Mình phỏng ngày 20 và bị giữ lại mỗi Passport. Mn giúp mình với :(

Dauductoan

Thành viên mới
Mình pv chiều ngày hôm qua là ngày 20 ở sg, gặp cô mĩ black. Mình học ở North seattle collge, có bà cô họ hàng xa tít mù ở texas cả đời k liên lạc. Ok bắt đầu. Cô black ấy có hỏi mình rất nhiều về đã học ở đâu, đang học ở đâu? Và sẽ học gì ở đâu?, hỏi về ba mẹ làm gì? Nhà có thuê mấy nhân viên, và nhân viên đó ntnào? Lương tháng nhiêu, chị gái như thế nào, học gì, ở đâu? Rồi có ng thân bên mĩ k? Ng đó qua đó bao lâu? Rồi người đó mấy tuổi, kết hôn chưa? Nếu rồi thì kết hôn bao lâu? Kết hôn với ng mĩ hay người việt bla bla và còn nhiều câu linh tinh khác nữa mình k nhớ hết..(câu hỏi về ng thân do mình run quá nên lúc đầu mình nói là không có ng thân, cô ấy hỏi "really?". Xong mình lại nói có ng thân và cô ấy đã chép miệng 1 cái và lắc đầu). cô hỏi mình tiếp là nhà mình có ô tô không? Xong mình nói có. Xong cô hỏi kĩ tiếp là xe loại gì? Màu gì.... Nói chung là mình trả lời được, hơi run 1 tí nhưng nhìn chung là thái độ của mình tốt, mặt mũi sáng sủa, cử chỉ ánh mắt ổn. Lúc run quá mình có chắp tay như kiểu cúng vái ấy, xong nói "đây là lần đầu em pv, có gì sai sót mong cô bỏ qua ạ" mặt cũng tội nghiệp lắm. Cô ấy thấy mình làm thế thì lại cười 1 cái. Ôi mẹ ơi k hiểu sao luôn. Theo mình để ý thì trước mình có mấy bạn cũng bị cô này pv và đều rớt hết, và người nào cô ấy cũng chỉ hỏi có vài câu. Riêng mình thì cô ấy hỏi quá nhiều luôn (hỏi như hỏi cung) :( Mình cũng run lắm. À vào vấn đề chính nè, may k lạc đề. Cuối cùng cô ấy chốt 1 câu: "em có cần passport để đi nước nào khác trong tháng tới không?" và mình trả lời là "dạ không ạ" và cô ấy nói "ok i will take it". Cô ấy còn đưa cho mình tờ giấy và tích vào cái chỗ "thông tin đang được xem xét". Xong xuôi đâu vào đấy, mình cảm ơn các thứ xong cầm giấy tờ quay đi. Vừa đi vừa đọc tờ giấy thấy sao lại tích vào cái ô này ta? Sao lại k phải là fail or pass mà lại "chờ xem xét" là sao ta? Còn lấy passport của mình nữa? Thế là mình quyết định quay trở lại và hỏi cô ấy. Mình hỏi là "dạ thưa cô, của em như vậy là xong rồi hả cô" thế là cô ấy vừa nói vừa cười "okay, you're done, hope you have a wonderful day" và vừa gật gù vừa cười với mình 1 nụ cười rất tươi. Mình nói cảm ơn rất chân thành và ra đi. À mình ở tp Vinh nhé các bạn. Đây là lần pv thứ 2 của mình. Lần đầu mình bị ốm nên đã off. Quay lại vấn đề, mình đang hoang mang quá và đã lên mạng tìm các bài viết liên quan. Nhưng mình chưa thấy ai bị trường hợp như mình cả. Các bạn khác cũng bị giữ nhưng bị giữ 1 đống giấy tờ về học bạ, bảng điểm đh rồi giấy tờ kinh doanh, sổ đỏ sổ hồng ngân hàng các thứ bla bla. Còn mình thì cô đó chỉ giữ mỗi cái passport. Hic. Mong có bạn nào bị như mình thì chia sẻ cho mình biết với nhé. Và mong chú Vh08 giúp đỡ con ạ! Mình cảm ơn các bạn và chú vh nhiều huhu "ôi giấc mơ mĩ sao nó khó quá" (tất cả mình nc với CO bằng tiếng anh nhé. Đây là mình dịch lại cho các bạn đọc cho lẹ. À giọng tiếng anh và ngữ pháp của mình cũng khá ổn mặc dù chưa có bằng cấp tiếng anh nào cả!