Mình qua mỹ theo dạng fiance bão lãnh , khi nào thì nộp hồ sơ thi quốc tịch được?

maituy79

Thành viên mới
Mình qua mỹ theo dạng fiance bão lãnh tháng 5 năm 2012 , sau khi qua Mỹ mình đã có thẻ xanh 2 năm và bây giờ mình cũng đã có thẻ xanh 10 năm Thời hạn trong thẻ xanh 10 năm của mình có ghi rõ :
Resident since: 06/20/2013

Vậy cho mình hỏi khi nào mình có thể nộp hồ sơ thi quốc tịch được. Trong năm 2015 mình có về Việt Nam chơi 2 tuần và chỉ 1 lần duy nhất đó.
Nộp hồ sơ thi quốc tịnh diện của mình thì cần những loại giấy tờ gì, và lệ phí bao nhiêu tiền
Có người nói sau ngày 20 tháng 6 năm 2016 là em có thể nộp đơn đươc có phải vậy không?
Xin các anh chị giúp em .

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Mình qua mỹ theo dạng fiance bão lãnh , khi nào thì nộp hồ sơ thi quốc tịch được?

Mình qua mỹ theo dạng fiance bão lãnh tháng 5 năm 2012 , sau khi qua Mỹ mình đã có thẻ xanh 2 năm và bây giờ mình cũng đã có thẻ xanh 10 năm Thời hạn trong thẻ xanh 10 năm của mình có ghi rõ :
Resident since: 06/20/2013

Vậy cho mình hỏi khi nào mình có thể nộp hồ sơ thi quốc tịch được. Trong năm 2015 mình có về Việt Nam chơi 2 tuần và chỉ 1 lần duy nhất đó.
Nộp hồ sơ thi quốc tịnh diện của mình thì cần những loại giấy tờ gì, và lệ phí bao nhiêu tiền
Có người nói sau ngày 20 tháng 6 năm 2016 là em có thể nộp đơn đươc có phải vậy không?
Xin các anh chị giúp em .
Bạn vô link sau và điền thông tin theo yêu cầu họ sẽ biết bạn có đủ tiêu chuẩn để nộp đơn thi quốc tịch hay không nhé: https://www.us-immigration.com/n400/controller.do?interaction=eq