[Hồ sơ F4] Những hồ sơ diện F4 Completed & có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

DucTran

Thành viên mới
Ðề: Những hồ sơ diện F4 Completed & có thư mời PV

cám ơn anh . tại em đọc mấy bài thấy kêu DS-230 không cần thiết vì nhà em từ trước đến giờ không có thay đổi gì hết , và nếu có thì mình nộp lúc sơ vấn hồ sơ hả anh . hay là họ yêu cầu . tại thứ 6 này nhà em pv rồi . gửi từ USA về thì không kịp , và nhà em cũng không biết điền đơn vì không ai giỏi tiếng anh hết . mong anh chia sẻ chút kinh nghiệm .
Ku_Ti' theo như SANSNOM hướng dẫn mà làm nhanh đi ... DS-230 điền dễ dàng mà hoặc nhờ ai điền giúp cho, vì DS-230 là bản khai thông tin mới nhất của mình đó ... Điền xong In ngay.

eotidi

Thành viên tích cực

Có gđ nào diện F4 nhận thư PV tháng 06/2013 thì vào đây báo nhé. Diện F3 nhận thư ì xèo mà F4 sao im ru? :20:

hoangtu_tinhyeu

Thành viên mới

Số Hồ sơ nhà em là lino: 423950571 casetip ei 130 anh chị nào coi thử Hồ sơ nhà em như thế nào rồi được không à

vuthangsi

Ban điều hành

Số Hồ sơ nhà em là lino: 423950571 casetip ei 130 anh chị nào coi thử Hồ sơ nhà em như thế nào rồi được không à
CHECK RECEIPT NUMBER LIN 04 239 50571.
LIN0423950571
Post Decision Activity
On December 9, 2009, we mailed you a notice that we have approved this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.
HỒ SƠ ĐƯỢC CHẤP THUẬN NGÀY 09/12/2009
https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard/CaseStatus.do;jsessionid=abcf8EG3MfS4s-UNQqy-t

hoangtu_tinhyeu

Thành viên mới

vuthangsi: anh cho em hỏi nhà em có giấy báo lần thứ 4 rồi đến khi nào có giấy pv hoặc tương tự có giấy tờ chi tiếp theo không? Em không hiểu rỏ lắm mong anh thông cảm cho

vuthangsi

Ban điều hành

vuthangsi: anh cho em hỏi nhà em có giấy báo lần thứ 4 rồi đến khi nào có giấy pv hoặc tương tự có giấy tờ chi tiếp theo không? Em không hiểu rỏ lắm mong anh thông cảm cho
Bạn cần cung cấp các th6ng tin về hồ sơ gia đình đầy đủ hơn mới trã lời được .
1 Ngày nộp hồ sơ là ngày/tháng/năm nào .
2 Ai là người đứng ra làm hồ sơ bảo lảnh cho gia đình bạn .
3 Nhà bạn đã nhận giấy tờ 4 lần .
là những giấy gì , nội dung trong các giấy đó viết như thế nào .
BẠN LẤY MẨU THƯ NÀY GỞI CHO NVC , ĐỂ HỎI TÌNH TRẠNG HỒ SƠ GIA ĐÌNH MÌNH Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn
Có thư trã lời thì mới biết được khi nào có thư phỏng vấn .

hoangtu_tinhyeu

Thành viên mới

Vuthangsi: 1 với 2 là em biếc rỏ còn số 3 giấy gởi về ở dì em ở nước ngoài em không biếc được anh. Cám ơn anh đả trả lời cho em

Thuy Ai

Thành viên mới

Xin chao cac A/C/E tren dien dan, the la e cung da nhan duoc la thu mong cho tu NVC, ngay phong van cua e la04/12/2013 luc 9:00 sang. Hy vong moi viec se tot dep. Chuc cac A/C/E nao dang doi thu Thi se som nhan duoc thu.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Vuthangsi: 1 với 2 là em biếc rỏ còn số 3 giấy gởi về ở dì em ở nước ngoài em không biếc được anh. Cám ơn anh đả trả lời cho em
Sao giấy lần 4 đc. Trên giấy có ký hiệu hoặc ngày gởi đó bạn. Có thể là: I-130, I-797, I-864, Ds-230, Ds-3032, ...........

nhocmax

Thành viên tích cực

xin chào ace trên diễn đàn, người nhà mình vừa nhận được email bên mỹ báo ngày phỏng vấn là 7/03/2014, xin ace hướng dẫn giúp mình các bước tiếp theo nên làm gì để ngày phỏng vấn được suông sẻ

tuong

Thành viên tích cực

xin chào ace trên diễn đàn, người nhà mình vừa nhận được email bên mỹ báo ngày phỏng vấn là 7/03/2014, xin ace hướng dẫn giúp mình các bước tiếp theo nên làm gì để ngày phỏng vấn được suông sẻ
Chào bạn, mình cũng vừa nhận được thư pv ngày 7/3/2014 mình diện F4, bạn thuộc diện nào vậy ?? giờ cũng đang chích ngừa, khám sức khỏe, làm theo các hướng dẫn trên diễn đàn thôi, hy vọng mọi chuyện suôn sẻ. Chúc vui :D

orion_tuan

Thành viên tích cực

Bạn tìm trong diễn đàn, sau khi PV cần làm gì. Có rất nhiều bài viết dành cho bạn.

nhocmax

Thành viên tích cực

Chào bạn, mình cũng vừa nhận được thư pv ngày 7/3/2014 mình diện F4, bạn thuộc diện nào vậy ?? giờ cũng đang chích ngừa, khám sức khỏe, làm theo các hướng dẫn trên diễn đàn thôi, hy vọng mọi chuyện suôn sẻ. Chúc vui :D
mình diện F4, ngày phỏng vấn là 7/3/2014 lúc 9h sáng, bên mỹ nhận được email chứ chưa gửi thư chính thức về việt nam, mình không biết là bao nhiêu ngày thì mới có thư gửi lại nhà để chuẩn bị đi khám sức khoẻ

tuong

Thành viên tích cực

mình diện F4, ngày phỏng vấn là 7/3/2014 lúc 9h sáng, bên mỹ nhận được email chứ chưa gửi thư chính thức về việt nam, mình không biết là bao nhiêu ngày thì mới có thư gửi lại nhà để chuẩn bị đi khám sức khoẻ
Bạn kêu gia đình gửi mail đó cho bạn, xong in ra rồi đi chích ngừa, khám sức khoẻ cũng được, trên diễn đàn hướng dẫn vậy đó, gia đình mình cũng nhận thư phỏng vấn xong đem đi in đó. Nếu chờ thư mời bằng giấy gửi qua Việt Nam, sợ không kịp ngày pv.

nhocmax

Thành viên tích cực

Thanks ace đã trả lời bài viết. Cách đây 10 ngày bên mỹ đã nhận được email phỏng vấn ngày 7/3 , theo hướng dẫn của diễn đàn mình đã kêu ngừoi nhà gửi email thư phỏng vấn cho mình in ra rồi đi chích ngừa & khám sức khoẻ, hiện tại gia đình mình đã chích ngừa, mỗi ngừoi đều chích như nhau hết 1.310.000/ ngừoi . Gọi đặt lịch khám sức khoẻ ở bv chợ rẫy ngày 24 vì có nhiều ngừoi quá
Mình thắc mắc là đã 10 ngày rồi mà sao chưa có thư phỏng vấn gửi lại nhà, có ace nào biết bao lâu sẽ có thư gửi đến nhà không? Và quan trọng xin ace hướng dẫn các bước nên làm khi đi phỏng vấn, xin cám ơn

orion_tuan

Thành viên tích cực

Thanks ace đã trả lời bài viết. Cách đây 10 ngày bên mỹ đã nhận được email phỏng vấn ngày 7/3 , theo hướng dẫn của diễn đàn mình đã kêu ngừoi nhà gửi email thư phỏng vấn cho mình in ra rồi đi chích ngừa & khám sức khoẻ, hiện tại gia đình mình đã chích ngừa, mỗi ngừoi đều chích như nhau hết 1.310.000/ ngừoi . Gọi đặt lịch khám sức khoẻ ở bv chợ rẫy ngày 24 vì có nhiều ngừoi quá
Mình thắc mắc là đã 10 ngày rồi mà sao chưa có thư phỏng vấn gửi lại nhà, có ace nào biết bao lâu sẽ có thư gửi đến nhà không? Và quan trọng xin ace hướng dẫn các bước nên làm khi đi phỏng vấn, xin cám ơn
Thư PV sẽ k gởi theo đường bưu điện, NVC sẽ gởi email cho người đại diện Ds-261. Trong trường hợp NVC biết địa chỉ email của NĐBL thì cũng sẽ gởi cho NĐBL bằng email. Vào ngày PV nếu k có ai đi PV thì LSQ sẽ quyết định.

DucTran

Thành viên mới

Thư báo PV do NVC gởi đi cho NBL và NĐBL bằng E-mail nếu họ có email của cả 2 bên đã thiết lập. Nếu không ai có email, thì NVC chỉ gởi thư qua bưu điện cho NBL tại Mỹ và tùy nghi sử dụng . NĐBL sẽ không có thư qua bưu điện nếu có chỉ qua Email thôi vì vậy để nhanh biết kết quả NĐBL nên liên lạc với NVC qua email khi hồ sơ đang trong giai đoạn giải quyết tại NVC.

Last edited by a moderator:

orion_tuan

Thành viên tích cực

Thư báo PV do NVC gởi đi cho NBL và NĐBL bằng E-mail nếu họ có email của cả 2 bên đã thiết lập. Nếu không, thì NVC chỉ gởi thư qua bưu điện cho NBL tại Mỹ và tùy nghi sử dụng . NĐBL sẽ không có thư qua bưu điện nếu có chỉ qua Email thôi vì vậy để nhanh biết kết quả NĐBL nên liên lạc với NVC qua email khi hồ sơ đang trong giai đoạn giải quyết tại NVC.
Họ sẽ gởi cho Người đại diện và người được bảo lãnh thông qua email.

thaodinh_2809

Thành viên mới

Cả nhà giúp em với. Gia đình em được bác bảo lãnh nhưng em không biết tình hình hồ sơ thế nào. Từ lúc làm giấy năm 2005 đến nay gia đình em không nhân được giấy tờ gì cả, không biết có vấn đề gì không. Em cũng đã liên lạc với bác em ở bên Mỹ để hỏi tình hình nhưng bác em chỉ biết số Receipt number.Em cũng gửi thư để hỏi NVC nhưng chỉ thấy thư trả lời tự động, đợi 2 tuần mà không thấy NVC trả lời.Mong mọi người giúp đỡ. Em chỉ biết số Receipt number: WAC1090218104. Mong mọi người giúp đỡ.Em cảm ơn.

uyentran624495

Thành viên tích cực

Các bạn xem dùm hồ sơ mình tới đâu? Case: HCM2009817255 Cho mình đăng ký theo dõi ở đây luôn.
Thanks các bạn nhiều. Have a nice day.

Status
Không mở trả lời sau này.