[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

amiami2812

Thành viên mới
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

cho em dang ki nua.e dang mong ngay phong vấn de doan tu gia dinh lam day.dien f2a.C/N HCM2010520102.Ho so complete ngay 6/8/2010.

hp89

Thành viên mới

Hồ sơ mình diện f2a , complete 18/8/2010 ,không biết chừng nào nhận được giấy phỏng vấn nữa. Chúc mọi người đều sớm có giấy mời,và pv nhận giấy hồng , để sớm đoàn tụ.:)

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Chào TramNguyen, có thể cho em biết hồ sơ chị là F2A hay F2B, và ngày ưu tiên cũng như complete của chị đc ko? Cảm ơn chị và chúc chị phỏng vấn may mắn, hồng thiệt hồng luôn nha :)

Tramnguyen

Thành viên tích cực

Chào TramNguyen, có thể cho em biết hồ sơ chị là F2A hay F2B, và ngày ưu tiên cũng như complete của chị đc ko? Cảm ơn chị và chúc chị phỏng vấn may mắn, hồng thiệt hồng luôn nha :)
Hi Ban ! Ho so cua minh ngay uu tien la thang 3 nam 2007 den thang 07/10 moi completed , bay gio ngay phong van la 10/20.Ho so cua minh la F2A. Minh se phong van tuan sau. cam on ban rat nhieu. Dang rat la lo so.Khong biet co thu ADN khong nua . Minh kg ngai thu ADN nhung ngai mat thoi gian va tien bac , nghe noi over $1000.

dinh19902003

Thành viên tích cực

Tuan sau la phong van roi, ma e lai co con nho,khong bit co thu ADN khong nua :(
Chị cho em hỏi từ khi chị đóng 88$ đến lúc nhận giấy phỏng vấn là bao lâu vậy. Em mới đóng phí 88$ em cũng thuộc diện f2a

Tramnguyen

Thành viên tích cực

Chị cho em hỏi từ khi chị đóng 88$ đến lúc nhận giấy phỏng vấn là bao lâu vậy. Em mới đóng phí 88$ em cũng thuộc diện f2a
Hi ban , vi ho so cua minh khong du thieu LLTP va may giay to khac nen tu khi dong tien den khi nhan giay phong van rieng truong hop cua minh cung gan 5 thang do , minh dong tien hoi thang 3 den khoang thang 7 ho so moi completed va sau do khoang dau thang 9 la co giay phong van.Bay gio la con may ngay nua thoi la len duong , minh cung rat la hoi hop mac du da chuan bi day du .Chuc ban vui.

anh_viet1982

Thành viên tích cực

chào tramanh ! mình thì phỏng vấn ngày 16/11 sau bạn . bạn có đầy đủ bằng chứng :" như giấy khám thai, siêu âm , giấy chứng sinh , khai sanh bé , vé máy bay ox bạn về khi bạn cấn thai là ok rồi . thử ADN chỉ khi nào nhân viên lsq nghi ngờ thôi bạn ah . chúc bạn rinh được giấy hồng nhé . có gì chia sẻ kinh nghiệm pv cho mọi người thao khảo nhé . chúc bạn may mắn

dinh19902003

Thành viên tích cực

Hi ban , vi ho so cua minh khong du thieu LLTP va may giay to khac nen tu khi dong tien den khi nhan giay phong van rieng truong hop cua minh cung gan 5 thang do , minh dong tien hoi thang 3 den khoang thang 7 ho so moi completed va sau do khoang dau thang 9 la co giay phong van.Bay gio la con may ngay nua thoi la len duong , minh cung rat la hoi hop mac du da chuan bi day du .Chuc ban vui.
Chúc chị may mắn nha

Tramnguyen

Thành viên tích cực

chào tramanh ! mình thì phỏng vấn ngày 16/11 sau bạn . bạn có đầy đủ bằng chứng :" như giấy khám thai, siêu âm , giấy chứng sinh , khai sanh bé , vé máy bay ox bạn về khi bạn cấn thai là ok rồi . thử ADN chỉ khi nào nhân viên lsq nghi ngờ thôi bạn ah . chúc bạn rinh được giấy hồng nhé . có gì chia sẻ kinh nghiệm pv cho mọi người thao khảo nhé . chúc bạn may mắn
Cám ơn bạn nhiều :)

Tramnguyen

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn nhiều :)
Hi các anh chị , ngày mai e đi phỏng vấn mà e quên hỏi về vấn đề này,mình có cần hình chụp khi mang thai không hả anh chị ? xin vui lòng chỉ dẫn cho e.E chân thành cám ơn

anh_viet1982

Thành viên tích cực

chào tramanh ! bạn có bao nhiêu bằng chứng thì bạn cứ đem hết . nếu bạn có hình chụp khi mang thai thì càng tốt .chúc bạn phỏng vấn get pink nhé . có gì chia sẽ buổi pv của bạn cho mình và các bạn tham khảo nhé . chúc bạn pv thành công .

Chỉnh sửa cuối:

Tramnguyen

Thành viên tích cực

chào tramanh ! bạn có bao nhiêu bằng chứng thì bạn cứ đem hết . nếu bạn có hình chụp khi mang thai thì càng tốt .chúc bạn phỏng vấn get pink nhé . có gì chia sẽ buổi pv của bạn cho mình và các bạn tham khảo nhé . chúc bạn pv thành công .
Chào các anh chị , hôm nay e phỏng vấn và đã có giấy hồng. E mừng quá,e về nhà nghỉ 1 chút chiều nay e sẽ chia sẽ kinh nghệm buổi hôm nay.:)

Lily

Cựu Ban điều hành

Chào các anh chị , hôm nay e phỏng vấn và đã có giấy hồng. E mừng quá,e về nhà nghỉ 1 chút chiều nay e sẽ chia sẽ kinh nghệm buổi hôm nay.:)
Chúc mừng bạn Tramnguyen đã rinh được giấy hồng nhé ! Chúc mừng ! :41::41::41:

Tramnguyen

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn Tramnguyen đã rinh được giấy hồng nhé ! Chúc mừng ! :41::41::41:
Hi các anh chị , hôm nay e thật là 1 ngày may mắn,sau khi e hoàng tất các thủ tục sơ vấn thì đến vòng phỏng vấn, một anh tây và 1 chị việt nam với nụ cười thân thiện màn chào hỏi và ký tên đã xong , e đưa vào bằng chứng đầu tiên là cột mốc chúng e quen nhau từ hồi học trung hoc. Khi đó trường thường tỗ chức đi chơi tụi e chụp hình với nhau,chị vn mới hỏi "quen từ khi đi học hả " e nói "DẠ" Và sau đó anh Tây không ngó gì đến những bằng chứng khác như hình ảnh vé máy bay... chỉ hỏi e như sau
Hỏi :" Vợ bạn đi bằng diện gì ,ai bảo lanh"
Đáp : Vợ tôi đi bằng diện đoàn tụ gia đình, ông bà ngoại bảo lãnh vợ tôi"
Hỏi :2 Vợ chồng quen nhau từ khi đi học ha?
Đáp: dạ đúng rồi
Hỏi : Vợ đi Mỹ năm nào?
Đáp : Dạ năm 2006
Rồi ảnh cười và nói gì với chị VN. Sau đó chị vn nói rằng đã đậu rồi và đưa cho e giấy hồng hẹn 10/27 lên lây vísa.
Trường hợp của e có con ,e sợ thử ADN thì tốn thời gian vầ tiền bac. Nhưng sau cuộc phỏng vấn này e rút ra 1 điều
Nếu ai là diện vợ chồng thì có những bằng chứng trước khi kết hôn lúc mới bắt đầu phỏng vấn (sau khi ký tên và tuyên thệ) thì hãy chứng minh TRƯỚC cho ho biết mình là kết hôn thật sự,cột mốc thời gian từng đoạn ,như hình ảnh gì đó,riêng e thì e đem liền bằng chứng thư từ" yêu đương"từ hồi học trung học với hình ảnh.
Riêng e ngày hôm nay e thật sự may mắn và sung mãn. E chia sẽ kinh nghiệm như vậy,nếu anh chị nào có kinh nghiệm gì xin bổ sung thệm Chúc các anh chị rinh giấy hồng nhạ Thân chào

anh_viet1982

Thành viên tích cực

chào tramanh ! chúc mừng bạn phỏng vấn thành công nhé . cho mình hỏi bạn là bạn đi diện gì vậy ? bạn đã có baby rồi hả ? cho mình hỏi bạn là baby là con chung của bạn hay riêng ?
trường hợp của mình cũng có con, bé là con chung .mình thì sắp pv rồi nên cũng lo ko biết có bắt thử ADN ko ? vì mình thấy bạn post bài lên nhờ tư vấn về ADN ? tramanh có thể cho mình xin nick để mình trao đổi được ko ? để mình tham khảo kinh nghiệm trả lời pv của tramanh. cảm ơn tramanh nhiều .

Chỉnh sửa cuối:

Tramnguyen

Thành viên tích cực

chào tramanh ! chúc mừng bạn phỏng vấn thành công nhé . cho mình hỏi bạn là bạn đi diện gì vậy ? bạn đã có baby rồi hả ? cho mình hỏi bạn là baby là con chung của bạn hay riêng ?
trường hợp của mình cũng có con, bé là con chung .mình thì sắp pv rồi nên cũng lo ko biết có bắt thử ADN ko ? vì mình thấy bạn post bài lên nhờ tư vấn về ADN ? tramanh có thể cho mình xin nick để mình trao đổi được ko ? để mình tham khảo kinh nghiệm trả lời pv của tramanh. cảm ơn tramanh nhiều .
Hi bạn QUỐC VIỆT , lâu quá mình không vô diễn đàn, mình là con trai và nick này của vợ mình ,mình đi diện F2A thường trú nhân bảo lãnh đó bạn,baby là con chung của mình đó chứ , vợ mình và thằng con đang ở Mỹ,mình phỏng vấn thật ra thử ADN đối với mình thì ok nhưng phải mất thêm thời gian và tiền bạc ( nghe nói hình như over $1000 thì phải ) lúc pv mình cũng bình tĩnh trả lời nhưng thật ra họ hỏi mình rất ít và cũng không đá động gì về con mình hết,sau khi sanh thằng nhóc vợ mình cũng đã nộp giấy khai sanh bổ sung vô hồ sơ rồi và sao đó khi vợ mình làm passport cho con mình về vn thì phải có giấy ủy quyền của mình , mình nhớ lúc đó mình cũng đã vô LSQ và ký tên trước mặt họ là mình đồng ý ủy quyền cho vợ khi làm passport cho con , nhờ đó mà họ không hỏi về con mình hay sao ? :) Bạn cứ yên tâm ,bình tĩnh và chuẩn bị chu đáo ,cứ nghĩ là sẽ nói chuyện với 1 người nào khác về gia đình bạn thôi, đừng để mật bình tĩnh nhé bạn. Chúc bạn vui !

anh_viet1982

Thành viên tích cực

cám ơn bạn đã hồi âm cho mình. khi nào thì bạn bay đi mỹ vậy ? chúc 2 vợ chồng bạn sống hạnh phúc nhé . mình thì 16/11 này là đi pv rồi. vừa lo và hồi hộp nữa . cho mình hỏi bạn bằng chứng giữa bé và bố thì cần mang theo những gì ? để mình biết mình kịp chuẩn bị . bạn khám sức khỏe ở bệnh viện nào ? và khi bạn vào khám thì họ có trả lại thư mời pv cho bạn ko ? trong thư mời pv họ có đóng mộc đỏ cho bạn ko ? vì mình khám ở IOM, nhưng khi họ trả lại thư mời pv thì mình ko thấy họ đóng dấu mộc đỏ gì cả . nên mình lo ko biết khi pv, đưa thư pv copy họ có cho vào cổng lsq ko ? cám ơn bạn nhiều nhé . chúc gia đình bạn đi đường bình an .

thanhthuy1978

Thành viên mới

Cho mình đăng ký với HS: HCM2008507073
completed ngày 08/10/10
cảm ơn nhiều

vma

Thành viên mới

xin chào xnc em xin đăng kí một chỗ .hồ sơ cua em mở ngày 1/9/2010
nhờ anh chi xem hai bộ hồ sơ HCM2009852031 AND HCM2009852029
THEO DIỆN F2A