[Hồ sơ F4] Những hồ sơ diện F4 Completed & có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

Thành

Thích đủ thứ ...
Tất cả những hồ sơ F4 Completed hoặc có thư mời phỏng vấn, đăng ký trong topic này để tiện theo dõi.

Hiện nay trong topic danh sách F3 đã có mục cập nhật danh sách tự động, ACE nào hồ sơ completed hoặc đã có thư mời phỏng vấn, xin vui lòng bấm vào tuỳ chọn như trong hình bên dưới, danh sách này sẽ được cập nhật liên tục và tự động, để giảm bớt thời gian cập nhật bằng tay cho Ban điều hành, xin quý vị vui lòng tự đăng ký tên mình vào danh sách nhé. Xin cảm ơn !

Xin vui lòng chọn và bấm vào nút Phê điểm, hoặc xem kết quả tuỳ chọn để biết danh sách.

number ten

Thành viên mới
Ðề: xin tư vấn

Tôi đang chờ thư mời cúa Lánh sự quán Hoa Kỳ đế hoàn tất hồ sơ xuất cánh sau khi hoàn tất thủ tục phóng vấn nhưng còn thiếu hồ sơ sức khoé. Ngày 22-3-2010 Bệnh viện Chợ Rấy thông báo hồ sơ sức khoé thứ đàm cúa tôi tốt và đã chuyển cho LSQ HOA KỲ. Ngày 25-3-2010 tôi có hỏi Bộ Phận Thông Tin của LSQ HOA KỲ và họ cho biết hồ sơ sức khoẻ đã có ở đây nhưng phải chờ thư mời ...
Cho tôi biết bao lâu thì LSQ HOA KỲ mới gới thư mời cho tôi và bằng cách nào( thư hay email ) theo như bạn biết của những người trước.
Rất mong nhận được câu trả lời của bạn.
Thanks!

Thành

Thích đủ thứ ...

Tôi đang chờ thư mời cúa Lánh sự quán Hoa Kỳ đế hoàn tất hồ sơ xuất cánh sau khi hoàn tất thủ tục phóng vấn nhưng còn thiếu hồ sơ sức khoé. Ngày 22-3-2010 Bệnh viện Chợ Rấy thông báo hồ sơ sức khoé thứ đàm cúa tôi tốt và đã chuyển cho LSQ HOA KỲ. Ngày 25-3-2010 tôi có hỏi Bộ Phận Thông Tin của LSQ HOA KỲ và họ cho biết hồ sơ sức khoẻ đã có ở đây nhưng phải chờ thư mời ...
Cho tôi biết bao lâu thì LSQ HOA KỲ mới gới thư mời cho tôi và bằng cách nào( thư hay email ) theo như bạn biết của những người trước.
Thanks!
Trường hợp của anh nếu đã có trả lời của bộ phận thông tin thì anh yên tâm chờ thư mời, thời gian chờ bao lâu thì không ai có thể biết trước được, vì Lãnh sự họ làm việc theo thứ tự. Trước đây anh có liên lạc với Lãnh sự Hoa Kỳ bằng email lần nào chưa ? và trong hồ sơ của anh có ghi địa chỉ email không ? Nếu Lãnh sự họ có địa chỉ email của anh thì họ cũng sẽ gửi giấy mời qua email, có những tường hợp LSQ họ gửi cả thư và email cùng lúc.(hiện tại anh cũng có thể gửi email vào LSQ để hỏi hồ sơ của mình, đây cũng là cách thiết lập mối liên lạc bằng email với LSQ)

Chúc gia đình may mắn & thành công !

lightwind

Cựu Ban điều hành

Thanks!
Chào bạn Number ten,
Cho phép tôi hỏi kỹ một tí.
Trước khi bạn đến LSQ bổ túc giấy khám sức khỏe, bạn có đến bổ túc giấy tờ gì không?
Bạn có bị lấy mất giấy xanh hẹn bổ túc hồ sơ không? của lần bổ túc trước đây nếu có
Nếu bạn không bổ túc giấy tờ gì khác ngoài bổ túc hồ sơ sức khỏe, khi bạn đi bổ túc hồ sơ có đem theo đầy đủ: Giấy xanh, hộ chiếu của cả nhà, phim phổi của BVCR đưa cho bạn không?
Vì trên giấy xanh bổ túc hồ sơ nếu chỉ thiếu hồ sơ sức khỏe sẽ không có ngày hẹn và thường rất thuận lợi, được đổi giấy hồng ngay.
Bạn vui lòng cho nhiều thông tin hơn nhé.
Thân chúc bạn hồ sơ thuận lợi và may mắn.

babymikeyvn

Thành viên mới

Thanks!
Không biết anh chờ khoản bao lâu , chứ cô của em cũng bổ túc giấy thử đàm giống anh mà chờ đúng 1 năm kể từ ngày phỏng vấn rồi . chưa thấy gì hết , ngồi chờ hoài :43:

ngomaiise

Thành viên
Ðề: Những hồ sơ diện F4 Completed & có thư mời PV

Chào các bạn !
Qua thời gian theo dõi trên các DD tình trạng sau khi bổ túc thường bị hẹn ...và không cho biết thời gian rất nhiều trường hợp bị như vậy , theo thiển ý của tôi các bạn nên nhờ những người có quyền yêu cầu như luật sư ( nếu hồ sơ thông qua LS ) hoặc người bảo lãnh ( đã có quốc tịch ) liên lạc điện thoại trực tiếp vối LSQ VN .
Thân

tramgv

Thành viên tích cực

Tramgv xin thông báo với gia đình F4 là: Hôm qua, ngày 30 tháng tư, NVC đã send cho tramgv và người bảo lãnh bức thư ngàn năm vẫn đợi với nội dung như sau:

An immigrant visa interview has been scheduled for the applicant at the U.S. Embassy/Consulate in HO CHI MINH CITY on June 28, 2010 at 08:00 am.

Mình ghi lại tiến trình hồ sơ của mình để các bạn tiện theo dõi:
PD: 09/09/1999
Ngày mở hồ sơ: 24/11/2009
Completed: 19/03/2010
Ngày nhận thư PV: 30/04/2010
Ngày PV: 28/06/2010

Chúc các bạn F4 sớm nhận được thư mời PV nhé.

tamchi

Cộng tác viên

Xin chúc mừng chị tramgv. Chúc chị sớm nhận được giấy hồng.

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin chúc mừng, chúc sớm có giấy Hồng :41:

linda

Ban điều hành

Chúc mừng tranggv nhé! Chúc vạn sự như ý, nhận được giấy hồng :41:.

Liệu

Cựu Ban điều hành

Tramgv xin thông báo với gia đình F4 là: Hôm qua, ngày 30 tháng tư, NVC đã send cho tramgv và người bảo lãnh bức thư ngàn năm vẫn đợi với nội dung như sau:

An immigrant visa interview has been scheduled for the applicant at the U.S. Embassy/Consulate in HO CHI MINH CITY on June 28, 2010 at 08:00 am.

Mình ghi lại tiến trình hồ sơ của mình để các bạn tiện theo dõi:
PD: 09/09/1999
Ngày mở hồ sơ: 24/11/2009
Completed: 19/03/2010
Ngày nhận thư PV: 30/04/2010
Ngày PV: 28/06/2010

Chúc các bạn F4 sớm nhận được thư mời PV nhé.
Chúc mừng Chị đã nhận giấy PV. Chúc Chị và GĐ rinh giấy hồng nhẹ nhàng và nhanh chóng.

lightwind

Cựu Ban điều hành

Xin chúc mừng chị Tramgv,
Thân chúc chị và gia đình phỏng vấn thành công.

tuongvan

Đội trưởng CSPA

chúc mừng chị Tramgv, chúc gia đình chị PV thành công nha :)

Chúc Gia đình chị Tram Phỏng vấn thành công

tramgv

Thành viên tích cực

Hi all,
Tramgv xin ghi nhận những lời chúc tốt đẹp của BĐH và các anh chị em ở XNC. Như các anh chị đã hướng dẫn, sáng nay tramgv cũng đã đăng ký khám sức khỏe rồi, là ngày 31/05/2010. Hy vọng mọi việc sẽ tốt đẹp giống như tình cảm của mọi người đã dành cho tramgv.
Tramgv cũng cầu chúc các anh chị đã hoàn tất hồ sơ sẽ sớm nhận được tin vui từ NVC, và các anh chị đã có hoặc sẽ có visa sẽ thành công trong cuộc sống mới ở Mỹ, để sau này khi nghĩ về ngày hôm nay, chúng ta có thể nói rằng: con/ba/mẹ chưa bao giờ phải ân hận vì quyết định của mình ngày hôm nay.
Tramgv.

f4_kimhoang

Thành viên tích cực

chào diễn đàn XNC mình xin thông báo cho các ACE chia vui cùng mình.Cuối tháng 5 mình đã nhận được giấy báo pv ngày 12/7 vào lúc 9:00 am PD của mình 29dec1999 ngày completed HS là 27/4.Mong tất cả HS sớm nhận được thư mời pv.Xin chân thành cảm ơn diễn đàn đã giúp đỡ mình trong thời gian vừa qua.

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin chúc mừng ! :41::41::41:

tuongvan

Đội trưởng CSPA

chào diễn đàn XNC mình xin thông báo cho các ACE chia vui cùng mình.Cuối tháng 5 mình đã nhận được giấy báo pv ngày 12/7 vào lúc 9:00 am PD của mình 29dec1999 ngày completed HS là 27/4.Mong tất cả HS sớm nhận được thư mời pv.Xin chân thành cảm ơn diễn đàn đã giúp đỡ mình trong thời gian vừa qua.
Xin chúc mừng gia đình anh/chị. :41:

tramgv

Thành viên tích cực

Xin chúc mừng gia đình f4_kimhoang. Chúc gia đình anh/chị phỏng vấn thành công :41:

f4_kimhoang

Thành viên tích cực

Hi ! mình xin cảm ơn những lời chúc tốt đẹp của các ACE trên diễn đàn.Mình đã đăng kí khám sức khoẻ ở IOM vào ngày 25/6.Hy vọng mọi chuyện tốt đẹp sẽ đến với mình.Thân chúc tất cả HS gia đình F4 đã completed sớm có tin vui nhé hihi :3:

Status
Không mở trả lời sau này.