KINH NGHIỆM BẢN THÂN Li hôn khi có thẻ xanh 10 năm

theVAN

Thành viên mới
Xin chào diễn đàn

Mình kết hôn năm 2015, tháng 4-2017 thì vợ sang Mỹ và vợ có thẻ xanh 10 năm.
Trong quá trình 6 tháng ở Mỹ mình phát hiện vợ có liên lạc với 1 người ở VN và biết rằng vợ mình chỉ lợi dụng mình để được sang Mỹ và đợi người kia qua.

Bây giờ mình muốn li hôn nhưng chưa biết là vợ mình sau khi li hôn có bị trục xuất về nước không?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào diễn đàn,
Mình kết hôn năm 2015, tháng 04/2017 thì vợ sang Mỹ và vợ có thẻ xanh 10 năm.
Trong quá trình 6 tháng ở Mỹ mình phát hiện vợ có liên lạc với 1 người ở Việt Nam, và biết rằng vợ mình chỉ lợi dụng mình để được sang Mỹ, và đợi người kia qua.
Bây giờ mình muốn li hôn nhưng chưa biết là vợ mình sau khi li hôn có bị trục xuất về nước không?
Chào theVAN,
Trường hợp của vợ bạn có Thẻ xanh 10 năm, thì đã là Thường trú nhân hợp pháp của Hoa Kỳ. Nên sau khi ly hôn, vợ bạn vẫn được tiếp tục sống ở Mỹ mà không bị trục xuất. Chỉ trừ khi nào trường hợp là Thẻ xanh 2 năm mà vi phạm pháp luật của Nhà nước Mỹ, thì mới bị trục xuất cho về nước.

theVAN

Thành viên mới
Chào theVAN,
Trường hợp của vợ bạn có Thẻ xanh 10 năm, thì đã là Thường trú nhân hợp pháp của Hoa Kỳ. Nên sau khi ly hôn, vợ bạn vẫn được tiếp tục sống ở Mỹ mà không bị trục xuất. Chỉ trừ khi nào trường hợp là Thẻ xanh 2 năm mà vi phạm pháp luật của Nhà nước Mỹ, thì mới bị trục xuất cho về nước.
mặc dù cô ấy chỉ mới ở 6 tháng hả admin ???

theVAN

Thành viên mới
Nếu đã được cấp Thẻ xanh 10 năm là có tư cách pháp nhân rồi, không cách nào khác hơn đâu bạn.
xin cảm ơn ad. mình mong trường hợp mình cũng là lời cảnh tỉnh cho những bạn đã lỡ kết hôn mà sau đó phát hiện bị cheating.