Mong chú và Anh/Chị cho mình lời khuyên, mình đã từng du học Nhật

Missmoon

Thành viên mới
Xin chào chú và Anh/Chị. Như tiêu đề con kính mong chú và các anh chị đi trước cho em lời khuyên, thật sự em không biết làm sao, mọi câu trả lời từ công ty dịch vụ đều quá mơ hồ với con. Trước con đã tốt nghiệp phổ thông năm 2014, và tháng 4 năm 2015 con đã du học Nhật. Dự định của con là sau hai năm học tiếng Nhật con có thể vào đại học hoặc ít nhất là trường cao đẳng, thế nhưng bên đây khác hẳn với suy nghĩ của con về Nhật Bản. Thời gian cho việc học không nhiều thêm vào đó là thái độ vô trách nhiệm đối với học sinh khiến cho con cảm thấy quá lãng phí thời gian của mình. Tháng 4 năm sau 2017 con sẽ tốt nghiệp trường tiếng Nhật, và con muốn quay trở về Việt Nam để đi du học Mỹ. Con rất muốn có thể học tiếp đại học vì lúc trước con từng bảo lưu đại học Ngân Hàng khi mới năm nhất để qua Nhật nhưng mọi thứ khác hẳn với dự định con ấp ủ. Xin chú và Anh/Chị hãy cho con lời khuyên, trường hợp của con có thể giải trình như thế nào về việc không học tiếp ở Nhật, và tỉ lệ xin visa con có khả quan không ạ? Con chân thành cảm ơn.

Cháu đã được chú tư vấn trên Skype rồi .

Quyết định chừng nào xin qua Mỹ du học là do cháu chọn lựa.

Hai năm trước cũng có 1 con bé đang học ở bên đức, bỏ ngang rồi về Vietnam xin visa qua Mỹ học, nó lấy được visa và qua trước ngày cưới của chị nó có 2 ngày.
Và cũng đã có nhiều người học bên Nhật, Trung Quốc, bỏ ngang xin qua Mỹ.