Ngành tài chính chứng khóan - hh_t1210

Chào anh(chú)!Thành thật thứ lỗi khi gửi mail cho anh đường đột như thế này.Em có theo dõi trên diễn đàn Vietditru.com và biết anh qua các bài giúp đỡ tư vấn rất nhiệt tình của anh cho mọi người trong diễn đàn.Nay em có một số thắc mắc về trường hợp của mình hy vọng anh giúp em.
Theo như lịch visa thì có thể năm sau em và gia định qua mỹ định cư và năm đầu thì ở Orange country với ông ngoại Năm nay em 21 tuổi đã tốt nghiệp THPT và học năm thứ 2 cao đẳng.Trinh độ tiếng anh của em chỉ ở mức trung bình.Khả năng ngữ pháp,đoc hiểu thì ổn nhưng nghe và nói còn rất kém.Em dự đinh sau khi đến Mỹ sẽ dành thời gian tự ôn GED để làm bài CPT vào college và đi làm phụ giúp gia đình như vậy có ổn không?Để cải thiện english theo học CC thì em nên làm gì?Em dự định sẽ học tài chính chứng khoán bên Mỹ đó là ngành gì vậy và trường CC nào có ngành đó chuyển tiếp lên UC(tốt về ngành đó) ở orange country hay trong Cali.Em còn rất nhiều khó khăn ở phía trước vậy em có thể tiếp tục thường xuyên liên lạc để nhờ anh giúp đỡ giải đáp thắc mắc được không?Hy vọng nhân được mail trả lời từ anh.