Mong chú Vha08 giúp đỡ cho trường hợp của con.

LauraHSharpay

Thành viên mới
Dạ, năm nay con 18t, mới hoàn thành hk1 lớp 12, chưa thi tốt nghiệp gì. Con qua ở Sacramento,Cali muốn học high school nhưng người ta không nhận. Bây giờ con nên học ở đâu và thế nào ạ? Có nên vào community college? Mong chú giúp con.

foreveralone

Thành viên tích cực
Ðề: Mong chú Vha08 giúp đỡ cho trường hợp của con.

Dạ, năm nay con 18t, mới hoàn thành hk1 lớp 12, chưa thi tốt nghiệp gì. Con qua ở Sacramento,Cali muốn học high school nhưng người ta không nhận. Bây giờ con nên học ở đâu và thế nào ạ? Có nên vào community college? Mong chú giúp con.
Anh có bit người cũng 18t qua đây chưa có bằng high school và hiện giờ đang học ở high school lại. Anh ko hiu ly do vì sao trường ko nhận, theo anh thì em nên tìm 1 số trường high school khác coi sao
Nếu em đăng ký học college thì người ta sẽ yêu cầu em nộp bằng high school, đặc biêt là xin financial aid. FAFSA yêu cầu phải có bằng high school hoặc GED. Nếu kẹt quá thì em có thể ôn luyện 1 chút roi đi thi lấy bằng GED, anh nghĩ GED test cũng ko khó đâu.
Theo anh thì học high school vẫn là phương án tối ưu nhất

LauraHSharpay

Thành viên mới
Ðề: Mong chú Vha08 giúp đỡ cho trường hợp của con.

Dạ cám ơn anh foreveralone đã giúp em. Em hiện ở Carmichael, đúng là không có bằng tốt nghiệp cũng thảm ghê gớm ! High school thì em đang tính đi hỏi lại xem thế nào. Cụ thể là các trường High School ở San Juan Unified School District ... anh có biết thêm thông tin gì thì hãy chia sẻ với em. Em cám ơn rất nhiều.