Nghề phi công ở Mỹ

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực
Nhờ chú vha08 tư vấn về nghề phi công ở Mỹ.

Trước tiên xin cho cháu được chào chú Vha08, và mến chúc sức khỏe chú. Cháu năm nay 18t, cháu vừa đăng kí dự thi phi công cho VNA, nhưng vừa bị failed mất vì một vài nhầm lẫn.

Sắp tới cháu sẽ đi định cư theo diện F2A ( mẹ bảo lãnh ). Được trở thành phi công là một ước mơ, một đam mê mà cháu không thể nào từ bỏ được. Cháu đã tìm hiểu được một số thông tin về nghề này tại Mỹ, nhưng có điều cháu chưa biết đó là ko biết người Việt mình có làm về nghề này nhiều ở Mỹ hay ko? Và liệu nó có khó quá ko, vì cháu thấy ít ai hỏi về nghề này.

Nếu được cháu mong chú giúp cháu một ít kinh nghiệm, cũng như những điều cần chuẩn bị cho việc theo đuổi niềm đam mê này. Cháu sẽ sống ở thành phố Mobile, bang Alabama.

Thân chào chú!

Last edited by a moderator:

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: Nghề phi công ở Mỹ

Sắp tới cháu sẽ đi định cư theo diện F2A ( mẹ bảo lãnh ). Được trở thành phi công là một ước mơ, một đam mê mà cháu không thể nào từ bỏ được. Cháu đã tìm hiểu được một số thông tin về nghề này tại Mỹ, nhưng có điều cháu chưa biết đó là ko biết người Việt mình có làm về nghề này nhiều ở Mỹ hay ko? Và liệu nó có khó quá ko, vì cháu thấy ít ai hỏi về nghề này.
Trời! Bạn qua tới Mỹ sẽ có nhiều nghề để chọn mà. Lái máy bay ở Mỹ giống lái taxi thôi à, vì ở đâu cũng có máy bay và sân bay hết á. Sân bay tư nhân/ công cộng có hết. Người Việt mình nhỏ con thì xin lái máy bay cho mấy cty du lịch có helicopters chở du khách đi các thắng cảnh du lịch. Ở Las Vegas, Los Angeles (Hollywood), San Francisco, New York, hay các TP lớn khác có nhiều cty như thế này.
Mình chưa thấy có college nào dạy lái máy bay nhưng mình biết có vài trường dạy lái tư nhân ở TP mình ở và Los Angeles thôi à. Ai có tiền mua máy bay tư nhân thì vào đó học. Hay là các cty du lịch gởi nhân viên vào đó học để lái helicopters đó.

huungan040390

Thành viên mới
Ðề: Nghề phi công ở Mỹ

Topic này hay nè, mình hiện tại đang học nghành Developer Software nhưng mình củng đam mê nghành lái máy bay này lắm, mình ở Virginia, có ai có thể tư vấn nghành học này ko vậy ?