Mong chú giải thích giùm cháu, tình huống của cháu quá khó ạ :(

changtrai1001

Thành viên mới
Ten ao : changtrai1001 / Ten That : Nguyễn Anh Khang
Trường tại Mỹ : Houston Community College
Tình trạng cư trú : du học vi sa F1
Học vấn : sinh viên năm 3 trường International University
Học lực : lớp 10 (8.0) lớp 11 ( 8.5) lớp 12 ( 8.0)
Nghề nghiệp của ba mẹ : ba mẹ cháu đã về hưu, có nhà cho thuê 13tr/tháng, tiền lương hưu 6tr/tháng, anh trai làm supervisor 1500$/tháng, sổ tiết kiệm của mẹ 11,000$ và ba của cháu có vốn trong công ty 2 tỷ ( có giấy xác nhận)esKhả Knăng ngoại ngữ: cháu chưa có bằng gì cả nhưng có thể viết đoạn văn có cấu trúc phức tạp
Kế hoạch học tập tại Mỹ : cháu sẽ dành 6 tháng để học anh văn và 2 năm hoàn thoành bằng cao đẳng
Xin hỏi : cháu đã rớt 1 lần vào ngày 30/10, cháu không hỏi lại lý do vì lúc đó run quá , nhưng cháu nghĩ tại vì cháu không đưa được cho ngta bảng điểm ở đại học.Nhưng chú biết không, lỗi tại cháu nghỉ ngang cuối năm 2013 nên khi cháu lên trường, trường đã không đồng ý cung cấp bảng điểm cho cháu vì lý do đã thôi học vụ rồi, thật sự cháu đang rất rối, chú có thể cho cháu 1 vài lời khuyên :(

dnttrang

Thành viên mới
Ðề: Mong chú giải thích giùm cháu, tình huống của cháu quá khó ạ :(

Trường hợp của bạn cũng hơi giống mình vì mình cũng 23t và mình còn chưa tốt nghiệp cao đẳng nữa kìa, cũng chả có bằng tiếng anh ^^ Mình pv hồi giữa tháng 8 (chỉ 1 lần) và giờ mình đang ở CA. Mình nghĩ số phận của bạn phụ thuộc vào cách ứng xử của bạn chứ ko chỉ là may mắn. Mình bị hỏi 5, 6 câu gì đấy toàn phải nhờ chị tdv dịch nhưng tất nhiên phải trả lời bằng TA. Ngta cũng yêu cầu mình đưa bảng điểm đại học, mình nói mình ko có và ngay lập tức xin được giải thích. Ngắn gọn và ko dài dòng. Sau câu hỏi đó thì ngta chỉ hỏi qua đây ở đâu rồi cho pass luôn ^^ Bạn nên tập luyện pv nhiều vào, phải có sự chuẩn bị kỹ càng để dù có run thì chữ nó cũng ở sẵn trong đầu rồi tự nhiên nó tuôn ra thôi :p

nguyenxuantoi91

Thành viên mới

Trường hợp của bạn cũng hơi giống mình vì mình cũng 23t và mình còn chưa tốt nghiệp cao đẳng nữa kìa, cũng chả có bằng tiếng anh ^^ Mình pv hồi giữa tháng 8 (chỉ 1 lần) và giờ mình đang ở CA. Mình nghĩ số phận của bạn phụ thuộc vào cách ứng xử của bạn chứ ko chỉ là may mắn. Mình bị hỏi 5, 6 câu gì đấy toàn phải nhờ chị tdv dịch nhưng tất nhiên phải trả lời bằng TA. Ngta cũng yêu cầu mình đưa bảng điểm đại học, mình nói mình ko có và ngay lập tức xin được giải thích. Ngắn gọn và ko dài dòng. Sau câu hỏi đó thì ngta chỉ hỏi qua đây ở đâu rồi cho pass luôn ^^ Bạn nên tập luyện pv nhiều vào, phải có sự chuẩn bị kỹ càng để dù có run thì chữ nó cũng ở sẵn trong đầu rồi tự nhiên nó tuôn ra thôi :p
Bạn giải thích như thế nào sau khi không đưa bảng điểm đại học vậy bạn?

dnttrang

Thành viên mới

Mình trả lời là mình nhận ra mình chọn sai ngành nên mình quyết định đi làm thay vì đi học :D

nguyenxuantoi91

Thành viên mới

Mình trả lời là mình nhận ra mình chọn sai ngành nên mình quyết định đi làm thay vì đi học :D
bạn có yh! không, khi nào bạn rảnh tư vấn cho mình mấy câu mình thắc mắc được không? :(

changtrai1001

Thành viên mới

Cho mình gửi lời cám ơn đến bạn nha, mặc dù lời cảm ơn hơi muộn thật vì mình cũng mới vào lại xem, cảm thấy tự tin và nhiều hi vọng hơn vào câu trả lời của bạn dành cho mình, nếu bạn có yahoo hay skype thì add mình dc k, rất mong có dịp dc nói chuyện với bạn
yahoo : LivewithoutRegret1003@yahoo.com

Phamdiep1012

Thành viên tích cực

Mình cũng gần giống bạn minh đi lam rồi giờ muốn đi học lại mình sơ họ sẽ hỏi tại sao giờ bạn lại muốn đi du học

Phamdiep1012

Thành viên tích cực

Bạn trả lời như thế nào có thể chỉ mình được không, mình sợ không thuyết phục được họ