Ngày 01 tháng 7 năm 2010
F3: Ngày 01 tháng 4 năm 2005
F4: Ngày 01 tháng 2 năm 2004
(Source from B.DATES FOR FILING FAMILY-SPONSORED
VISA APPLICATIONS of Visa Bulletin For October 2015 :http://travel.state.gov/…/visa-bulletin-for-october-2015.ht… )

Đấy là em trích từ Di trú Mỹ Thanh nguyên đấy ạ...đâu có vấn đề như anh BAOKHANG1111 nói đâu ạ?

Nguyễn Thị Kim Ngân! bạn trích dẫn đúng rồi đó, bạn có đọc lại kĩ những gì mình viết không? mình nói Diễn đàn xuatnhapcanh nói đây là lịch visa của tháng 10/2015, nên có nhiều bạn vào đọc thấy hoang mang.
Mình xin nói lại lần nữa.
Đây không phải là lịch visa tháng 10 mà là lịch cho hồ sơ diện F đang được mở trong tháng 10/2015.
Bạn đọc kĩ lại những gì mình ghi rồi nói nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.