Muốn dời ngày phỏng vấn?

hanhoang12788

Thành viên tích cực
Em và em trai của em được ba ruột bên Mỹ bảo lãnh , tụi em vừa được báo là 3.6 tháng sau phỏng vấn . Nhưng ngặc nỗi là 3.6 lại đúng ngay ngày thi tốt nghiệp trung học phổ thông của em trai em , nên giờ em và gia đình chẳng biết thế nào. Không biết có dời lại ngày phỏng vấn được ko ah? Nếu dời thì phải đợi mất bao lâu , có thể dời sau đó 2 ngày ko?
Em và em trai em như vậy thì sẽ phỏng vấn chung hay riêng ah? Có được 1 người trước 1 người sau ko ah?
Em đang rối quá , mong các anh chị thông thái có cách nào chỉ giùm em với ah. Em cám ơn nhiều .

youandme8110

Thành viên tích cực
Ðề: Muốn dời ngày phỏng vấn?

Em và em trai của em được ba ruột bên Mỹ bảo lãnh , tụi em vừa được báo là 3.6 tháng sau phỏng vấn . Nhưng ngặc nỗi là 3.6 lại đúng ngay ngày thi tốt nghiệp trung học phổ thông của em trai em , nên giờ em và gia đình chẳng biết thế nào. Không biết có dời lại ngày phỏng vấn được ko ah? Nếu dời thì phải đợi mất bao lâu , có thể dời sau đó 2 ngày ko?
Em và em trai em như vậy thì sẽ phỏng vấn chung hay riêng ah? Có được 1 người trước 1 người sau ko ah?
Em đang rối quá , mong các anh chị thông thái có cách nào chỉ giùm em với ah. Em cám ơn nhiều .
Theo Quy định của Tổng lãnh sự quán Hoa Kỳ về xin dời ngày phỏng vấn: kể từ ngày 29-3-2008, tất cả những đơn xin cấp thị thực phải được đăng ký, thay đổi, hoặc hủy trên mạng thông qua trang web của Lãnh sự quán (nhấp vào “Thủ tục nộp đơn xin thị thực” để được hướng dẫn).

Sau khi đăng ký hẹn phỏng vấn, đương đơn có thể thay đổi hoặc hủy cuộc hẹn vào bất kỳ thời gian nào thông qua trang web của Lãnh sự quán. Trên trang đăng ký cuộc hẹn, chỉ cần nhấp vào thẻ “Thay đổi/Hủy cuộc hẹn”, nhập vào họ tên của đương đơn và số xác nhận ID chính thức.

Tuy nhiên hồ sơ xin cấp thị thực di dân đến Hoa kỳ đối với trường hợp của bạn là thuộc trường hợp xin cấp thị thực di dân gia đình, vì vậy tất cả những thành viên trong gia đình bạn được bảo lãnh phải được phỏng vấn cùng lúc.

Vài điều trả lời cho bạn rõ

hanhoang12788

Thành viên tích cực

Dạ em xem rồi , nếu dời lại thì phải 3 tháng sau mới có ngày phỏng vấn mới. Mà nhiều người nói là ko nên vậy. Nên giờ em khó nghĩ quá , không biết phải làm sao . Phải chọn 1 trong 2 .
Dạ cho em hỏi là nếu em của em chưa tốt nghiệp cấp 3 ở đây thì qua đó phải học lại lớp 12 đúng ko ah? Mà nó có xét điểm hay phải thi đầu vào gì ko ah?

trungtin2010

Thành viên tích cực

Dạ em xem rồi , nếu dời lại thì phải 3 tháng sau mới có ngày phỏng vấn mới. Mà nhiều người nói là ko nên vậy. Nên giờ em khó nghĩ quá , không biết phải làm sao . Phải chọn 1 trong 2 .
Dạ cho em hỏi là nếu em của em chưa tốt nghiệp cấp 3 ở đây thì qua đó phải học lại lớp 12 đúng ko ah? Mà nó có xét điểm hay phải thi đầu vào gì ko ah?
Bạn phải chọn 1 trong 2 thôi. nếu chưa tốt nghiệp thì phải học lại lớp 12. có thi đầu vào một số môn như toán, anh văn gì đó.

vuthangsi

Ban điều hành

cháo bạn hanhoang12788.
hai anh em bạn nên đi phõng vấn đúng ngày hẹn(03/06/2011)
đây là cơ hội mà nhiều ngươì đang muốn có mà chưa đưộc.
khi sang mỷ cũng phải học lại,cho dù có bằng t n p t .
khi dời lại lịch hẹn p v ,có rất nhiều rủi ro mà không ai có thể biết trước đưộc. đừng bỏ lở cơ hội quý báu này ,có khi sẽ phải hối hận đó.quyết định đi p v đung hẹn là tốt nhất đó bạn.chúc may mắn.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Mình nghĩ snày sẽ có lí do dời PV nên sẽ phức tạp. Bạn nên chon PV. Mình đã chọn giữa đi học ĐH và đi Mỹ, mình đã nghĩ hơn 1 năm rùi. Bằng tốt nghiệp cũng góp phần vào sự học bên Mỹ snày, nhưng ví dụ những người k có họ vẫn học đc. Mình vẫn còn 2 người em chưa TN và snày cũng đi. Bạn hãy chọn PV vì bây giờ việc giải quyết visa khó khăn hơn ltr.