Mong ACE của XNC giúp đỡ!

kenpj

Thành viên mới
Cho em hỏi em muốn học nghề tóc để sang mỹ làm? Bằng cấp quốc gia thì qua mỹ có nhận mình không? Lương khoảng bao nhiêu? Nghề này làm ok ko? xin ace giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:

vha08

Support
Ðề: Mong ACE của XNC giúp đỡ!

Em học nghề tóc ở VN hay bất cứ đâu thì cần phải có giấy chứng nhận giờ học (Tôi nhớ không lầm là Mỹ đòi 1500 giờ). Khi tới Mỹ em PHẢI nộp đơn xin thi tóc gồm 2 phần: lý thuyết và thực hành. Em đậu 2 phần này thì mới được cấp license hành nghề.

kenpj

Thành viên mới
Em học nghề tóc ở VN hay bất cứ đâu thì cần phải có giấy chứng nhận giờ học (Tôi nhớ không lầm là Mỹ đòi 1500 giờ). Khi tới Mỹ em PHẢI nộp đơn xin thi tóc gồm 2 phần: lý thuyết và thực hành. Em đậu 2 phần này thì mới được cấp license hành nghề.
Em học thứ 2 tới thứ 6 mà 6 tháng thì tính ra bằng 1500 giờ ko? mà chỗ học thì cấp bằng của bô lao động có giá trị toàn quốc và cấp bằng usa canada luôn! Không biết sao nữa phân vân thiệt!:2:

Yenbui54

Thành viên tích cực
Nghề tóc học để mở tiệm thì mới cần Bằng cấp (license),còn như nếu muốn kiếm sống thì chỉ cần biết chải ,bới,nhuộm .v.v..

kenpj

Thành viên mới
Nghề tóc học để mở tiệm thì mới cần Bằng cấp (license),còn như nếu muốn kiếm sống thì chỉ cần biết chải ,bới,nhuộm .v.v..
Bạn có thể tư vấn cho mình về nghề tóc ở mỹ không? Xin cám ơn bạn!