[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

hoian

Thành viên tích cực
Thanks bạn Hoian, như theo bảng tiêu chuẩn bảo trợ thì khi mình làm I-864 năm 2014 thì ko đủ, nhưng năm nay nình khai thuế thì income mình mới đủ, vậy mình có cần làm lại bộ I-864 mới gửi cho vợ mình mang theo lúc phỏng vấn không, vì mình không muốn người co-sign rắc rối.
Trước 15/4/2015 là bạn khai thuế năm 2014 . Người ta lấy income 3 năm 2012,2013,2014 ,miễn sao năm 2014 đủ là OK .

thinhtranus1988

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Trước 15/4/2015 là bạn khai thuế năm 2014 . Người ta lấy income 3 năm 2012,2013,2014 ,miễn sao năm 2014 đủ là OK .
Mình đang lo lắng về Form DS-260 vì mình điền sai thông tin về địa điểm và ngày tổ chức đám cưới không biết như vậy có ảnh hưởng đến cuộc phỏng vấn của vợ mình không và có cách nào sửa được không. Chân thành cảm ơn

Thành

Thích đủ thứ ...
Mình đang lo lắng về Form DS-260 vì mình điền sai thông tin về địa điểm và ngày tổ chức đám cưới không biết như vậy có ảnh hưởng đến cuộc phỏng vấn của vợ mình không và có cách nào sửa được không. Chân thành cảm ơn
Trong DS-260 chỉ có phần ngày tháng năm, nơi đăng ký kết hôn thôi chứ họ đâu có hỏi ngày tháng năm tổ chức đám cưới. Câu này nếu bạn ghi ngày tháng năm trên giấy kết hôn và Sở tư pháp tỉnh, thành nơi đăng ký kết hôn là chính xác!

Khi điền xong phải xem thật kỹ cho chính xác sau đó hãy Submit, sau khi bạn xác nhận thì không thể quay lại thay đổi được gì cả nhé bạn.

Phần về Vợ Chồng: http://xuatnhapcanh.com/video/ds260/thongtinvochong.pdf

trinhtran

Thành viên tích cực

Chao trinhtran.Mình cũng đang đợi thư tháng này, ko biết có hay ko nữa. Bạn pd mấy, complete tháng mấy??
chào bạn!!pd của mình là 07 may 2012,complete là 22 oct 2014 đó bạn..không biết tháng này có không nữa...

Mimimeo

Thành viên tích cực
chào bạn!!pd của mình là 07 may 2012,complete là 22 oct 2014 đó bạn..không biết tháng này có không nữa...
Mình pd 8/2013 complete tháng 11 lận. Tháng trc 25 26 là có mail rồi sao tháng này tới h chưa nghe j hết

mjzzkym

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn, bạn nhận thư qua mail ah, vậy là tháng này mình ko có luôn rồi :((
Tui cũng complete 18/11 nè, cũng vẫn chưa có, bạn complete ngày nhiu ?

Mimimeo

Thành viên tích cực

Tui cũng complete 18/11 nè, cũng vẫn chưa có, bạn complete ngày nhiu ?
Tui cũng ko biết nữa , chỉ biết là cuối tháng 11 thôi ah, cũng ko biết kiểm tra ở đâu để biết ngày complete luôn. Pd bạn qua lâu zậy mà chưa có thư nữa ha.

Mimimeo

Thành viên tích cực

Mình vừa có giấy pv 1/6
Pd 21/8
Complete: cuối tháng 11

Mimimeo

Thành viên tích cực

A/c cho e hỏi!!!
1/6 e được gọi phỏng vấn, mà lý lịch tư pháp của e làm từ tháng 9/2014. E nghe người nhà nói lý lịch tư pháp trong vòng 6 tháng, nhưng bên VN phiếu số 2 có thời hạn 1 năm. Vậy e có nên đi làm lại phiếu đó ko??? E cám ơn

ngoc dieu

Thành viên tích cực

A/c cho e hỏi!!!
1/6 e được gọi phỏng vấn, mà lý lịch tư pháp của e làm từ tháng 9/2014. E nghe người nhà nói lý lịch tư pháp trong vòng 6 tháng, nhưng bên VN phiếu số 2 có thời hạn 1 năm. Vậy e có nên đi làm lại phiếu đó ko??? E cám ơn
Li lịch tư pháp có thời hạn trong vòng 1 năm bạn ơi, nếu hết hạn thi bạn nên đi làm lại đi

thinhtranus1988

Thành viên tích cực

Bạn có thể đóng tiền ở VN, hay qua bên Mỹ đóng cũng được. Thẻ xanh được cấp tại Mỹ.
Chị PhuongChau ơi, chị cho e link hướng dẫn cách đóng tiền làm thẻ xanh tại VN được không àh, em cảm ơn chị nhiều lắm. Ngày 16/5 này vợ sẽ bay mà e không muốn đến sân bay Mỹ thủ tục rườm rà, mất thời gian.

Thành

Thích đủ thứ ...

vuthangsi

Ban điều hành
A/c cho e hỏi!!!

LÝ LỊCH TƯ PHÁP SỐ 2 CUẢ BẠN ĐẾN THÁNG 09/2015 MỚI HẾT HẠN ,

Bạn không cần phải đi làm lại LLTP SỐ 2 , KHI NGÀY PHỎNG VÂN LÀ NGÀY 01/06.

Bản chính Phiếu Lý Lịch Tư Pháp số 2: cho mỗi đương đơn từ 16 tuổi trở lên được cấp trong vòng một năm bởi Sở Tư Pháp tỉnh/thành phố nơi đương đơn cư trú hợp pháp.

quangthuan2578

Thành viên tích cực
Vợ mình vừa PV đậu ngày 12/05 xong. Chúc mọi người may mắn nhé. Ng ta chẳng hỏi gì vợ mình nhiều cả. Chỉ hỏi mình đi khi nào, đi diện j, quen nhau khi nao, rồi xem hình thôi. Cũng đơn giản, ko áp lực j cả. Ng PV là anh Mỹ đen, thân thiện và gần gũi. Chúc mọi ng sớm đoàn tụ. :)

tunguyen77

Thành viên mới

Chào mọi người trong diễn đàn,
Cho mình hỏi trong giấy phỏng vấn có mục IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1 & 2 mình in document cover sheet của DS 260, còn mục FREE PAYMENT mình in giấy đóng mình in giấy đóng tiền 80$ va 230$, ai đã có kinh nghiệm chỉ giúp mình.
Cám ơn mọi người nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành
Chào mọi người trong diễn đàn,
Cho mình hỏi trong giấy phỏng vấn có mục IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1 & 2 mình in document cover sheet của DS 260, còn mục FREE PAYMENT mình in giấy đóng mình in giấy đóng tiền 80$ va 230$, ai đã có kinh nghiệm chỉ giúp mình.
Cám ơn mọi người nhiều

Xem hướng dẫn ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/664-Mẫu-thư-phỏng-vấn-phần-giấy-tờ-mà-họ-yêu-cầu

Status
Không mở trả lời sau này.