Nghề tiện

thuangc11

Thành viên mới
Xin chào các cô chú trên diễn đàn XNC
cháu tên là Minh Châu sống tại HONGKONG 3 HOUSTON TEXAS . cháu qua mỹ được 1 năm rưỡi hiện cháu đang làm nail , nhưng là con trai nên cháu thấy nghề này không hợp nên cháu muốn đổi nghề và cháu nghe nói là nên theo học nghề tiện hoặc hàn nhưng cháu không quen biết ai hết , Cô chú nào ở Houston có thể hướng dẫn cháu đường đi nước bước được không , cháu muốn đi học để lấy bằng nhưng không biết ở đâu hết ... thank you cô chú đã đọc bài của cháu , cảm ơn diễn đàn XNC đã giúp đỡ

huy.hoang711

Thành viên tích cực

huytran777

Thành viên mới
Ðề: Nghề tiện

Xin chào diễn đàn!
Cho em hỏi ở Wichita - Kansas thì có trường nào dạy nghề tiện này ạ?
Về cơ bản thì tiếng anh của em rất yếu không biết có học được không.
Thanks

foreveralone

Thành viên tích cực
Ðề: Nghề tiện

Xin chào diễn đàn!
Cho em hỏi ở Wichita - Kansas thì có trường nào dạy nghề tiện này ạ?
Về cơ bản thì tiếng anh của em rất yếu không biết có học được không.
Thanks
Kiếm trường college gần nhà rồi đăng ký học, hầu như college nào cũng có cả, nhưng người ta dạy bằng english, tiếng anh của anh yếu thì khả năng là phải học esl (học anh văn) thôi vì anh đâu có hỉu họ nói j mà học
Mún học liền thì khả năng là kiếm xưởng tiện của người vn rồi xin vào làm, vừa làm vừa học từ từ

huytran777

Thành viên mới
Dạ em cám ơn Foreveralone, chỉ còn biết cố gắng.
Cho em hỏi là em có bằng nghề bậc 3/7 về điện lạnh thì qua bên Mỹ có chấp nhận không?
Cám ơn!

foreveralone

Thành viên tích cực
Dạ em cám ơn Foreveralone, chỉ còn biết cố gắng.
Cho em hỏi là em có bằng nghề bậc 3/7 về điện lạnh thì qua bên Mỹ có chấp nhận không?
Cám ơn!
Qua Mỹ không xài được, chỉ có thể show ra cho người VN biết là mình cũng có kỹ năng để làm về điện lạnh thôi nếu làm cho người VN.