Mẫu thư gửi NVC hỏi hồ sơ hoàn tất chưa.

Thành

Thích đủ thứ ...
Có thể gửi mẫu email này bằng cách copy toàn bộ nội dung trong khung bên dưới, sau đó Paste vào phần gửi email của mình, thay thông tin của mình vào những dòng màu đỏ cho phù hợp. Phần email ghi Subject là Case Number hoặc Receipt của hồ sơ mình.

Dear Madam or Sir:

I learn that my case is now at the National Visa Center . I would be grateful to inform me when my family’s case complete at the National Visa Center.

Please note that I am the principal beneficiary and I was born on [ngày sanh của người được bảo lãnh chính], in [nơi sanh], Vietnam . As for the petitioner, his [or her] full name is [tên họ của người bảo lãnh]. He [or she] was born on [ngày sanh của người bảo lãnh], in [nơi sanh], Vietnam .

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,

[Tên họ của người được bảo lãnh]

[Địa chỉ]

[Số điện thoại]
Gửi email về địa chỉ: asknvc@state.gov

Lưu ý: Phần Subject (tiêu đề) email phải ghi số hồ sơ (Case Number)
Ví dụ: HCM1234567890

Chú ý:
Các bạn đang chờ hồ sơ hoàn tất nếu chưa thiết lập mối liên lạc với NVC bằng email thì chúng ta nên sử dụng mẫu email này để hỏi hồ sơ, điều quan trọng hơn là sau khi gửi email cho NVC, họ sẽ có địa chỉ email của mình, khi có giấy mời phỏng vấn NVC sẽ gửi giấy mời vào email, chúng ta sẽ nhận được ngay sau khi NVC gửi giấy mời.

@ Sau khi gửi email cho NVC các bạn sẽ nhận được 1 email tự động của NVC gửi lại cho mình, các bạn đừng nên trả lời thư này nhé, hãy đợi sau 7-10 ngày làm việc, họ sẽ gửi câu trả lời cho mình. Chúc các bạn thành công !

Hướng dẫn bằng Video Clip cách copy nội dung trong phần email mẫu, đem qua email Paste vào phần soạn thảo email, sửa lại nội dung email để gửi đi:

[video=youtube;seoX64WbpUc]http://www.youtube.com/watch?v=seoX64WbpUc[/video]

ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN TRƯỚC KHI SỬ DỤNG!
ACE Khi soạn email gửi cho NVC vui lòng xem lại cho thật kỹ nội dung, Tên, Họ, Ngày, Tháng, Năm sinh cuả người bảo lãnh và người được bảo lãnh... Sau khi xem chính xác 100% thì hãy bấm nút gửi đi nhé.

Sau khi email được gửi đi có thể các bạn sẽ nhận được một email của NVC gửi lại, nội dung như bên khung dưới, các bạn yên tâm chờ nhé, vì đó là thư tự động từ hệ thống của NVC gửi lại cho các bạn, sau 7 đến 10 ngày, các bạn sẽ nhận được email trả lời chính thức của NVC.
Thank you for your recent inquiry to the National Visa Center. This
e-mail is an auto response. Please do not respond.

We review and reply as appropriate to all e-mails in the order they are
received.

According to U.S. law, the National Visa Center is only permitted to
discuss details of a visa case with authorized representatives and when
provided with all of the following information:

* NVC case number or CIS receipt number
* Petitioner's name and date of birth
* Beneficiary's name and date of birth
* Your full name

If you are the legal representative, and your G-28, Notice of Entry of
Appearance as Attorney or Representative, is not on file at the NVC,
please include a copy of your signed G-28 showing that you are the legal
representative as well as the following information:

* Petitioner's name and date of birth or Beneficiary's name and
date of birth
* Attorney's law firm name
* Attorney's law firm address
* Your full name

If you are corresponding regarding an I-140 petition you must provide
the following information:

* Name of the petitioning company
* Beneficiary's name and date of birth
* Your full name

If you are the petitioner, principal applicant or legal representative,
please notify the National Visa Center with any changes to your mailing
address, email address or phone numbers.

Please include this required information on all future inquiries
directed to the NVC. If this information has not been submitted with
your inquiry it will be requested.

Thank you for your patience,
National Visa Center

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions
provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or
refusal of visas or permits to enter the United States shall be
considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and
Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such
information must be solely for the formulation, amendment,
administration, or enforcement of the immigration, nationality, and
other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM
guidance. If you have received such information in error, do not review,
retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance
upon this information, and contact the sender as soon as possible.

Chỉnh sửa cuối:

bigmantony

Thành viên tích cực
Ðề: Mẫu thư gửi NVC hỏi hồ sơ hoàn tất chưa.

Anh Thành kính mến !
Xin cám ơn anh về mẫu thư này .
Tôi đang định viết thư cho NVC , nhưng còn đang lưỡng lự , mong anh cho ý kiến .
Toàn bộ hồ sơ , giấy tờ chúng tôi nhờ Luật sư - Dịch vụ, địa chỉ giao dịch trong mẫu DS3032 cũng là địa chỉ của Luật sư -người đại diện.
Tôi băn khoăn rằng khi mình email cho NVC, luật sư - người đại diện có mếch lòng không ?
Xin cám ơn anh !

Thành

Thích đủ thứ ...

Anh Thành kính mến !
Xin cám ơn anh về mẫu thư này .
Tôi đang định viết thư cho NVC , nhưng còn đang lưỡng lự , mong anh cho ý kiến .
Toàn bộ hồ sơ , giấy tờ chúng tôi nhờ Luật sư - Dịch vụ, địa chỉ giao dịch trong mẫu DS3032 cũng là địa chỉ của Luật sư -người đại diện.
Tôi băn khoăn rằng khi mình email cho NVC, luật sư - người đại diện có mếch lòng không ?
Xin cám ơn anh !
Việc gửi email cho NVC đâu có gì mà anh phải ngại, vì hồ sơ của anh thì anh cũng có quyền theo dõi cho tốt hơn, quan trọng là thiết lập được mối liên lạc với NVC, tiến triển hồ sơ của mình tới đâu NVC cũng sẽ thông báo cho người đại diện và luôn chính mình. Trong trường hợp bị checklist hoặc có giấy mời phỏng vấn NVC đều gửi vào email, anh sẽ nhận được ngay, không mất thời gian chờ đợi người đại diện thông báo. Chúc anh may mắn & Thành công !

PhienDa

Thành viên mới

Có thể gửi mẫu email này bằng cách copy toàn bộ nội dung trong khung bên dưới, sau đó Paste vào phần gửi email của mình, thay thông tin của mình vào những dòng màu đỏ cho phù hợp. Phần email ghi Subject là Case Number hoặc Receipt của hồ sơ mình.

Email của National Visa Center là NVCINQUIRY@state.gov

Chú ý:
Các bạn đang chờ hồ sơ hoàn tất nếu chưa thiết lập mối liên lạc với NVC bằng email thì chúng ta nên sử dụng mẫu email này để hỏi hồ sơ, điều quan trọng hơn là sau khi gửi email cho NVC, họ sẽ có địa chỉ email của mình, khi có giấy mời phỏng vấn NVC sẽ gửi giấy mời vào email, chúng ta sẽ nhận được ngay sau khi NVC gửi giấy mời.

@ Sau khi gửi email cho NVC các bạn sẽ nhận được 1 email tự động của NVC gửi lại cho mình, các bạn đừng nên trả lời thư này nhé, hãy đợi sau 7-10 ngày làm việc, họ sẽ gửi câu trả lời cho mình. Chúc các bạn thành công !

em chào Ban điều hành, em đã làm theo hướng dẫn, và đã kiểm tra trước khi gỏi rồi, nhưng khi gởi xong cũng không thấy cái email tự động trả lời lại như anh Thanh ghi chú ở trên, không biết là em gởi sai hoặc bị sao không?mà không thấy cái mail tự động kia, có nghĩa là sao ? mong cho em biết vơi nhé!

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm

Chú ý:

em chào Ban điều hành, em đã làm theo hướng dẫn, và đã kiểm tra trước khi gỏi rồi, nhưng khi gởi xong cũng không thấy cái email tự động trả lời lại như anh Thanh ghi chú ở trên, không biết là em gởi sai hoặc bị sao không?mà không thấy cái mail tự động kia, có nghĩa là sao ? mong cho em biết vơi nhé!
Chào bạn diepdiep , NVC chỉ hồi đáp cho những người được chỉ định làm đại lý or người bảo lãnh , nếu trước đó bạn ko thiết lập thông tin giữa bạn với NVC thì những thông tin bạn hỏi hiện nay sẽ ko được NVC hồi đáp . Thân ái !

bigmantony

Thành viên tích cực

" Chào bạn diepdiep , NVC chỉ hồi đáp cho những người được chỉ định làm đại lý or người bảo lãnh , nếu trước đó bạn ko thiết lập thông tin giữa bạn với NVC thì những thông tin bạn hỏi hiện nay sẽ ko được NVC hồi đáp . Thân ái ! " .
Tôi cũng ở trong tình cảnh bạn Diepdiep. không thiết lập thông tin với NVC. Liệu có cách nào cải thiện tình hình không vậy Quý Anh Chi.?
Xin cám ơn .

Thành

Thích đủ thứ ...

Theo thông tin chính thức từ website của Nationail Visa Center (NVC) thông báo như hình bên dưới:

Thông báo đã nêu rõ như sau:

Để đảm bảo email được trả lời nhanh chóng NVC có những yêu cầu sau:

* Tiêu đề của thư điện tử nên ghi rõ Case Number.
* Cung cấp đầy đủ họ tên của người bảo lãnh, ngày, tháng, năm sinh và họ, tên của người được bảo lãnh, ngày, tháng, năm sinh.
* Nếu bạn là luật sư, phải bao gồm tên của văn phòng luật sư, yêu cầu thông tin.
* mỗi email chỉ hỏi 1 trường hợp hồ sơ của mình (không hỏi nhiều vấn đề trong cùng 1 email)
Có rất nhiều trường hợp, khi điền DS3032 chọn người trung gian là luật sư, nhưng vẫn có thể gửi email cho NVC để hỏi thăm hồ sơ của mình, miễn sao làm đúng theo yêu cầu của họ ghi trên là được rồi.

Những anh, chị nào khi gửi email cho NVC cũng có lúc khi vừa send email thì ngay lập tức sẽ nhận được 1 email trả lời tự động của họ, cũng có những trường hợp email tự động này của NVC bị đưa vào mục Spam trong hộp thư, các anh, chị chú ý trong mục Spam này nhé, cũng có thể sau vài tiếng mới nhận được.

Nếu email của các anh, chị không có vấn đề gì thì sau khi gửi chắc chắn sẽ nhận được thư tự động của NVC, thông báo hãy chờ và vui lòng không trả lời thư tự động này. Chúc các anh, chị thành công!

@ Trong trường hợp email này tôi cũng đã từng giúp cho 1 hồ sơ là tôi tự tạo 1 new email cho anh ấy và gửi thư liên lạc với NVC cho đến ngày nhận được giấy mời phỏng vấn. :)

quachminhnhat

Thành viên tích cực

Chú ý:

cho em hỏi, em có gửi mail cho NVC địa chỉ trên, nhưng không thấy email tự động gửi lại cho em, vậy là em gửi sai địa chỉ hay có sai gì không mấy anh? thanks

PhienDa

Thành viên mới

Chào bạn diepdiep , NVC chỉ hồi đáp cho những người được chỉ định làm đại lý or người bảo lãnh , nếu trước đó bạn ko thiết lập thông tin giữa bạn với NVC thì những thông tin bạn hỏi hiện nay sẽ ko được NVC hồi đáp . Thân ái ![/QUOTE]

Do em chưa gởi thiếp lập mail voi NVC, nên em muốn gởi mail này để nhận thông tin theo dõi, và sớm cập nhật, vậy có cách nào gởi mail của em để mà thiết lập thông tin giữa em với NVC không anh?

Thành

Thích đủ thứ ...

Do em chưa gởi thiếp lập mail voi NVC, nên em muốn gởi mail này để nhận thông tin theo dõi, và sớm cập nhật, vậy có cách nào gởi mail của em để mà thiết lập thông tin giữa em với NVC không anh?
Việc gửi email vào NVC bất kỳ một email nào cũng có thể gửi cho NVC sau khi gửi, thì hệ thống email tự động trả lời bằng 1 email mà NVC họ đã viết sẵn trong hệ thống, giống như email của diễn đàn xuatnhapcanh.com(chúng tôi cũng sử dụng chức năng tự động trả lời này) khi gửi vào thì ngay lập tức hệ thống tự động sẽ hồi báo, trong trường hợp các bạn quá nôn nóng khi gửi đi, chưa thấy gì thì lại gửi tiếp và gửi tiếp như vậy hệ thống email sẽ tự nhận những thư đó là dạng spam mail nên hệ thống ngay lập tức sẽ chuyển những email này sang mục spam mail và sẽ bị delete !

Vài dòng cho các bạn hiểu rõ về nguyên tắc email của NVC hoặc của bất kỳ 1 Cty nào cũng vậy.

Hiện tại tôi khuyên bạn nên tạo 1 email mới và gửi thật chính xác nội dung thông tin và địa chỉ của NVC, sau khi gửi vui lòng chờ hồi đáp nhé.

Tôi đã thử gửi 1 email cho NVC với nội dung không liên quan tới hồ sơ, nhung vẫn nhận được email tự động bình thường. :)

PhienDa

Thành viên mới

[1 Cty nào cũng vậy.

Hiện tại tôi khuyên bạn nên tạo 1 email mới và gửi thật chính xác nội dung thông tin và địa chỉ của NVC, sau khi gửi vui lòng chờ hồi đáp nhé.

Em cám ơn anh, nghĩa là bây giờ chỉ có cách em tạo một email mới, gởi lại thông tin, vậy em sẽ làm theo hướng dẫn của anh, và em gởi cho anh 1 cái mail thử luôn nhé, nhờ anh coi em có làm sai không? em chỉ gởi tổng cộng 2 cái, mỗi cái cách nhau 2 ngày, chứ không gởi liên tiếp, anh nhận được thì nếu sai cho em ý kiến với nhé, em cám ơn sự chia sẽ của anh chị em.

PhienDa

Thành viên mới

[1 Cty nào cũng vậy.

ANh ơi, em tạo 1 email mới, và có gởi CC 1 cái mail nội dung em gởi cho NCV , anh có nhận được không vậy? và lần này em cũng không nhận được cái mail , anh xem giup em voi

Thành

Thích đủ thứ ...

[1 Cty nào cũng vậy.

ANh ơi, em tạo 1 email mới, và có gởi CC 1 cái mail nội dung em gởi cho NCV , anh có nhận được không vậy? và lần này em cũng không nhận được cái mail , anh xem giup em voi
bạn vui lòng PM cho tôi, vì trao đổi trong topic này không tiện, hoặc bạn trở vào topic của bạn để hỏi nhe. Email của bạn gửi đi tôi đã nhận được nhưng bạn đã điền thông tin không đâỳ đủ, như vậy thì làm sao NVC trả lời cho bạn được ? Vui lòng đọc kỹ hướng dẫn cách gửi email nhé.

Liệu

Cựu Ban điều hành

[1 Cty nào cũng vậy.

Xin lưu ý với bạn 1 chút nhá:

Khi gửi email cho NVC, bạn cần chú ý những việc sau:

Phần: To: NVCINQUIRY@state.gov
Phần: Subject: HCMxxxxxxxxxx <--- đây là số case number HS của bạn.

Phần nội dung của email thì bạn bắt buộc phải cung cấp:

- Case number:
- Họ tên của người bảo lãnh:
- Ngày sinh của người bảo lãnh: mm/dd/yyyy
- Họ tên của người được bảo lãnh (đương đơn chính):
- Ngày sinh của người được bảo lãnh (đương đơn chính): : mm/dd/yyyy

Chúc bạn gửi email cho NVC thành công.

P/s: thông thường, nếu đềy đủ, sẽ NVC sẽ AUTO RESPONSE lại cho bạn. Còn nếu sai, sẽ không AUTO RESPONSE lại đâu.

PhienDa

Thành viên mới

P/s: thông thường, nếu đềy đủ, sẽ NVC sẽ AUTO RESPONSE lại cho bạn. Còn nếu sai, sẽ không AUTO RESPONSE lại đâu.
Em mới gởi mail chính xác lần nữa , muh cũng không hề có sự phản hồi nào của NVC, hay bay giờ là ban đêm bên đó, nên không có mail trả lời tự động ?em đợi hoài mà không thấy...thật buồn ghê...:114:

dohoaibao

Thành viên tích cực

Bạn diepdiep hôm qua mình gởi email nhưng không nhận được email trả lời tự động, đang rất lo lắng vì mình đã có thiết lập liên lạc với NVC, mình có biết được có thêm trường hợp trên diễn đàn cho biết củng đang gặp tình trạng tương tự. Không biết tại sao nửa

PhienDa

Thành viên mới

[QUOTE=dohoaibao...chủ nhật tuần trước em kiểm tra kỹ rồi gởi, cũng không thấy..hồi âm gì cả...gởi lần 2 cũng ..im re...nên hôm nay anh , anh Thanh nhắc ...nên em cũng CC cgo mail của BDH cái luôn...và được xác nhận chính xác rồi...muh đến thời điểm bây giờ em vẫn chưa...thấy.."tin tức" gì hết...:100:

dohoaibao

Thành viên tích cực

Anh mới gởi cho NVC mail nhưng nó củng nín thinh luôn. Bạn minhtien trên diễn đàn của mình củng đang gặp tình trạng như vậy trong mấy ngày này. vậy là tình trạng chung rồi.

dohoaibao

Thành viên tích cực

diepdiep khi gởi email cho NVC có gặp thông báo như anh thành cho biết không

PhienDa

Thành viên mới

diepdiep khi gởi email cho NVC có gặp thông báo như anh thành cho biết không
dạ không anh ah!..vẫn im re ah...không biết ly do nữa...hix..hixx...:114:..em có theo dõi bài viết của anh vài lần..hình như HS của anh chắc cũng xong hết rồi muh ?