[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ đang chờ phỏng vấn có pd gần cuối 2014

• Thread starter Hạnh Ham Hố
  • Ngày gửi
Status
Không mở trả lời sau này.
H

Hạnh Ham Hố

Guest
Em mạn phép xin được mở topic này để anh chị em cùng nhau trao đổi hồ sơ của mình vì dạo này em thấy diễn đàn mình buồn quá, em có 1 topic những hs có pd thang 9 10 11 12 năm 2014 để trao đổi với mọi ng mà ko biết vì sao lại bị ban điều hành khóa topic của em. Lần này em lập topic này mong anh chị đừng khóa của em nữa nha em xin ạ.
Em xin đi đầu tiên ạ :
PD : 26/11/2014
Hồ sơ đã complete đang đợi lịch phõng vấn, mong mọi ng chĩ bảo thêm ạ, em cảm ơn.:1::21:

Anle92

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ đang chờ phỏng vấn có pd gần cuối 2014

Em mạn phép xin được mở topic này để anh chị em cùng nhau trao đổi hồ sơ của mình vì dạo này em thấy diễn đàn mình buồn quá, em có 1 topic những hs có pd thang 9 10 11 12 năm 2014 để trao đổi với mọi ng mà ko biết vì sao lại bị ban điều hành khóa topic của em. Lần này em lập topic này mong anh chị đừng khóa của em nữa nha em xin ạ.
Em xin đi đầu tiên ạ :
Hồ sơ đã complete đang đợi lịch phõng vấn, mong mọi ng chĩ bảo thêm ạ, em cảm ơn.:1::21:
mình DP ngay 10/11/2014..hoàn tât ngày 19/11/2015... HCM2015590063

Tran dai

Thành viên tích cực

Em xin đi đầu tiên ạ :
Chào Hanh Ham Ho! bạn có thể cho biết chính xác là complete ngày nào không? Tôi nghĩ tháng sau bạn sẽ có thư mời phỏng vấn! vì PD của bạn chắc tháng sau sẽ tới lịch đáo hạn, hồ sơ của tôi có PD 27/07/2014, lúc tháng 10/2015 NVC thông báo hoàn tất chuẩn bị chuyển qua xếp lịch, nhưng không biết có nhầm lẫn thế nào mà mãi tháng 01/2016 lại gởi thêm checklist yêu cầu bổ sung LLTP 2 do thất lạc, như vậy mình bị nhận đến 2 lần checklist,l001 rồi ngày 03-03 mới chính thức nhận email đã complete và chuyển vế VN xếp lịch, mình cũng đang chờ thư phỏng vấn ai có báo cho nhau bạn nhé!

H

Hạnh Ham Hố

Guest

Chào Hanh Ham Ho! bạn có thể cho biết chính xác là complete ngày nào không? Tôi nghĩ tháng sau bạn sẽ có thư mời phỏng vấn! vì PD của bạn chắc tháng sau sẽ tới lịch đáo hạn, hồ sơ của tôi có PD 27/07/2014, lúc tháng 10/2015 NVC thông báo hoàn tất chuẩn bị chuyển qua xếp lịch, nhưng không biết có nhầm lẫn thế nào mà mãi tháng 01/2016 lại gởi thêm checklist yêu cầu bổ sung LLTP 2 do thất lạc, như vậy mình bị nhận đến 2 lần checklist,l001 rồi ngày 03-03 mới chính thức nhận email đã complete và chuyển vế VN xếp lịch, mình cũng đang chờ thư phỏng vấn ai có báo cho nhau bạn nhé!
Mình không biết l mình complete ngày nào nhưng mình có nhận dc 1 cái mail của NVC thế này :

17-FEB-16Dear Sir/Madam,The National Visa Center (NVC) received all the requested documentation for this immigrant visa case. The applicant is now in the queue awaiting an interview appointment overseas, where a consular officer will adjudicate the applicant’s visa application. NVC schedules appointments one month in advance. The U.S. Embassy or Consulate General tells us what dates they are holding interviews, and NVC fills these appointments in a first-in, first-out manner. Most appointments are set within 60 days of NVC receipt of all requested documentation. However, we cannot predict when an interview appointment will be available. When we are able to schedule an appointment, we will notify the applicant, petitioner and attorney (if applicable). The applicant can prepare now by reading about the embassy’s interview requirements online at http://nvc.state.gov/interview. Thank you for your patience.The embassy may require additional documents at the interview. In particular, if the following three items are all true, the applicant must bring a new police certificate to the visa interview:He or she is more than 16 years old;The police certificate submitted to NVC was obtained more than one year ago; andHe or she still lives in the country that issued the certificate.The applicant should not make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the embassy has issued a visa.
Sincerely,DirectorNational Visa Center

Van Le

Thành viên tích cực

Hi các bạn,
Hồ sơ mình PD: 3/11/2014. Ai có thông tin nhận giấy mời phỏng vấn thì post lên mọi người xem với nhe. Nếu có người nhận được giấy báo phỏng vẩn thì mình có thể gọi NVC hỏi lịch phỏng vấn của mình. Nhiều khi người ta gởi giấy có truc trặc

Tran dai

Thành viên tích cực

Mình không biết l mình complete ngày nào nhưng mình có nhận dc 1 cái mail của NVC thế này :

17-FEB-16Dear Sir/Madam,The National Visa Center (NVC) received all the requested documentation for this immigrant visa case. The applicant is now in the queue awaiting an interview appointment overseas, where a consular officer will adjudicate the applicant’s visa application. NVC schedules appointments one month in advance. The U.S. Embassy or Consulate General tells us what dates they are holding interviews, and NVC fills these appointments in a first-in, first-out manner. Most appointments are set within 60 days of NVC receipt of all requested documentation. However, we cannot predict when an interview appointment will be available.When we are able to schedule an appointment, we will notify the applicant, petitioner and attorney (if applicable). The applicant can prepare now by reading about the embassy’s interview requirements online at http://nvc.state.gov/interview. Thank you for your patience.The embassy may require additional documents at the interview. In particular, if the following three items are all true, the applicant must bring a new police certificate to the visa interview:He or she is more than 16 years old;The police certificate submitted to NVC was obtained more than one year ago; andHe or she still lives in the country that issued the certificate.The applicant should not make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the embassy has issued a visa.
Sincerely,DirectorNational Visa Center
Cho mình hỏi bạn trước khi nhận email này, bạn có nhận được checklist bổ túc thêm hồ sơ gì không hay bạn chỉ nộp documemt civil một lần rồi nhận email trả lời complete này luôn?! Cám ơn bạn

H

Hạnh Ham Hố

Guest

Cho mình hỏi bạn trước khi nhận email này, bạn có nhận được checklist bổ túc thêm hồ sơ gì không hay bạn chỉ nộp documemt civil một lần rồi nhận email trả lời complete này luôn?! Cám ơn bạn
Có mình có nhận được 1 cái thư nó kêu mình nộp nhưng cái như là lý lịch tư pháp rồi đủ thứ, trong đó con có cái barcode cover sheet nữa, xong rồi đến 1 cái mail nữa nó báo đã nhận được tất cả hồ sơ mình gửi cho nó trong vòng 30 ngày để xem xét complete rồi mới đến cái mail này đó .:43:

candela

Thành viên tích cực
Hi các bạn,
Hồ sơ mình PD: 3/11/2014. Ai có thông tin nhận giấy mời phỏng vấn thì post lên mọi người xem với nhe. Nếu có người nhận được giấy báo phỏng vẩn thì mình có thể gọi NVC hỏi lịch phỏng vấn của mình. Nhiều khi người ta gởi giấy có truc trặc
Khoảng ngày 30/03 em gọi lên NVC, có thể em đã có ngày phỏng vấn, theo ngày ưu tiên của em là 03/11. Anh nghĩ đã có ngày phỏng vấn rồi.

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực

Khoảng ngày 30/03 em gọi lên NVC, có thể em đã có ngày phỏng vấn, theo ngày ưu tiên của em là 03/11. Anh nghĩ đã có ngày phỏng vấn rồi.
Mình 27/10/2014. Mới gọi tuần rồi, chưa có ngày phỏng vấn . NVC chỉ nói là rất là close rồi, chờ khi nào lãnh sự quán báo về năng lực làm việc của tháng tiếp thì NVC sẽ gửi thư hẹn cho. :2:

lethimyle1972

Thành viên tích cực
Mình 27/10/2014. Mới gọi tuần rồi, chưa có ngày phỏng vấn . NVC chỉ nói là rất là close rồi, chờ khi nào lãnh sự quán báo về năng lực làm việc của tháng tiếp thì NVC sẽ gửi thư hẹn cho. :2:
Hi em
Em chỉ sau bé Enici 12 ngày mà giờ vẫn chưa có thư PV vậy tụi chị tháng 11 biết đến khi nào đây nhỉ. Em gọi người ta trả lời như thế nào hả em. Gọi số nào em cho chị đi để cuối tháng chị gọi thử nhé.Thanks em.

Van Le

Thành viên tích cực

Hi em
Em chỉ sau bé Enici 12 ngày mà giờ vẫn chưa có thư PV vậy tụi chị tháng 11 biết đến khi nào đây nhỉ. Em gọi người ta trả lời như thế nào hả em. Gọi số nào em cho chị đi để cuối tháng chị gọi thử nhé.Thanks em.
Chị ơi lịch PV dựa vào lịch chiếu kháng nhé. Bạn này PD tuy sau bạn kia 12 ngày thôi nhưng mà lại là 27/10/2014 trong khi lịch chiếu kháng đang dừng lại ở 22/10/2014 nên bạn chưa có lịch. Cuối tháng này lịch chiếu kháng tăng lên thì sẽ vượt qua ngày của bạn lúc đó hi vọng sẽ có lịch.
Chị tháng 11 nếu trước ngày 22/11/2014 hi vọng cuối tháng cũng sẽ có lịch pv. Chị liên lạc NVC có thể gọi số này:
(603) 334-0700

lethimyle1972

Thành viên tích cực

Chị ơi lịch PV dựa vào lịch chiếu kháng nhé. Bạn này PD tuy sau bạn kia 12 ngày thôi nhưng mà lại là 27/10/2014 trong khi lịch chiếu kháng đang dừng lại ở 22/10/2014 nên bạn chưa có lịch. Cuối tháng này lịch chiếu kháng tăng lên thì sẽ vượt qua ngày của bạn lúc đó hi vọng sẽ có lịch.
Chị tháng 11 nếu trước ngày 22/11/2014 hi vọng cuối tháng cũng sẽ có lịch pv. Chị liên lạc NVC có thể gọi số này:
(603) 334-0700
Chị cám ơn em nhiều nhé.Chi cứ tưởng nvc dựa theo ngày complete nữa vì cùng tháng những ai complete trước thì sẽ được ưu tiên trước có đúng không em

candela

Thành viên tích cực

HI
Mình ưu tiên 14/10 nhưng ngày 26/2 gọi lên NVC nhân viên cho mình biết ngày PV rồi 2 ngày sau mình nhận được thư PV của NVC gửi về hộp thư nhà.Lúc đó lịch visa 21/9/2014.nên các bạn chịu khó phone.

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
HI
Mình ưu tiên 14/10 nhưng ngày 26/2 gọi lên NVC nhân viên cho mình biết ngày PV rồi 2 ngày sau mình nhận được thư PV của NVC gửi về hộp thư nhà.Lúc đó lịch visa 21/9/2014.nên các bạn chịu khó phone.
Mình mới gọi vẫn chưa có.

Enici

Thành viên tích cực

Hôm nay mình mới chít ngừa xong nên rút ra ít kinh nghiệm:
ai chua chít ngừa viêm gan a,b với cúm thì đi chít đi nhé. Không nó sẽ hẹn chít lần 2 lần 3 đó rất mất công cho các bạn ở tinh vì mỗi làn hẹn phải ít nhat 1 tuần mới có số chít ngua vì quá đông nên cái nào làm đc trc thì làm nhé. Mình đã chít trc ở tinh mũi a,b-600k/ mũi chít 3 lần trong 6 thang nên phần chích a,b đc miễn còn chị ngồi kế bên mình phải chít làn 2 . Còn cúm hết thuốc nên nói mình tháng 5 nếu đi thì phải qua mỹ chít.
chít xong nhớ giữ kĩ sổ chít ngừa ở cơ sở đó nhé k thôi nó nói mình k có bang chứng nó đè chít nữa

Enici

Thành viên tích cực
Chị cám ơn em nhiều nhé.Chi cứ tưởng nvc dựa theo ngày complete nữa vì cùng tháng những ai complete trước thì sẽ được ưu tiên trước có đúng không em
Đúng rồi chị em completed sớm nên pv 1/4 còn mấy anh chị completed sau em thì PV sau ngày em vài ngày hoặc vài tuần nhưng vẫn trong tháng tư nhé chị.

Van Le

Thành viên tích cực

Hôm nay mình mới chít ngừa xong nên rút ra ít kinh nghiệm:
ai chua chít ngừa viêm gan a,b với cúm thì đi chít đi nhé. Không nó sẽ hẹn chít lần 2 lần 3 đó rất mất công cho các bạn ở tinh vì mỗi làn hẹn phải ít nhat 1 tuần mới có số chít ngua vì quá đông nên cái nào làm đc trc thì làm nhé. Mình đã chít trc ở tinh mũi a,b-600k/ mũi chít 3 lần trong 6 thang nên phần chích a,b đc miễn còn chị ngồi kế bên mình phải chít làn 2 . Còn cúm hết thuốc nên nói mình tháng 5 nếu đi thì phải qua mỹ chít.
chít xong nhớ giữ kĩ sổ chít ngừa ở cơ sở đó nhé k thôi nó nói mình k có bang chứng nó đè chít nữa
Hi Enici,
Văn cũng nghe nói như vậy nên đã chích Viêm Gan A,B trước rồi. Còn chích cúm là chích gì vậy Enici. Mình chích ở đâu cũng được ha? Còn khi đến khám sức khoẻ mình có cần đem giấy tờ chứng minh đã chích ngừa trước không? Hay người ta sẽ thử kháng thể. Thanks Enici

Enici

Thành viên tích cực

Hi Enici,
Văn cũng nghe nói như vậy nên đã chích Viêm Gan A,B trước rồi. Còn chích cúm là chích gì vậy Enici. Mình chích ở đâu cũng được ha? Còn khi đến khám sức khoẻ mình có cần đem giấy tờ chứng minh đã chích ngừa trước không? Hay người ta sẽ thử kháng thể. Thanks Enici
Em không biết đến em thì nói hết thuốc chít cúm hen 2/5 chit rồi e nói về tĩnh chít đc k thì ng ta không cho. Còn h chua chít ngừa thì chị cứ chít rồi giữ sổ lại. Vì em hỏi ng ta nói như em về tĩnh chít dù có sỗ cũng k ai công nhận k có ai chứng cho là bắc chít lại. Nếu có sổ thì càng tốt như em không có thử máu khán thể còn nếu k nó sẽ bắc thử máu và đợi rất lâu.

Status
Không mở trả lời sau này.