HƯỚNG DẪN XNC Ngành bảo trì máy bay

Lý Trung Hào

Thành viên mới
Xin cho cháu hỏi là ngành bảo trì máy bay ở Mỹ như thế nào ạ? Cháu hiện nay đã qua Mỹ và đang ở Georgia, Atlanta và cháu khá thích ngành này.

foreveralone

Thành viên tích cực
Ðề: Ngành bảo trì máy bay

Xin cho cháu hỏi là ngành bảo trì máy bay ở Mỹ như thế nào ạ? Cháu hiện nay đã qua Mỹ và đang ở Georgia, Atlanta và cháu khá thích ngành này.
mún vào làm thì phải có quốc tịch mỹ mới vào dc, còn học thì có thể học bằng 2 năm, 4 năm tùy. Vào làm cụ thể thì anh ko rõ, còn tùy người nữa tại có người quen làm ở đó nên bit vậy

syncreation

Thành viên tích cực

Bạn thi đầu vào Anh văn (placement test) ở community college trước để biết level anh văn của mình rồi học bổ túc thêm cho đến khi đạt trình độ đầu vào của ngành. Trước khi vào ngành phải lấy thêm placement test Toán nữa nhé. Bạn cũng nên gặp advisor ngành để hỏi thêm chi tiết. Thường thì các ngành bắt đầu vào Fall Term, tuy nhiên có những môn học trong ngành bạn vẫn có thể học trước nếu còn khả năng học.
Bạn còn trẻ thì nên học 4 năm, ra trường cũng là lúc vào quốc tịch rồi, tiếng Anh ổn ổn nữa thì cơ hội apply job tốt hơn.

Lý Trung Hào

Thành viên mới

Cảm ơn chu và bạn đã tư vấn cho mình. Hiện tại mình đang học ESL ở Interactive College of technology ở Georgia thì không biết là trường đó dạy ESL tốt không ạ?

foreveralone

Thành viên tích cực

Cảm ơn chu và bạn đã tư vấn cho mình. Hiện tại mình đang học ESL ở Interactive College of technology ở Georgia thì không biết là trường đó dạy ESL tốt không ạ?
Hoc quan trọng là mình có cơ hội tiếp xúc với người mỹ thì english mới khá dc cho nên học đâu cũng dc. Chỉ có ở vn mới quan trọng chỗ day tốt hay dở vì ở vn nhiu người vn dạy phát âm sai, còn ở đây thì người mỹ thì ai cũng phát âm đúng thôi