[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ đang chờ phỏng vấn có pd gần cuối 2014

• Thread starter Hạnh Ham Hố
  • Ngày gửi
Status
Không mở trả lời sau này.

milant

Thành viên mới
Ðề: Những hồ sơ đang chờ phỏng vấn có pd gần cuối 2014

Có anh chị em nào có thư phỏng vấn hay tin gì chưa ạ? Nay cuối tháng rồi mà thấy im im vắng vẻ quá, 3 tháng nay lịch visa của F2A tăng châm quá , vào diễn đàn xem xem thấy buồn ai cũng có tin hết mình 26/11 vẫn chưa có 3 tháng rồi . Hy vọng tháng này lịch visa tăng nhiều chút để kịp đáo hạn . Mong anh em trong tháng 11 này đều có thư hết.:p:41::109:
Mình cũng đang mong thư mời pv đây hix.. Hy vọng cuối tháng này không có thì đầu tháng 7 sẽ có hi..iii

loann

Thành viên tích cực
Hi ThaoPhuong,
Theo ý kiến cá nhân của mình thì khi mình được gọi phỏng vấn thì 70% hồ sơ của mình đã được quyết định. Vì khi mình nộp giấy tờ cho NVC có kèm theo hình ảnh quen nhau đi chơi chung, nhưng lúc đó mình chưa làm đám cưới => Đến lúc phỏng vấn viên chức lảnh sự hỏi vào những phần mình chưa cung cấp trong hồ sơ nộp NVC (đám cưới, honeymoon,....). Hơn nữa theo mình sau khi sơ vấn xong thì hồ sơ của mình được đem ra hội ý => Viên chức lãnh sự sẽ xem xét thử nên hỏi vào vấn đề nào của hồ sơ. Đến cuối cùng mới là phần phỏng vấn chính. Nên theo mình buổi phỏng vấn chỉ mang tính chất quyết định 30% của hồ sơ thôi. Vì mỗi hồ sơ là 1 chuyện, 1 vấn đề khác nhau. Nên không bao giờ có chuyện 1 hồ sợ được đi hay ở lại tùy thuộc vào sự quyết định của 1 cá nhân sau vài phút nói chuyện. Thanks em đã trao đổi với anh
Xin cho em hỏi anh vấn đề nộp hình ảnh lúc nộp hồ sơ được không ạ? Anh nộp hình ảnh lúc chuẩn bị nộp hồ sơ hoàn tất giấy tờ hay sao ạ? Anh có thể chia sẻ thêm về phần lúc nộp hồ sơ để hoàn tất giấy tờ gửi đi cho NVC bao gồm tất cả những gì không ạ?

skybboy

Thành viên tích cực

NVC đã ra dự đoán diện F2A tháng 8 và 9 này chỉ có thể tăng từ 1 đến 2 tuần thôi...mong qua tháng 10 , đầu tài khoá của năm 2017 thì diện F2A sẽ lấy lại tốc độ phi mã...:24::24:

Vinhhien0055

Thành viên mới

Cuối tháng 4 rồi tầm 27-30 là bắt đầu phát thư phỏng vấn rồi, PD tháng 11 có ai gọi hỏi thư phỏng vấn chưa mong quá :20:
Mình cung cùng ngay voi bạn! Có gì thì liên lạc nhé!!! Thank

pd: 8/12/2014
compled: 25/1/2016
đang chờ ngày pv!

Anle92

Thành viên tích cực

mình DP ngay 10/11/2014..hoàn tât ngày 19/11/2015... HCM2015590063
E xin nhờ mấy a/c diễn đàn bíêt làm ơn hướng dẫn e cụ thể sắp xếp hs khi đi pv như thế nào dùm e cảm ơn a/c trước ạ.

Gonkem

Thành viên mới

hi mọi người, mình priority tháng 02/2014 lận nhưng giờ mới có lịch PV đây, do mình bổ sung thêm 2 đứa con sinh sau đó nên hơi chậm, mình phỏng vấn 31/08, mong các bạn đi trước chia sẻ kinh nghiệm cùng nhau nha.
Chúc mừng các bạn đã có lịch PV, những bạn chưa thì sẽ có lịch sớm sớm nha

H

Hạnh Ham Hố

Guest

Trời ơi lịch vi sa sao kỳ vậy, mình mới gọi nvc hôm 5/7 nó bảo lịch vi sa đến 24/ 11 mà sao nay lại ko có tăng trời. Quá sức buồn:2:

ngocbich4750

Thành viên mới

Add ơi cho mình hỏi thăm,tháng này có ai hồ sơ complete trong tháng 3 nhận được thư phỏng vấn không vậy add .
Mình hs cp 4/3/16 đến giờ vẫn chưa có thư pv về, mong quá .

Louisnguyen

Thành viên mới

mình complete 2 tháng sau có thư pv mặc dù chưa đến ngày ưu tiên hs

lethimyle1972

Thành viên tích cực

Add ơi cho mình hỏi thăm,tháng này có ai hồ sơ complete trong tháng 3 nhận được thư phỏng vấn không vậy add .
Mình hs cp 4/3/16 đến giờ vẫn chưa có thư pv về, mong quá .
Mình complete đầu tháng 1 và ngày ưu tiên là cuối tháng 11 mà chờ thư pv đến mỏi mòn không biết đến khi nào nữa đây.Thoi đến đâu hay đến đó đi mấy bạn ơi rồi sẽ thấy nhanh hơn.Chuc cả nhà f2a gặp nhiều may mắn hơn sau sự cố này nhé

lethimyle1972

Thành viên tích cực

Mình PD 28/11/2014 đã nộp đầy đủ cho NVC hồi tháng 1/2016 nhưng sau này NVC cho phép mình bổ sung thêm con trai lớn sinh năm 1996,hiện tại mình đã chuẩn bị đầy đủ giấy tờ của cháu nhưng chưa nộp vì đang chờ bộ I-864 Tax Resturn 2015 mới nhất của người cosign rồi nộp luôn 1 lần.Hom qua mình có nhờ người gọi NVC hỏi thì họ nói bây giờ cần nộp gấp giấy tờ đó trước để kịp trong tháng này vì PD của mình đang nằm trong list chờ phỏng vấn còn Tax Resturn 2015 mới nhất không cần nộp bây giờ mà chỉ mang theo lúc pv thôi.Co đúng không các bạn ai biết chỉ giúp cho mình vì mình cũng nghĩ bộ khai thuế 2014 mình cũng đã hoàn tất lúc trước hết rồi giờ chỉ bổ sung thuế mới nhất thì không cần phải nộp bây giờ mà chỉ cần đem nó theo khi pv thôi đúng không?Ban nào biết chỉ giúp mình bây giờ phải làm thế nào.Cam ơn nhiều

haonamkc

Thành viên mới

Đây cho ké với
Hcm2015613072
wac1590106802
PD: 22 / 12 / 14
CD: 2/4/ 2016
Vẫn đang chờ lịch pv

Status
Không mở trả lời sau này.