[Diện Vợ, Chồng] Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

kate0912

Ban điều hành
Xin các anh chị ban điều hành và các bạn trên diễn đàn giúp mình với.

Lúc em nộp hồ sơ thì không nộp timeline, cho em hỏi, lúc phỏng vấn mình có cần nộp luôn timeline không hay khi nào người ta yêu cầu thì mình mới đưa?

Em xin cám ơn các anh chị rất nhiều.
Hello,
Timeline không phải văn bản cần nộp cho đến khi CO yêu cầu. Bạn nộp timeline khi sơ vấn chưa chắc họ đã nhận, cái này tùy thuộc vào người sơ vấn, kể cả người sơ vấn có nhận thì chưa chắc CO họ đã đọc cái timeline đó. Timeline chỉ hiệu quả khi nộp tại USCIS hoặc NVC. Còn đi pv mà nộp timeline là quá muộn rồi. Kể cả bị bổ túc timeline họ cũng ko nhận ngay lúc đó.

LynVo

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

Theo mình biết thì 3 ngày đối với các bạn ở TpHCM và 5 ngày đối với các bạn ở tỉnh khác.

À, tiện mình cho bạn biết luôn. Mình có lịch phỏng vấn rồi, ngày 23/12 đó bạn, mình complete ngày 3/9. Chúc bạn mau nhận được ngày pv nha!
Chúc mừng chị thuha nhe. E chỉ mới complete ngày 21/10 thôi. Chắc đợi pv lâu lắm :(

thuha110685vt

Thành viên tích cực

Hello,
Timeline không phải văn bản cần nộp cho đến khi CO yêu cầu. Bạn nộp timeline khi sơ vấn chưa chắc họ đã nhận, cái này tùy thuộc vào người sơ vấn, kể cả người sơ vấn có nhận thì chưa chắc CO họ đã đọc cái timeline đó. Timeline chỉ hiệu quả khi nộp tại USCIS hoặc NVC. Còn đi pv mà nộp timeline là quá muộn rồi. Kể cả bị bổ túc timeline họ cũng ko nhận ngay lúc đó.
Như vậy là chắc mình bị giấy xanh bổ túc rồi...huhu. Không biết có bị trục trặc gì không nữa. Mình lo quá.

kate0912

Ban điều hành

Như vậy là chắc mình bị giấy xanh bổ túc rồi...huhu. Không biết có bị trục trặc gì không nữa. Mình lo quá.
Sao mà phải lo ? Chưa ra trận mà đã sợ thua thế này thì còn đánh đấm gì nữa :10: . Tự tin lên.

ANA PHAM

Thành viên tích cực

Chúc mừng chị thuha nhe. E chỉ mới complete ngày 21/10 thôi. Chắc đợi pv lâu lắm :(
Ban LynVo oi hồ sơ của mình cũng được Completed ngày 21/10 giống bạn hihihi. Khi nào bạn có thông báo PV thì đăng lên cho biết với nhé!!

thuha110685vt

Thành viên tích cực

Sao mà phải lo ? Chưa ra trận mà đã sợ thua thế này thì còn đánh đấm gì nữa :10: . Tự tin lên.
Bạn nói đúng, mình lo lắng quá nhiều. Chỉ cần chuẩn bị tốt cho buổi phỏng vấn, còn những chuyện sau này mình sẽ ứng biến sau. Cám ơn bạn nhiều.

ANA PHAM

Thành viên tích cực

Thu Hà ơi TimeLine la cai gì vậy bạn, cái đó làm như thế nào vậy bạn. Hồ sơ của mình Complete rồi, mà mình đâu có thấy UCISS hay NVC bắt nộp cái Timeline gì bạn nói đâu. Nên không biết cái Timelinh là cái gì, bạn giải thích cho mình biết với nhé!! Có khi nào phỏng vấn bắt bổ túc Timeline o nữa.

thuha110685vt

Thành viên tích cực
Thu Hà ơi TimeLine la cai gì vậy bạn, cái đó làm như thế nào vậy bạn. Hồ sơ của mình Complete rồi, mà mình đâu có thấy UCISS hay NVC bắt nộp cái Timeline gì bạn nói đâu. Nên không biết cái Timelinh là cái gì, bạn giải thích cho mình biết với nhé!! Có khi nào phỏng vấn bắt bổ túc Timeline o nữa.
Mình cũng không nộp timeline cho USCIS hay NVC nhưng vẫn được complete giống bạn đó. Timeline là bản tường trình mối quan hệ vợ chồng giữa 2 bạn: khi nào quen nhau, khi nào cầu hôn, đi chơi ở đâu.... Bạn có thể xem timeline mẫu trên diễn đàn Xuatnhapcanh hay tìm trên web cũng được. Timeline phải đươc notary trước khi nộp.... Mình nghe nói có 1 số bạn bị đòi nộp timeline, 1 số thì không. Mình cũng không biết tại sao nữa. Để chắc chắn thì mình đã kêu ông xã viết timeline và đi notary rồi, khi nào người ta kêu bổ sung thì mình sẽ nộp. Mình nghĩ bạn cũng nên làm trước đi để dự trù. Mong cả bạn và mình đều gặp nhiều may mắn!...Hihihi

Hoang0809

Thành viên mới
Ban LynVo oi hồ sơ của mình cũng được Completed ngày 21/10 giống bạn hihihi. Khi nào bạn có thông báo PV thì đăng lên cho biết với nhé!!
Mình cũng ap ngày 21/10 nè mấy bạn có ngày PV báo mình biết với nhé, nôn quá hại bạn ah.

L

Love Pink

Guest

Chào các ace trên diễn đàn. Mình cám ơn các ace về những bài viết và chia sẻ bổ ích trên diễn đàn. Mình diện IR1 pv ngày 20/10 và hiện mình đã nhận dc visa. Lúc pv mình cũng hồi hộp lo lắng lắm, ô mình pv ko có phiên dịch, anh Mĩ trắng nói và nghe tiếng việt luôn, cũng hơi khó hiểu nhưng dc hỏi vài câu thôi mình nghe câu " tôi đồng ý cấp visa cho em, chúc mừng e chuẩn bị nhập cảnh Hoa Kỳ" thì mình vui quá trời. Trong lúc ngồi chờ gọi phỏng vấn mình để ý thấy ai mà họ pv rất nhanh thì đa số đều đậu, còn ai rớt thì họ pv rất lâu và hỏi rất nhiều. Nên các bạn phải thật bình tĩnh và luôn tươi cười nhé! Chúc các bạn sắp phỏng vấn sẽ đều get pink nhé!

LynVo

Thành viên tích cực

Bạn ANA cũng vậy nhe. Có thông báo thì chia sẻ nhe������. ANA cho mình hỏi ngày ưu tiên của bạn là ngày mấy vậy?

LynVo

Thành viên tích cực

Mình cũng ap ngày 21/10 nè mấy bạn có ngày PV báo mình biết với nhé, nôn quá hại bạn ah.

Có thông báo thì chia sẽ nhe bạn! Mình cũng nôn hehe

LynVo

Thành viên tích cực

Chào các ace trên diễn đàn. Mình cám ơn các ace về những bài viết và chia sẻ bổ ích trên diễn đàn. Mình diện IR1 pv ngày 20/10 và hiện mình đã nhận dc visa. Lúc pv mình cũng hồi hộp lo lắng lắm, ô mình pv ko có phiên dịch, anh Mĩ trắng nói và nghe tiếng việt luôn, cũng hơi khó hiểu nhưng dc hỏi vài câu thôi mình nghe câu " tôi đồng ý cấp visa cho em, chúc mừng e chuẩn bị nhập cảnh Hoa Kỳ" thì mình vui quá trời. Trong lúc ngồi chờ gọi phỏng vấn mình để ý thấy ai mà họ pv rất nhanh thì đa số đều đậu, còn ai rớt thì họ pv rất lâu và hỏi rất nhiều. Nên các bạn phải thật bình tĩnh và luôn tươi cười nhé! Chúc các bạn sắp phỏng vấn sẽ đều get pink nhé!
Chúc mừng Love Pink nhe! Vui lây ghê. Bạn có thể chia sẻ buổi pv họ hỏi gì không?

ANA PHAM

Thành viên tích cực

Bạn ANA cũng vậy nhe. Có thông báo thì chia sẻ nhe������. ANA cho mình hỏi ngày ưu tiên của bạn là ngày mấy vậy?

Chào bạn LynVo, hồ sơ của mình lúc đầu là CR1, sau NVC tự cập nhật lên thành IR1, PD của mình là: 30/05/2014. Minh chỉ mới nhận được email thông báo complete của NVC ngày 21/10. Nhưng check case Number thì vẫn chưa được Update. Theo nhiều anh chị chia sẽ thì NVC đang phỏng vấn hồ sơ IR/CR đã completed tháng 8/2015. Chắc mình và bạn phải đợi đến 21/12 mới hy vọng có thư báo Phỏng Vấn. kakakakak

ANA PHAM

Thành viên tích cực

Oh, chúng mình cùng ngày completed rồi, ban Hoang0809, Ana Pham, LynVo thường xuyên vào diễn đàn thông báo nhau nhé!! Hy vọng chúng ta sớm đước đoàn tụ với gia đình!!! Nhớ ông xã lắm rồi. Gần 2 năm rồi huhuhu

LynVo

Thành viên tích cực

Chào bạn LynVo, hồ sơ của mình lúc đầu là CR1, sau NVC tự cập nhật lên thành IR1, PD của mình là: 30/05/2014. Minh chỉ mới nhận được email thông báo complete của NVC ngày 21/10. Nhưng check case Number thì vẫn chưa được Update. Theo nhiều anh chị chia sẽ thì NVC đang phỏng vấn hồ sơ IR/CR đã completed tháng 8/2015. Chắc mình và bạn phải đợi đến 21/12 mới hy vọng có thư báo Phỏng Vấn. kakakakak
Oh vậy hả. PD của mình là 16/1/2015. Mình nhận email 21/10 thông báo complete thì cũng có Case Number luôn rồi. Chắc khoảng đó. Không chừng người ta ăn tết VN. Còn bọn mình cuốn gói đi :) hihi

LynVo

Thành viên tích cực

Oh, chúng mình cùng ngày completed rồi, ban Hoang0809, Ana Pham, LynVo thường xuyên vào diễn đàn thông báo nhau nhé!! Hy vọng chúng ta sớm đước đoàn tụ với gia đình!!! Nhớ ông xã lắm rồi. Gần 2 năm rồi huhuhu

Yes. Hy vọng là vậy. Cố lên mọi người nhé.:)

Hoang0809

Thành viên mới

Có thông báo thì chia sẽ nhe bạn! Mình cũng nôn hehe
Ok bạn có tin gì mình sẽ báo cho hai bạn biết liền ned,mình cũng nôn quá ah...hic hic

L

Love Pink

Guest
Chúc mừng Love Pink nhe! Vui lây ghê. Bạn có thể chia sẻ buổi pv họ hỏi gì không?
Cám ơn bạn LynVo :) :) :) mình xin dc chia sẻ buổi pv của mình để các bạn sắp pv tham khảo nhé. Mình dc hỏi:
- Ai bảo lãnh bạn?
- Chồng b tên gì?
- 2 người quen nhau ntn?
- chồng b về vn mấy lần? Kể ra
- kết hôn năm nào?
- chồng b làm nghề gì?
- cho coi hình đi chơi ( mình đưa hình vô, hình mình cột thành từng xấp riêng biệt thời gian, đưa Co mà Co chỉ nhìn sơ rồi trả lại chứ ko hề gỡ thun ra coi từng tấm :D
- b có người thân ở Mỹ ko? Người thân là ai? Sống ở bang nào?
===> Co đưa ra tờ giấy trắng và nói Tôi đồng ý cấp Visa cho b, chúc mừng b chuẩn bị nhập cảnh HK
- xong lại hỏi tiếp. Thế chồng b có mặt ở đây ko? Tại sao chồng b ko có mặt?
Co cười cười rồi chỉ ra quầy SMS
Mình đem theo rất nhiều bằng chứng về mqh nhưng co ko hỏi đến.

ANA PHAM

Thành viên tích cực

tình hình em đã nhận được thư phỏng vấn rồi cả nhà lúc 7:30 ngay 28/1/2016. Cảm ơn toàn thể anh chị em diễn đàn Xuất nhập cảnh rất nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.