Nhờ Anh Chị tư vấn giúp có nên đăng ký PV lại lần 2, rớt ngày 20/6

mtien

Thành viên mới
Chào mọi người. Hôm nay em pv rớt F1 em không biết nên pv lại lần 2 hay là bỏ cuộc.
Em xin i20 ở trường edmond community colege ở wa state. Nhập học ngày 11 tháng 9. Đăng ký học hospitality major.
Năm nay 26 tuổi .
Nghề nghiệp ba mẹ có trang trại nuôi heo rừng có xác nhận của địa phương có trang trại nuôi heo và thu nhập mỗi tháng sau khi trừ tất cả chi phí là 65 tr và có hình ảnh. Sổ tiết kiệm 1 tỷ 1. Nhưng co ko xem giấy tờ nào hết.
Hiện tại em có nhờ nhà hàng quen xin xác nhận việc làm ..
Mình xin tường thuật pv của mình hôm nay .
Co: good morning! Mình chào lại
Co: why do you want to wa state?
Tiên: i want to wa to study hospiatlity management .co cắt ngang nên hỏi lại
Co: why do you choose wa?
Tiên: because the security and living expense suit with my student life. Rồi ko cho mình nói nữa hỏi tiếp.
Co: what are your parent job:
Tiên: my parent have a cattle farm with wild pig.
Co: what do you do?
Tiên: i am working in restaurant.
Co: are you grade in college?
Tiên : yes, mình đưa bảng điểm và tốt nghiệp trung cấp.
Co: how old are you ?
Tiên: i'm 26.
Co xem xong phán mình ko đủ điều kiện.
Đó là toàn bộ quá trình pv của mình.
Học bạ của mình điểm rát thấp lớp 10 là 6.3 lớp 11 là 6.1 lớp 12 là 6.0. Trung cấp là 6.9
Ah mình nhờ dịch vụ làm hồ sơ.
Giờ mình có nên bỏ cuộc không các bạn . Mình nghỉ chắc do mình lớn tuổi điẻm số ko tốt. Giúp mình với.

PhamQuangThinh1012

Thành viên mới
Xin chào bạn!
Mình khi đọc bài review của bạn về buổi phỏng vấn thì ngay câu đầu là bạn đã bị fail rồi.
Vì dụ nha:
Khi CO hỏi bạn muốn học trường gì?
thì trả lời
" I would like to study business administration major in marketing at University of Washington and I will begin lower division at Tacoma Community College." ( tôi muốn học quản trị kinh doanh chuyên ngành marketing ở trường đại học Washington và tôi bắt đầu học chương trình đaị học năm 1 và năm 2 ở trường cao đẳng cộng đồng Tacoma.
Để làm gì, vì khi bạn trả lời như vậy CO nó sẽ hiểu bạn am hiểu về giáo dục Mỹ, và sau đó nó sẽ mở rộng hơn cho bạn ở những câu hỏi kế tiếp.