Mong chú vh08 và mọi người giúp đỡ!

Phamdiep1012

Thành viên tích cực
Chào chú vh08!
Con được người quen làm hồ sơ cho đi du hoc! Con đã tốt nghiệp trung học nhưng con lại đi làm thay vì đi học, con làm nhân viên văn phòng. Nhưng con muốn tiếp tục đi học và con quyết định xin đi du học. Con đăng kí được trường coastline community college! Ngành business adminutration! Trường cấp I-20 rồi và lich phỏng vấn là 11-12. Con có đăng kí trong hồ sơ là có người thân nhưng thực tế họ chỉ là bạn của bố mẹ, vì con định sẽ qua ở trọ nhà chú đó nên con khai chú vào hồ sơ. Con mong chú và anh chị giúp em có câu trả lời thuyết phục họ. Vì con không biết phải soạn như thế nào. Bố mẹ con là người chi trả mọi thứ. Bố mẹ con kinh doanh tiêu cà phê nhưng k có giấy phép. Mong chú chỉ dẫn hướng dẫn cho con là con học ngành đó có phải chuyên sâu thêm gì nữa không ah! Rồi con định học cao đẳng xong tranfer lên đại học! Con muốn một kế hoạch rõ rang nhưng con k biết làm sao! Với lại con không giỏi tiếng Anh! Trường nay cũng là do bạn bame giới thiệu cho con, vì gân nhà họ! Ngay 11-12 con phỏng vấn rồi! Nhưng câu hỏi câu trả lời của thầy giáo cung như bên người quen chỉ làm con không thấy rõ rang và yên tâm! Nếu được con mong được diện kiến chú! Và anh chị em ai có câu hỏi câu trả lời hay kinh nghi chỉ bảo cho em học hành! Vì em rất muốn được đi học bên đó

huy.hoang711

Thành viên tích cực
Ðề: Mong chú vh08 và mọi người giúp đỡ!

Vậy thì cứ khai là không có họ hàng ở Mỹ thôi.

Phamdiep1012

Thành viên tích cực

Mình hơi tồ tý bạn đi du học hay lam giấy tờ PV bao giờ chua? Minh lo họ hỏi sao tốt nghiệp xong không đi học mà lại đi làm? Rồi bạn sẽ học gì khi qua đó mak trong giấy I-20 của minh họ nói là học xong một khoa AV r mới vào community college học tiếp mình chưa rõ bên mỹ học như thê nào? Kế hoạch về Việt Nam! Mình thấy nói thế nào cũng xạo xạo bạn chỉ minh dc k?

yokohama

Thành viên mới

Bạn nên soạn sẵn một cái list câu hỏi và câu trả lời cho trường hợp của bạn rồi post lên diễn đàn để chú hoặc mọi người vào sửa dùm bạn..:111:

Try your best and Nothing is impossible!

huy.hoang711

Thành viên tích cực

Hồi năm ngoái mình làm visa thì trên I20 cũng ghi là học ESL thôi, đậu ngay lần đầu mặc dù mình đã tốt nghiệp đại học, và đi làm được 3 năm rồi.
Xạo thì có lẽ ai cũng xạo xạo (như bạn nói), nhưng mà quan trọng là các thông tin xạo xạo đó phải ăn khớp với nhau, và nghe hợp lý. Họ có hỏi kế hoạch của mình thế nào, mình không xoáy vào phần học ESL mà nói họ là "sau khi hoàn thành chương trình tiếng Anh, tôi sẽ học Computer Science" đại loại vậy.
Với lại thái độ khi đi pv cũng quan trọng, dạng như bạn thể hiện rõ cái "ham muốn" quá thì cũng tạo sự nghi hoặc, bởi vậy xác định tư tưởng thoải mái, trả lời ngắn gọn, đi vào trọng tâm. Nên xây dựng một số kịch bản trước, rồi tình hình mà tuy cơ ứng biến thôi.

Phamdiep1012

Thành viên tích cực

Co:What are you doing now?
I have plan to study abroad so i stop my job in this company.
Co: why don't you study in canada ustralia... But you study in america?
Because, the education in america is the best in the world.i belivie that It will be better for me to get a good job in Việt Nam!, if i have a degree from an American school.
Co: what your plan to study in Us?
I will get bachelor degree of business administration. After that i will come back Vn to applay for a big
Company. If i have good condition, i will try my best to become a business woman.
Co: why don't you study abroad after finishing your high school? Because, at that time i don't want to study abroad, so i go to work, i want to have higher position, so i decided to study abroad.
Co: why do you want to study abroad?
I want to have higher position, so studying abroad help
Me to widen my knowlege, it will be better for me to have good job in Việt Nam!. If i have a degree from an american school.
Co: why do you know about this school? I find information on wedsite www.hotcourse.vn
Ci: why do you choose this school?
The program is suitble for my lever. The tuition fee is reasonable
Co: what will do you after you finish your study in Us?
I will travel some where. Then i will apply for a big company in Vn

Phamdiep1012

Thành viên tích cực

Minh soạn vậy co được không! Mọi người có thể cho ý kiến không ah! Chỗ nào cần chỉnh sửa mong mộ người chỉ bảo

U

Un Neyugn

Guest

Hồi năm ngoái mình làm visa thì trên I20 cũng ghi là học ESL thôi, đậu ngay lần đầu mặc dù mình đã tốt nghiệp đại học, và đi làm được 3 năm rồi.
Xạo thì có lẽ ai cũng xạo xạo (như bạn nói), nhưng mà quan trọng là các thông tin xạo xạo đó phải ăn khớp với nhau, và nghe hợp lý. Họ có hỏi kế hoạch của mình thế nào, mình không xoáy vào phần học ESL mà nói họ là "sau khi hoàn thành chương trình tiếng Anh, tôi sẽ học Computer Science" đại loại vậy.
Với lại thái độ khi đi pv cũng quan trọng, dạng như bạn thể hiện rõ cái "ham muốn" quá thì cũng tạo sự nghi hoặc, bởi vậy xác định tư tưởng thoải mái, trả lời ngắn gọn, đi vào trọng tâm. Nên xây dựng một số kịch bản trước, rồi tình hình mà tuy cơ ứng biến thôi.
Chào anh! Em cũng chuẩn bị tốt nghiệp đại học và đang có ý định làm hồ sơ du học khóa mùa xuân. Em định lấy văn bằng 2 nhưng học uni thì chứng minh tài chính ko đủ, với em cũng chưa có chứng chỉ tiếng anh nên định đăng ký học ESL tại college trước rồi mới transfer ngành Marketing ở uni (Trường em có transfer agreement với George Mason Uni). Nghe nói trong i20 trường em cũng ghi học ESL, em chỉ sợ CO hỏi mày tốt nghiệp Đại học rồi sao xin qua Mỹ học college làm gì, với lấy gì chứng minh là học ESL mày sẽ học tiếp lên uni... Anh có kinh nghiệm phỏng vấn xin tư vấn giúp em với ạ! Em xin cảm ơn!